Chanel SS 2012 pearly light beige caviar medium, Reissue 226 metallic plum, Mini 7" pink patent แถม Mini 8" navy ค่ะ
โดย แม่ลูกสอง ก็สวยได้
แม่ลูกสอง ก็สวยได้
ห่างหายจากรีวิวไปนาน แต่เนื่องมาจากได้ chanel ของ season นี้ คือ spring-summer 2012 มา 3 ใบ ชอบมากกกก... เลยอดมารีวิวอีกไม่ได้ค่ะ และจะรีิวิวเทียบมินิ 7" แบบเก่าที่กลับมาผลิตใหม่ เทียบกับ 8" รุ่นก่อนหน้านี้

มาดูรูปรวมก่อน

season นี้ต้องใบนี้เลยค่ะ Chanel pearly light beige caviar medium ค่ะ และ reissue 226 plum light metallic silver hardware

ขนาด medium 10" ส่วน reissue 11" แต่ความจุต่างกันมากค่ะ reissue ใส่ของได้เยอะกว่ามาก

Chanel pearly light beige caviar medium

เห็นแล้วหลงเสน่ิห์เลยค่ะ กระเป๋าสีอ่อนคล้าย light beige รุ่นก่อน แต่ผิวเงาเหมือนมุกอมชมพู เข้ากันกับ matted gold chain มากๆ แถมเป็น caviar ที่แข็งทนทานเหมือนรุ่นเก่าด้วย เห็นแล้วหลงรักทันทีค่ะ เวลาสะพาย เหมือนมี aura แสงเรืองๆ สวยมากๆ

Chanel reissue 226 metallic plum

สีสวยมากค่ะ เป็น metallic อ่อนๆ ไม่เว่อร์เกินไป เข้ากันกับโซ่เงินที่เงาและสีไม่เข้มเหมือนโซ่รมควันของ matted age calf skin รุ่นก่อนๆ
ส่วนตัวรู้สึกว่าหนังเบาและพองกว่ารุ่นก่อนๆ ทำให้กระเป๋าเป็นทรงน้อยกว่า จะพบกระเป๋ารุ่นนี้ฝาเบี้ยว กระเป๋าบุบ ก้นไม่สวยได้บ่อยเลย ต้องเลือกทรงดีๆ ก่อนจะุซื้อค่ะ แต่ผิวสัมผัสของหนังหนาและเนื้อแน่น ไม่เป็นรอยง่าย สรุปว่าชอบเลยค่ะ

ต่อไปเป็นมินิค่ะ

Chanel mini 7" pink patent

สีนี้น่ารักม้ากกกก สี coral สดใสเข้ากับหนัง patent มากค่ะ สะพายไหล่น่ารักสุดๆ แต่ถ้า cross body เหมือนสายจะสั้นไปหน่อย กระเป๋าอยู่ที่พุงพอดีเลย ความยาวสายเท่ากับ mini 7" รุ่นเดิมเลยค่ะ วัดเทียบกับของคุณรี่ rycool แล้วจ้า

โอ๋สูง 160 ซม นะคะ

Chanel mini 8" navy รุ่นเก่าที่มี 4 รูค่ะ

สายยาว ทำให้ cross body ได้พอดีค่ะ แต่สะพายไหล่โซ่จะยาวไปซักหน่อย และเป็น soft caviar ทรงกระเป๋าจะแบน เตี้ย และยาวกว่า mini 7" เล็กน้อย ดูแล้วคล้ายๆ medium ย่อส่วนลงมา ความจุ น่าจะพอๆ กันกับ 7" นะคะ แต่ด้วยความที่เตี้ยกว่าเล็กน้อยแต่ฝาเป็น soft caviar ทำให้ใส่ iphone แนวตั้งได้เหมือนรุ่น 7"

หวังว่าพอช่วยได้สำหรับคนที่กำลังเล็งจะสอยมินิ แต่ไม่แน่ใจว่าจะเอา 7" หรือ 8" ดีนะคะ
อีกอย่าง 8" รุ่นใหม่ของ season นี้จะมีรูแค่ 2 รูบนฝา ทำให้สะพายโซ่คู่ไม่ได้นะคะ ^__^

ขอบคุณ SBN และเพื่อนๆ ที่เข้ามาชมค่า ^__^
nok-nikki
สวยงามมากมาย อยากจะบอกว่าเล็งอยู่ทั้ง 3 ใบเลยค่ะ ต่างตรงที่ว่าอยากได้มินิ 7 สีดำคาเวียร์ กำลังคิดอยู่เลยว่าสายจะยาวประมาณไหน แต่ต้องค่อยๆซื้อทีละใบ รีวิวนี้เป็นประโยชน์มากค่ะ
สวย สวย สวย
rycool
งามงดทู้กใบเลยค่าคุณโอ๋ Chanel ล้วนๆ
ชอบๆๆๆๆๆ มีประโยชน์สำหรับคนที่สนใจอยู่มากๆ
(โดยเฉพาะคุณนก nok-nikki อิอิ...)

นางแบบหุ่นดีมากค่ะ ขนาดแม่ลูกสองนะเนี่ย
รี่ยังไม่แต่งงาน แต่หุ่นไปแล้วค่ะ5555
nok-nikki
Pre มินิ 7 คาเวียร์สีดำไปแล้วค่ะคุณรี่ ไม่รู้จะได้รึเปล่า แต่ชอบขนาดและรูปทรงมาก น่ารักจริงๆ

Pearly light gold ก็อยากได้ สีสวยจับใจ แต่อยากให้ทำมินิ 7 ด้วย รู้สึกว่า medium มันดูหวานไปสำหรับตัวเอง

เล็ง reissue สีม่วงไว้แต่ยังสองจิตสองใจ ซื้อหลายใบติดๆกันก็ไม่ไหวเหมือนกัน ต้องดับกิเลสและชั่งใจดูก่อน

แล้วคุณรี่ได้ pearly light gold รึยังคะ เอากรุมาให้ชมกันหน่อยค่ะ

Ps. คุณรี่ดูหุ่นไม่เห็นเสียทรงอย่างที่บอกเลยค่ะ ดูตัวเล็กๆน่ารักค่ะ เหมือนจะหนักไม่เกิน 45 ด้วย^_^
sukiyaki
ว้าวว ยินดีด้วยค่าคุณโอ๋ น้องเป๋าสวยมากกกค่ะทุกใบเลย
เราซื้อเหมือนกัน 2 ใบเลยค่ะ season นี้อันตรายจริงๆ
makeberry
ว้าววววววววววว พี่โอ๋ งามอ่ะค่ะ งามทุกใบเลย
ยินดีด้วยนะคะ จุ๊บๆ
Originally Posted by nok-nikki
สวยงามมากมาย อยากจะบอกว่าเล็งอยู่ทั้ง 3 ใบเลยค่ะ ต่างตรงที่ว่าอยากได้มินิ 7 สีดำคาเวียร์ กำลังคิดอยู่เลยว่าสายจะยาวประมาณไหน แต่ต้องค่อยๆซื้อทีละใบ รีวิวนี้เป็นประโยชน์มากค่ะ
สวย สวย สวย

ขอบคุณมากค่า ดีใจที่รีวิวนี้เป็นประโยชน์นะคะ เน้นสะพายให้ดูเพราะเข้าใจว่า ส่วนใหญ่ไม่ได้ไปลองสะพายเองหรอกเนอะ บางทีของไม่มีให้ดูด้วยซ้ำ อิอิ

Originally Posted by rycool
งามงดทู้กใบเลยค่าคุณโอ๋ Chanel ล้วนๆ
ชอบๆๆๆๆๆ มีประโยชน์สำหรับคนที่สนใจอยู่มากๆ
(โดยเฉพาะคุณนก nok-nikki อิอิ...)

นางแบบหุ่นดีมากค่ะ ขนาดแม่ลูกสองนะเนี่ย
รี่ยังไม่แต่งงาน แต่หุ่นไปแล้วค่ะ5555

ขอบคุณค่าคุณรี่ หุ่นไม่ดีเท่าไหร่หรอกค่า แต่เสื้อผ้าพอช่วยพรางได้บ้างค่ะ 555

ไม่จริงเลยนะ คุณรี่หุ่นดีดูเพรียวน่ารักเลยล่ะ่ค่ะ ดูผอมกว่าโอ๋อีกน้า ^__^
Originally Posted by sukiyaki
ว้าวว ยินดีด้วยค่าคุณโอ๋ น้องเป๋าสวยมากกกค่ะทุกใบเลย
เราซื้อเหมือนกัน 2 ใบเลยค่ะ season นี้อันตรายจริงๆ

ขอบคุณค่าคุณสุ ต้องขอบคุณคุณสุมากๆ ที่ให้ข้อมูล ช่วยทำให้เลือกกระเป๋าได้ถูกใจ แถมใบสีม่วงได้คุณสุเป็นแรงบันดาลใจด้วยนะคะ อิอิ
แต่ season นี้อันตรายจริงๆ ค่ะ ถอยไปตั้ง 3 ^^"

Originally Posted by makeberry
ว้าววววววววววว พี่โอ๋ งามอ่ะค่ะ งามทุกใบเลย
ยินดีด้วยนะคะ จุ๊บๆ

จ้า น้องผึ้ง chanel นี่ ทำเราหลงรักหัวปักหัวปำ ขนาดบ่นว่า chanel ทำไมไม่ค่อยทำ caviar สีสวยๆ ออกมา ยังถอยไปหลายแล้ว 555
juthamard
กระเป๋าสวยทุกใบเลยค่ะคุณโอ๋ ขนาดลูกสองนะเนี่ยหุ่นดีจัง พี่ไปตั้งแต่ยังไม่มีลูกแล้วเป็นโรคแพ้อาหารค่ะ เห็นไม่ได้พุ่งใส่เลย
marukojung

เห็นด้วยกะคุณรี่เลย ค่ะ นางแบบหุ่นดีมาก ไม่เชื่อเลยว่าลูก 2
อ่อ.. ขอบคุณสำหรับรีวิว นะค่ะ
somethingsweet
โอ้ว...สวย และงามทุกใบเลยค่ะคุณโอ๋ ชอบรีวิวของคุณโอ๋มากๆๆ มีสะพายให้ชมด้วย ดูแล้วใบ10" pearly and reissue226 plum ดูสวยเหมาะกะคุณโอ๋มากๆเลยคร๊า ยินดีด้วยนะคะ
Mildly
สวยมากๆเลยค่ะโดยเฉพาะ Light Beige สีน่ารักสุดๆๆๆ
PinkieLonely
ซีซั่นนี้สีสวยมากๆ เลยค่ะ
อยากได้ๆๆๆ แต่คงต้องรอมือสอง T___T
สู้ราคาไม่ไหว ตอนนี้มาแรงแซงทางโค้ง ทิ้งโด่ง พุ่งทยานไปไหนต่อไหนแล้ว

ดีใจด้วยกับน้องเป๋าใหม่นะคะ คุณแม่ลูกสองก็สวยได้จริงๆ ค่ะ
Originally Posted by juthamard
กระเป๋าสวยทุกใบเลยค่ะคุณโอ๋ ขนาดลูกสองนะเนี่ยหุ่นดีจัง พี่ไปตั้งแต่ยังไม่มีลูกแล้วเป็นโรคแพ้อาหารค่ะ เห็นไม่ได้พุ่งใส่เลย

555 พี่หน่อย โอ๋ก็แพ้อาหารค่ะ ติดแต่ยุ่งๆ ทั้งงานทั้งลูก เลยไม่ค่อยมีเวลาไปหาของอร่อยๆ กินเล้ย
ขอบคุณมากๆ นะคะ ^__^

Originally Posted by marukojung
เห็นด้วยกะคุณรี่เลย ค่ะ นางแบบหุ่นดีมาก ไม่เชื่อเลยว่าลูก 2
อ่อ.. ขอบคุณสำหรับรีวิว นะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะคุณเอ หุ่นก็ไม่เหมือนเดิมซะทีเดียวหรอกค่ะ แต่พอพรางได้ 555
Originally Posted by somethingsweet
โอ้ว...สวย และงามทุกใบเลยค่ะคุณโอ๋ ชอบรีวิวของคุณโอ๋มากๆๆ มีสะพายให้ชมด้วย ดูแล้วใบ10" pearly and reissue226 plum ดูสวยเหมาะกะคุณโอ๋มากๆเลยคร๊า ยินดีด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะคุณภา ^^ คุณภาชอบสีม่วงแน่ๆ เลย reissue สวยจริงๆ ค่ะ มันพอดีๆ ลงตัวอย่างบอกไม่ถูก เผื่อจะได้ไปอยู่ใน collection สวยๆ ของคุณภา ยังติดตามดูอยู่นะคะ อิอิ

Originally Posted by Mildly
สวยมากๆเลยค่ะโดยเฉพาะ Light Beige สีน่ารักสุดๆๆๆ

pearly light beige สวยจริงๆ ค่ะ อดใจไม่ซื้อ light beige เพราะสีอ่อน แต่มาตัดใจไม่ได้กับใบนี้ค่า สวยจริงๆ ไม่ธรรมดาเลยค่ะ confirm !

Originally Posted by PinkieLonely
ซีซั่นนี้สีสวยมากๆ เลยค่ะ
อยากได้ๆๆๆ แต่คงต้องรอมือสอง T___T
สู้ราคาไม่ไหว ตอนนี้มาแรงแซงทางโค้ง ทิ้งโด่ง พุ่งทยานไปไหนต่อไหนแล้ว

ดีใจด้วยกับน้องเป๋าใหม่นะคะ คุณแม่ลูกสองก็สวยได้จริงๆ ค่ะ

ขอบคุณค่ะคุณพิม ดูรีวิวของคุณพิมด้วยเหมือนกัน เป๋าสวยมากๆ นะคะ เจ้าของก็น่ารัก :)
Tom & Jerry
โอ๊ย.... เห็นแล้วใจจะขาดรอนๆ

ซีซั่นนี้ของเค้าแร๊งส์จริงๆ ค่า

ขีดเส้นใต้ Reissue สีม่วง ใบนี้งามจริงไรจริงค่า

Medium Lamb Pink ก็งามหยด ใครชอบสีชมพูเห็นแล้วตาลุกแน่ๆค่า

ส่วน Pearly Light Beige Caviar ใบนี้กดร้อย like ไปเลยค่า

ขอบคุณนะคะที่โพสให้ชม

งามมากๆค่า

:)
Originally Posted by Tom & Jerry
โอ๊ย.... เห็นแล้วใจจะขาดรอนๆ

ซีซั่นนี้ของเค้าแร๊งส์จริงๆ ค่า

ขีดเส้นใต้ Reissue สีม่วง ใบนี้งามจริงไรจริงค่า

Medium Lamb Pink ก็งามหยด ใครชอบสีชมพูเห็นแล้วตาลุกแน่ๆค่า

ส่วน Pearly Light Beige Caviar ใบนี้กดร้อย like ไปเลยค่า

ขอบคุณนะคะที่โพสให้ชม

งามมากๆค่า

ขอบคุณมากค่ะคุณ Tom & Jerry ของเค้าดีจริงๆ เนอะ สวยๆ ทั้งนั้น ทำเอาอดใจไว้ไม่ไหว มาเป็นสาวก chanel ด้วยกันนะค้า :)
Tom & Jerry
คุณโอ๋ขา เป็นแฟนประจำรีวิวสวยๆทุกรีวิวเลยค่ะ

เป็นสาวก chanel มานานแล้วค่า

ติดงอมแงมจนคนที่บ้านจะพาไปเลิกที่ถ้ำกระบอกหลายรอบแล้วอะคะ

rycool
ขอบคุณคุณนกกับคุณโอ๋ด้วยค่ะที่ชม 555

เชียร์คุณโอ๋ไปเหมา season fall2012ต่อค่ะ
ท่าทางจะมีสีสวยๆออกมาอีกเพียบเลย

คุณสุบอกจะเก็บ 10" เบจมุก แล้วก็จะพอแล้ว แต่ตะกี้คุยกัน wish listคุณสุยาวเป็นหางว่าวเลยค่ะคุณโอ๋555
ขอบคุณคุณนกกับคุณโอ๋ด้วยค่ะที่ชม 555

เชียร์คุณโอ๋ไปเหมา season fall2012ต่อค่ะ
ท่าทางจะมีสีสวยๆออกมาอีกเพียบเลย

คุณสุบอกจะเก็บ 10" เบจมุก แล้วก็จะพอแล้ว แต่ตะกี้คุยกัน wish listคุณสุยาวเป็นหางว่าวเลยค่ะคุณโอ๋555

555 คุณรี่ รักน้องแน่วขนาดคุณสุหยุดไม่ได้หรอกค่า ขนาดเราๆ ว่าจะหยุด ยังหยุดไม่ได้เลย

แ่ต่โอ๋เหมา season หน้าไม่ไหวแล้วมั้งคะคุณรี่ รู้สึิกว่าต้องกินกระเป๋าแทนข้าวแล้วอ่ะค่ะ

ยังไงยังติดตามคุณสุต่อไป เผื่อเลือกที่สวยๆ นิดๆ หน่อยๆ ของ season หน้าพอหอมปากหอมคอละกัน อิอิ
rycool
จริงๆด้วยค่ะคุณโอ๋ ตอนแรกได้ยินใครๆเค้าพูดกัน มีใบแรกต้องมีใบที่สองสามตามมา
ยังคิดเลยเป็นไปไม่ได้สำหรับเราแน่นอน เราคงไม่มีโอกาสได้ซื้ออีกแน่ กระเป๋าใบนึงเกือบแสน(ในขณะนั้น)
ได้ใบเดียวก็ถือว่าเก่งแล้ว

ยังจำได้ว่าเคยตอบในกระทู้นึงของห้องพูดคุยไปว่า มีกระเป๋าในครอบครองอยู่สองใบเอง
มาปัจจุบันออกลูกมาอีกหลายใบเลย อิอิ
แต่คงน้อยกว่าคุณโอ๋เยอะมั้งคะ ล่อกันสิบกว่าใบเลยทีเดียว ของสวยมันอดใจยาก รอดูสีseasonหน้า (รอดูอย่างเดียว) แค่คิดก็มันส์แล้ว 555 ^_^
จริงๆด้วยค่ะคุณโอ๋ ตอนแรกได้ยินใครๆเค้าพูดกัน มีใบแรกต้องมีใบที่สองสามตามมา
ยังคิดเลยเป็นไปไม่ได้สำหรับเราแน่นอน เราคงไม่มีโอกาสได้ซื้ออีกแน่ กระเป๋าใบนึงเกือบแสน(ในขณะนั้น)
ได้ใบเดียวก็ถือว่าเก่งแล้ว

ยังจำได้ว่าเคยตอบในกระทู้นึงของห้องพูดคุยไปว่า มีกระเป๋าในครอบครองอยู่สองใบเอง
มาปัจจุบันออกลูกมาอีกหลายใบเลย อิอิ
แต่คงน้อยกว่าคุณโอ๋เยอะมั้งคะ ล่อกันสิบกว่าใบเลยทีเดียว ของสวยมันอดใจยาก รอดูสีseasonหน้า (รอดูอย่างเดียว) แค่คิดก็มันส์แล้ว 555 ^_^

แหม คุณรี่ เค้าเขินนะ กำลังคุมกำเนิดน้องเป๋าอยู่ค่ะ ใหม่มา เก่าก็ต้องไปบ้าง แต่หลังๆ เลือกออกไม่ค่อยได้เลย สวยไปหมด รักพี่เสียดายน้อง กระเป๋าสิแบนแล้ววว

แต่ชื่นชมคุณรี่นะ เป็นกูรูในนี้มาตั้งนาน มีเก็บไว้เองพอสมควร ไม่เยอะมากไป ตัดกิเลสเก่งจริงๆ ค่ะ ชื่นชมๆ ^^
nok-nikki
วันนี้โทรไปแย่งชิงโบ้แดงกับคุณโอ๋มาแต่ไม่ทันคนอื่น เสียดายจังเลยค่ะ เห็นช้าไปหน่อย

เห็นด้วยกับคุณโอ๋ คุณรี่เป็นกูรูชาแนลจริงๆค่ะ รู้ลึกรู้จริง นกขอคำแนะนำอยู่หลายทีเลย

ใครได้ชาแนลมาใบแรกต้องมีใบต่อไปแน่นอนค่ะ ตอนแรกคิดเหมือนคุณรี่ว่ากระเป๋าอะไรใบละเกือบแสน แต่พอได้มาแล้วมันหยุดไม่ได้ อยากได้ไปหมด แต่ต้องตัดใจเลือกใบที่ชอบจริงๆ
rycool
Originally Posted by nok-nikki
วันนี้โทรไปแย่งชิงโบ้แดงกับคุณโอ๋มาแต่ไม่ทันคนอื่น เสียดายจังเลยค่ะ เห็นช้าไปหน่อย

เห็นด้วยกับคุณโอ๋ คุณรี่เป็นกูรูชาแนลจริงๆค่ะ รู้ลึกรู้จริง นกขอคำแนะนำอยู่หลายทีเลย

ใครได้ชาแนลมาใบแรกต้องมีใบต่อไปแน่นอนค่ะ ตอนแรกคิดเหมือนคุณรี่ว่ากระเป๋าอะไรใบละเกือบแสน แต่พอได้มาแล้วมันหยุดไม่ได้ อยากได้ไปหมด แต่ต้องตัดใจเลือกใบที่ชอบจริงๆ

555 คุณนกก็ พอดีว่ารี่มีโอกาสได้สัมผัสกระเป๋าหลายรุ่น หลายหนัง หลายสี เลยพอสังเกตเปรียบเทียบกันได้บ้างค่ะ
กูรู เลยรู้มั่ง ไม่รู้มั่ง และที่สำคัญว่างค่ะ เข้าเว็บได้ตลอดเวลา แต่แปลกพอใครมีของดีๆมาลงขาย ราคาน่ารักๆ ไม่เคยทันเลยค่ะ
มาตอนตลาดใกล้ปิดตลอด555

Originally Posted by แม่ลูกสอง ก็สวยได้
แหม คุณรี่ เค้าเขินนะ กำลังคุมกำเนิดน้องเป๋าอยู่ค่ะ ใหม่มา เก่าก็ต้องไปบ้าง แต่หลังๆ เลือกออกไม่ค่อยได้เลย สวยไปหมด รักพี่เสียดายน้อง กระเป๋าสิแบนแล้ววว

แต่ชื่นชมคุณรี่นะ เป็นกูรูในนี้มาตั้งนาน มีเก็บไว้เองพอสมควร ไม่เยอะมากไป ตัดกิเลสเก่งจริงๆ ค่ะ ชื่นชมๆ ^^

ขอบคุณค่าคุณโอ๋ รี่ตัดกิเลสไม่ค่อยได้ค่ะ แต่ด้วยความที่งบจำกัด เลยจำเป็นต้องคิดเยอะค่ะคุณโอ๋ ^_^
แต่ชอบสังเกต ชอบจำว่าซีซั่นไหนมีอะไรเด่นมั่ง ออกมากี่แบบ หนังอะไรบ้าง และบางอย่างต้องปรึกษาคนอื่นด้วย อย่างเช่นคุณโอ๋บ้างไงคะ
อย่าคุมกำเนิดกระเป๋ามากคะ เดี๋ยวบุคลากรChanelจะไม่พอใช้กันค่ะ อิอิ

จริงเหรอคะ ไม่รู้ว่าเป็นคุณนกค่ะ ใครเป็นใครไม่รู้เรื่องเลย แต่คนแรกที่ได้ไปเค้าโทรมาไม่ถึง 2 นาทีหลังโอ๋ลงทู้เลยค่ะ แหะ แหะ

555 คุณนกก็ พอดีว่ารี่มีโอกาสได้สัมผัสกระเป๋าหลายรุ่น หลายหนัง หลายสี เลยพอสังเกตเปรียบเทียบกันได้บ้างค่ะ
กูรู เลยรู้มั่ง ไม่รู้มั่ง และที่สำคัญว่างค่ะ เข้าเว็บได้ตลอดเวลา แต่แปลกพอใครมีของดีๆมาลงขาย ราคาน่ารักๆ ไม่เคยทันเลยค่ะ
มาตอนตลาดใกล้ปิดตลอด555

ขอบคุณค่าคุณโอ๋ รี่ตัดกิเลสไม่ค่อยได้ค่ะ แต่ด้วยความที่งบจำกัด เลยจำเป็นต้องคิดเยอะค่ะคุณโอ๋ ^_^
แต่ชอบสังเกต ชอบจำว่าซีซั่นไหนมีอะไรเด่นมั่ง ออกมากี่แบบ หนังอะไรบ้าง และบางอย่างต้องปรึกษาคนอื่นด้วย อย่างเช่นคุณโอ๋บ้างไงคะ
อย่าคุมกำเนิดกระเป๋ามากคะ เดี๋ยวบุคลากรChanelจะไม่พอใช้กันค่ะ อิอิ

เพราะคุณรี่เป็นคนละเอียด ช่างสังเกตนี่เอง เลยมีข้อมูลเยอะดีค่ะ เป็นที่ปรึกษาที่ดีมากๆ เลย ^^
Tukta Janes
แวะมาชื่นชมน้องเป๋า สวยทุกใบเลยค่ะ เห็นเบจมุกแล้วใจหวั่น ทั้งๆ ที่ตัดใจไปแล้ว
แถมได้ความรู้ใหม่รุ่น reissue ว่ารุ่นนี้น้องเป๋าจะมาแบบเบี้ยวๆ เราได้มาสองใบ ไม่เคยได้สังเกตเลย เดี๋ยวต้องแอบไเล็งซะหน่อยแล้วค่ะ
ว่าไปเวลาไปซื้อทางช็อปไม่มีใบอื่นให้เลือก มีใบไหนก็ต้องซื้อใบนั้น เพราะถ้าไม่คว้าไว้ก่อนจะไปตามหาที่อื่นก็เกรงจะพลาด ต่อไปต้องสังเกตให้ดีก่อนซื้อแล้ว ขอบคุณสำหรับรีวิวสวยๆ และเกร็ดเล็กเกร็ดน้อยนะคะ
Originally Posted by Tukta Janes
แวะมาชื่นชมน้องเป๋า สวยทุกใบเลยค่ะ เห็นเบจมุกแล้วใจหวั่น ทั้งๆ ที่ตัดใจไปแล้ว
แถมได้ความรู้ใหม่รุ่น reissue ว่ารุ่นนี้น้องเป๋าจะมาแบบเบี้ยวๆ เราได้มาสองใบ ไม่เคยได้สังเกตเลย เดี๋ยวต้องแอบไเล็งซะหน่อยแล้วค่ะ
ว่าไปเวลาไปซื้อทางช็อปไม่มีใบอื่นให้เลือก มีใบไหนก็ต้องซื้อใบนั้น เพราะถ้าไม่คว้าไว้ก่อนจะไปตามหาที่อื่นก็เกรงจะพลาด ต่อไปต้องสังเกตให้ดีก่อนซื้อแล้ว ขอบคุณสำหรับรีวิวสวยๆ และเกร็ดเล็กเกร็ดน้อยนะคะ

เบจมุกสวยจริงค่ะคุณตุ๊กตา รีบสอนตอนนี้ก่อนตลาดวายนะคะ ไม่งั้นราคาจะแพงขึ้นไปอีกค่า ^^

reissue รุ่นใหม่นี้ คุณรี่ rycool เล่าว่า แอร์เค้าพับกระเป๋ามาได้เลยค่ะ ก้นมันเลยเป็น 3 เหลี่ยม และเห็นทรงไม่สวยได้ แต่เจอกับตัวมาแล้วว่า รอยโซ่กดทับแค่นวดๆ ไม่ถึง ชม หายไม่เหลือรอยเลยค่ะ คิดว่าหนังมันยืดหยุ่นและคืนรูปดีมากเลยค่ะ แต่รอยที่เป็นมากกว่านั้นเช่น รอยหัก หรือบุบ ไม่แน่ใจนะคะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3