ร้านขายกระเป๋าแบรนชั้นใต้ดินเซ็นทรัลลาดพร้าว มันของจริง จริงๆเหรอ
โดย yanitcha
yanitcha
ที่มีเยอะๆตามชั้นใต้ดิน เราลองไปถามใบที่เราใช้อยู่ หรือที่เห็นของจริงมาบ้าง
ซึ่งเราไม่ใช่กูรูนะคะ แต่งานมันไม่ปราณีตเลย
ถามราคาโอ้ว 50K 100K ไอ้ใบที่เราใช้อยู่เลย ที่ร้านขายกัน 22K แต่เรามองคิดว่ามันปลอมอ่ะ
ยาแนวหนังด้านข้างความปราณีตอย่างกับ 199 ฝีเย็บมันไม่เหมือนของเรา
จะบอกว่ามือสอง มันก็ไม่น่าจะเยินขนาดนี้ เห็นมีคนซื้อด้วย -_-"

ถ่ายรูปในร้านมาไม่ได้ กูรูคนไหนเคยไปดูบ้างคะ มันของจริงเหรอ ร้านเค้าก็บอกของจริงทุกใบ
เราไม่เชื่อค่ะ แบบนี้หลอกลวงอ่ะ คนที่ซื้อเค้าเชื่อใจได้ยังไงว่าของจริง

ขอบคุณค่ะ
gargoy153
เราก็ชอบไปเดินดูเหมือนกันค่ะ แต่ก็ยังไม่เคยซื้อซะที เราคิดว่าถ้าใครสนใจจะซื้อของมือสองหรือของราคาหิ้ว

ก็ต้องมีความรู้ในรุ่นที่ตัวเองอยากได้หรือหาคนที่ดูเป็นไปด้วยอะค่ะ เพราะจะให้เราไว้ใจ 100% ก็คงจะเส่่ียงเกินไป

แต่เท่าที่เราเคยดูๆถามๆที่ชั้นใต้ดินเซนทรัลลาดพร้าว เราก็ยังไม่เคยเจอของปลอมนะคะ
plathong109
ชอบลงไปเดินโฉบเหมือนกันค่ะ เห็นมีอยู่หลายร้าน ต่างชาติเดินเข้าเยอะเหมือนกัน
จริงหรือเปล่าต้องหยิบมาตรวจสอบล่ะมั้งคะ
แต่เห็นไกลๆก็ดูดีนะ คิดเป็นบวกไว้ก่อน
คิดว่าคงแท้บ้างนะคะ เพราะของปลอมคงไม่กล้าเปิดขายกันเป็นล่ำสันขนาดนั้น
madam-neat
เท่าที่เคยไปดูก็ยังไม่เคยเจอของปลอมนะคะ แต่ไม่ได้ดูทุกใบหรอกค่ะ
ดูเฉพาะที่สนใจเท่านั้น
เอที่ลาดพร้าวก็ไม่ได้มีหลายร้านมากนะคะ แค่ไม่กี่ร้านเอง
pim.tara
เท่าที่ไปเดินมาก็เห็นว่าแท้นะคะพวกChanel Balen(เซียนแค่2แบรนด์ค่ะ)
แต่มีแม่งๆบ้าง พวกIssey อ่ะค่ะ แต่อยากบอกว่า
พนักงานกวน...มาก เราเดินไปถามราคาUsed Reissue
แสนปลายๆ เราก็แบบว่า ห๊ะ! ราคาแรงมากก(แรงกว่าsbnเยอะ)
คนขายก็แบบ มองเราหัวจดเท้าแล้วก็บอกว่า 'ก็ของแท้นี่คะ'
เราก็แบบ เหอะๆ ตุ้มหูชั้น ซื้อเสื้อผ้าแกได้ทั้งตัวแหละหยะ!
เลยไม่ไปเดินอีกเลย จบ!
yves2
- ประสบการ์ณที่เคยโฉบไปแถวนั้น ร้านที่มารยาทดีก้อมี มารยาทแย่ก้อเคยเจอ

- ร้านไหนมารยาทดี ราคาก็พุ่งสูงอยู่เหมือนกันคะ

- ของที่ไปดูก้อยังไม่เคยเจอกระเป๋าปลอม แต่ถ้าร้านเสื้อผ้า ดูไม่เป็นจริงๆคะ
angelicalbb
Originally Posted by pim.tara
เท่าที่ไปเดินมาก็เห็นว่าแท้นะคะพวกChanel Balen(เซียนแค่2แบรนด์ค่ะ)
แต่มีแม่งๆบ้าง พวกIssey อ่ะค่ะ แต่อยากบอกว่า
พนักงานกวน...มาก เราเดินไปถามราคาUsed Reissue
แสนปลายๆ เราก็แบบว่า ห๊ะ! ราคาแรงมากก(แรงกว่าsbnเยอะ)
คนขายก็แบบ มองเราหัวจดเท้าแล้วก็บอกว่า 'ก็ของแท้นี่คะ'
เราก็แบบ เหอะๆ ตุ้มหูชั้น ซื้อเสื้อผ้าแกได้ทั้งตัวแหละหยะ!
เลยไม่ไปเดินอีกเลย จบ!

อารมณ์เดียวกันเลยครับ -_- ตอนนั้นแฟนผมเข้าไปดู โดนเหยียด
(แฟนผมคงแอบคิดเหมือนกันว่าต่างหูชั้นซื้อเสื้อผ้าแกได้ทั้งตัว 555)
แต่เห็นคนเยอะเหมือนกันนะครับ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3