มาดูความโหดร้ายของไปรษณีย์ไทยกันค่ะ
โดย tulip
tulip
ขอเล่าก่อนนะคะ พอดีว่าลิปได้สั่งซื้อกระเป๋า
จากคุณกุ๊กอ่าค่ะ ของมาถึงเมื่อวานนี้ค่ะ แต่ว่าที่บ้านไม่มีคนอยู่พอดี
ของเลยโดนตีกลับไปที่ไปรษณีย์ และนี่คือสภาพของกล่องกระเป๋า
ที่ไปรับมาอ่าค่ะ วันนี้กลับมาบ้านปุ๊บรีบวิ่งขึ้นห้องมาดู
โอ้ โห นี่มันอารายกันนี่ ความคิดในสมองพรั่งพรู
นี่รู้มั้ยว่าในกล่องนี้มันมีกระเป๋าราคาเท่าไหร่อยู่
ทำแบบนี้ได้ไง ในใจก็กลัวว่าของข้างในจะเป็นยังไง
แต่ก็ไม่ลืมที่จะหยิบกล้องขึ้นมาถ่ายสภาพเอาไว้ก่อน -*-

จากนั้นลิปก็รีบแกะกล่องเพื่อมาดูว่ากระเป๋าลิปเป็นยังไงบ้าง
พอเจอกระเป๋าที่วางนอนอยู่ช่วงล่างของกล่อง
ก็รีบหยิบออกจากถุงผ้ามาดู......ผลที่ออกมาเป็นฉะนี้แล...

ชิ้ง ชิ้ง

คุณกุ๊กใจดีถักหูหิ้วแถมมาให้ด้วยค่ะ

เสร็จจากถ่ายรูปก็นำมาลองถือดู สบายใจ+ดีใจ กระเป๋าชั้นรอดแล้ว เย๊ เย

ก็เอามาแชร์กันนะคะ หวังว่าจะไม่มีใครเจอแบบลิป
นี่ถ้าของข้างในเสียหายไปลิปคงจะแบบว่าเซงอย่างแรง + เสียใจแย่เลย

งั้นลิปขอตัวไปชื่นชมกะ MC ใบแรกของลิปก่อนนะคะ แฮร่ๆ
-bow-
แย่มากเลย.......ของโบว์เคยโดนกรีดกล่องด้วยค่ะ
ตอนได้มานะ หัวใจจะวาย (พอดีม่าม้าเป็นคนรับให้น่ะ ไม่งั้นคุณบุรุษฯโดนโบว์โวยวายแน่)

แล้วของไม่เป็นอะไรใช่มั้ยคะ?
tulip
โอ้ว คุณโบว์ เมื่อกี้เพิ่งวางสายจากคุณกุ๊กไปค่ะ
ใช่ค่ะของไม่เป็นไร :lol: นี่ถือว่าโชคดีจริงๆค่ะ
lemon
รู้นะ ว่าข้างในมี MC สีขาว เอามาโชว์ ซะดีดี คุณทิวลิป :lol:
ที่จริงคุณทิวลิปน่าจะดีใจนะคะ ที่ใบนี้ยังอุตส่าห์เดินทางมาถึง
ไม่หล่นหายระหว่างทางไปซะก่อน
นี่ละหนอ ไปรษณีย์ไทย :cry: :roll: :lol:

ปล.เมื่อไหร่คุณทิวลิปจะแวะมาที่บ้านเราจ๊ะ รออยู่น๊า
shopaholicme
สีขาวสวยจังเรยค่ะ

แต่แป้งคงใช้ไม่ไหว มีหวัง 3-4 วันเลอะเละเทะ

ปล.ซื้อกระเป๋าจากคุณกุ๊กมาเหมือนกันค่ะ
คุณกุ๊กถักหูมาให้ด้วยยยย ใจดีมั่กมากกกก :D
honeyp
ตกกะใจหมดเลยค่ะ นึกว่ามีอะไรเสียหาย ที่แท้ก็เป็นกระเป๋าสวยๆนี่เอง :D
llpowderll
โห.. ยังมีสติ หยิบกล้องมาถ่ายอ่ะค่ะ ^^
PG
เข้าใจหัวอกเลยค่ะ ถ้ากล่องมาสภาพนี้
ยังไงก็ดีใจด้วยนะคะ ที่ของไม่เสียหาย อัลม่าสวยจังค่ะ
suprakit
ยินดีด้วยน่ะคับที่ของไม่เสียหายอะไรมากถ้าใส่กล่องหลุยส์มาด้วยแล้วกล่งอหลุยส์เป็นสภาพแบบนี้คงต้องโวยแล้วล่ะคับ
Kingyo
โห โชคดีมากๆเลยอ่ะค่ะ ยินดีด้วยนะคะที่กระเป๋าไม่บุบสลายเลย

อัลม่าด้วยนะนี่ ถ้าบุบไป แย่เลยค่ะ
puichan
อิจฉาคนได้กระเป๋าใหม่ ยังคิดไม่ออกเลยว่าจะเอาอะไรดี

ไปรษณีย์ไทย ของไม่หายก็โล่งใจสุดๆแล้ว
bandalee
เคยเจอมากับตัวเหมือนกัน ตอนนั้นสั่งรุ่นฮัดสันกับน้องจุ๋ม แล้วให้ส่งไปรฯมา แต่กล่องโดนกีด และเมื่อวานนี่เอง สั่งกระเป๋าจากน้องพริส ส่งมามีรอยกรีดอีกแล้ว

ถ้ากีดแล้วของไม่หายก็ไม่เป็นไรนะ แต่ถ้าของหายล่ะก็ โอ๊ยไม่อยากคิดเลย
N-JOY
กล่องน่ากลัวมากกกกกก

โชคดีที่น้องอัลม่าไม่เป็นอะไรนะคะ

ยินดีกับกระเป๋าใหม่ด้วยค่าาาา
MoGu
กร๊ากกกกกก เมาติอัลม่างามมากมายค่ะ

สีเรียงสวยจังค่ะ ยินดีกับเป๋าใหม่ด้วยนะค่ะ

ปณ.ไทยน่ากลัวอ่ะ 8O

ขอถามหน่อยนะคะ คุณกุ๊กนี่เวปไรเหรอค่ะ
Gade
ยินดีด้วยกับกระเป๋าน่ารักๆนะคะ ถ้าเป็นเราคงจิตตกน่าดูก่อนจะเปิดกล่องอ่ะค่ะ :D
tulip
คุณ MoGu นี่เวปคุณกุ๊กนะคะ http://www.tarad.com/authentic_lv/

ถึงคุณโน๊ตนะคะ ลิปรอคุณโน๊ตมารับอยู่อ่าค่ะ ^^"

ถ้าเจออย่างงี้เข้าไปคงจะจิตตกกันทุกคนค่ะ ก็หวังเอาไว้ว่าคงจะไม่มีใครเจอแบบนี้
AnGeLiNA
เห็นกล่องแล้วใจหายเลย
little_monster
เห็นกล่องแล้วใจหายเลยค่ะ

แต่โชคดีมากๆที่ของข้างในไม่บุบสลายเนอะ

ดีใจกะกระเป๋าใบใหม่ด้วยนะคะ

:D :D :D
matty
ดีใจด้วยค่ะที่เป๋าข้างในไม่เป็นไร :D
HoneyB
กล่องยับเยินเลยนะคะ
แต่ของข้างในนี่สิคะ
----สวยบาดใจจริงๆ-----
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3