neverfull VS Totally ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ
โดย MamaMol
MamaMol
เป็นคนชอบกระเป๋าสะพายค่ะ ไม่ชอบแบบหิ้วก็เลยเลือกไม่ถูกระหว่าง Neverfull / Totally

เห็นว่า Totally มีซิปและเป็นแบบสะพาย (เสียดายที่ไม่มี Ebony) ดูจะใช้ง่ายดีค่ะ จุด้วย

เพื่อนๆมีความเห็นอย่างไรกันบ้างคะ :)
fifaii
ชอบลุคแบบ neverfull มากกว่าค่ะ ให้ลุคเซอๆดี
แต่เคยเห็นคนสะพาย totally ก้รุ้สึกว่ามันน่ารักดีและก้มีซิปด้วยสิ
เลือกไม่ถูกเลยยยย

แล้วแต่ว่าชอบลุคไหนดีกว่านะคะ ^^
CigaPT
เคยเห็นคนถือ Totally น่ารักมากค่ะ เราว่าใช้งานง่าย สะดวก มีซิปด้วยค่ะ ไม่ต้องคอยพะวงของในกระเป๋า แต่น่าจะมีสี ebony เนอะ เสียดาย เค้าทำมาแค่สีเดียวเองอะค่ะ ถ้าคุณเจ้าของกระทู้ชอบรูปแบบแต่ไม่ชอบเพราะสีเค้า Saleya น่าจะเป็นตัวเลือกที่น่ารักอีกทางนะคะ รูปแบบใกล้เคียงกันค่ะ แต่ Saleya น่าจะกว้างกว่านิดนึง...รึเปล่าเอ่ย ?? ขอให้ได้กระเป๋าที่ถูกใจนะคะ :)
Small_Rabbit
ส่วนตัวชอบ totally มากกว่าคะ ดูน่ารักกว่า ดูเก๋ไม่ซ้ำใครดีด้วยคะ เคยเห็นคนสะพายดูน่ารักมากก(เพราะมันสีAzurละมั้ง)

ถ้าเน้นไม่รักษาใช้ลุยๆไปที่ seleya เพราะมันมีสี ebony เลยคะ เราว่าทรงกระเป๋าให้ลุคพอๆกัน แต่มันจะดูเท่ห์เพราะสีนี้ละคะ

แต่ก็ไม่ทราบว่าจะสะพายแล้วเจ็บไหล่เท่าNVFรึเปล่า??? เพราะสาย NVF เล็กมาก และไม่มีซิบ คนใช้เยอะไปหน่อย นี้คือเหตุผลที่เราเลือก totally ลองของใหม่^^
ople
เชียร์ neverfull คะ แบบดู classic กว่า ใช้ได้นาน ไม่เบื่อง่าย
totally แพทว่าทรงมันแปลก ๆ ยังงัยไม่รู้ ด้านนอกมีช่องด้านข้าง ดูแล้วไม่สวยอะคะ
hippo2517
เนเวอร์ฟูลสวยค่ะถึงจะสะพายแล้วเจ็บไหล่แต่เราก้อยังทนได้ค่ะเกือบขายไปเหมือนกัน แต่ท่องไว้ว่าความสวยมักจะมากะความทรมานเสมอ ทนได้ค่ะ;)
suiteeruk
Originally Posted by CigaPT
เคยเห็นคนถือ Totally น่ารักมากค่ะ เราว่าใช้งานง่าย สะดวก มีซิปด้วยค่ะ ไม่ต้องคอยพะวงของในกระเป๋า แต่น่าจะมีสี ebony เนอะ เสียดาย เค้าทำมาแค่สีเดียวเองอะค่ะ ถ้าคุณเจ้าของกระทู้ชอบรูปแบบแต่ไม่ชอบเพราะสีเค้า Saleya น่าจะเป็นตัวเลือกที่น่ารักอีกทางนะคะ รูปแบบใกล้เคียงกันค่ะ แต่ Saleya น่าจะกว้างกว่านิดนึง...รึเปล่าเอ่ย ?? ขอให้ได้กระเป๋าที่ถูกใจนะคะ :)

ถ้า 2 รุ่นนี้ แอบเชียร์ nvf อ่ะค่ะ
เพราะไม่สกปรก ใช้ได้อย่างสบายใจอ่ะค่ะ
-bow-
neverfull ค่ะ ;)
mindmelody
เชียร์neverfullค่ะ

ลองดู saleya ebony mm ดูสิคะ ก็okน้า
orange
ชอบ neverfull ค่ะ ใช้ได้เรี่อยๆ
katkat
กระเป๋าสองใบนี้มีข้อดีกับข้อเสียที่หักล้างกันไม่ลงจริงๆค่ะ

Totally ก็ดีที่สายใหญ่กว่า สะพายแล้วสบายไหล่กว่า มีซิบด้วย แต่จะรักษายากเพราะเป็น Azur

ส่วน NVF (Damier) ก็สายเล็กกว่า เจ็บไหล่เวลาสะพาย แต่ทรงสวยกว่า รักษาง่ายกว่าเยอะ

เราเลือก NVF ค่ะ เพราะไม่อยากกังวลเรื่องกระเป๋าเลอะ จะได้ใช้ไปได้นานๆ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3