REVIEW การทำความสะอาด cowhide ด้วย Magic Eraser ค่ะ
โดย PinkieLonely
PinkieLonely

สวัสดีค่ะชาว LV ทุกท่าน

เนื่องจากตอนนี้พิมว่างๆ เลยกะจะมาทำความสะอาดกระเป๋าดู
ทุกคนคงเคยได้ยินวิธีการทำความสะอาด cowhide ของหลุยด้วย Magic Eraser มาแล้ว
แต่คราวนี้พิมจะมารีวิวที่พิมทำให้ดูค่ะ

สำหรับคนที่ไม่รู้จัก Magic Eraser นะคะ
มันคือฟองน้ำ เมลานิน สีขาวๆ หาซื้อได้ใน Daiso ราคา 60 บาท
มีหลายแบบให้เลือกตามความชอบค่ะ

อุปกรณ์ในการทำความสะอาดนะคะ
1. Magic Eraser (พิมซื้อมาเป็นแบบตัดแล้ว 8 ชิ้น)
2. น้ำเปล่า
3. ไดร์เป่าผมที่มีแบบเย็น

วิธีการก็ง่ายๆ นะคะ
1. เอาฟองน้ำจุ่มน้ำ บีบให้หมาด

2. ถู cowhide ที่จะทำความสะอาดไปในทางเดียวกัน
(ไม่ได้ถ่ายรุปมาด้วย รีบทำขั้นตอนนี้มาก กลัวพลาดเหมือนกัน ฮ่าๆๆ)

3. เอาไดร์เป่าผมเป่าให้แห้ง ต้องให้อยู่ในโหมดลมเย็นนะคะ

4. เอาฟองน้ำที่แห้งอยู่เช็ดไปอีกที

พิมทำความอะสาด LV Totally PM นะคะ
ผลลัพธ์ที่ได้คือ

ปล. มันอาจจะไม่ได้ดูแตกต่างมากนะคะ เพราะใบนี้ไม่ได้เลอะมากอยู่แล้วด้วย

พิมใช้ไปทั้งหมด 4 อันนะคะ สำหรับใบนี้ ก็ท่ากับว่าพิมทำความสะอาดไปในราคา 30 บาท อิอิ คุ้มค่ะ คุ้ม!

มันไม่ได้ออกหมดขนาดนั้นนะคะ แต่ก็พอถูไถไปได้ ใหม่ขึ้นมาเยอะค่ะ

การทำความสะอาดแบบนี้จะทำให้ Cowhide ด้านขึ้นค่ะ แต่ใช้ไปอีกหน่อยเด่วก็เงากลับมาเหมือนเดิม

หวังว่าจะเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนๆ นะคะ

ถ้ารีวิวซ้ำขออภัยนะคะ แต่อันนี้พิมตื่นเต้นจริงๆ เลยอยากแชร์ให้เพื่อนๆได้ดูด้วยค่ะ

FONZA SBN
เดี๋ยวจะลองทำดูบ้าง :-D อิอิ

ขอบคุณมากๆๆน่ะค่ะ คุณพิม ^^
Spinta
เนสเคยลองเหมือนกันค่ะคุณพิม แต่ลองไปลองมารู้สึกว่ามันด้านขึ้นพอสมควร แถมใช้ไปมายังมีรอยแตกอีก สงสัยเราจะถูแรงเกินไปมาก เศร้าเลยค่ะ T^T
Originally Posted by Spinta
เนสเคยลองเหมือนกันค่ะคุณพิม แต่ลองไปลองมารู้สึกว่ามันด้านขึ้นพอสมควร แถมใช้ไปมายังมีรอยแตกอีก สงสัยเราจะถูแรงเกินไปมาก เศร้าเลยค่ะ T^T

ตอนเป่าลม ต้องเป็นลมเย็นนะคะ ไม่งั้นมันจะเหมือนยับๆอ่ะ ลองดูแล้วเหมือนกัน
HS-TAE
วันนี้ลองทำตามทีุ่คุณพิมมารีวิวให้ดู .... แต่สงสัยจะหนักมือตอนถูไปหน่อย คาวไฮด์ด้านเลย T__T ลูบแล้วด้านมาก ๆ แต่ยังโชคดีที่ลองกับของชิ้นเล็ก ๆ ก่อน

สงสัยจะต้องปล่อยให้ดำคล้ำต่อไป ฮ่าๆๆๆๆๆ
Twinkle Star
เคยอ่านมีอันนึงเค้าแนะนำเรื่องวิธีดูแลกระเป๋า พวกที่ผลิตจากหนังธรรมชาติ ต้องระวังเรื่องวิธีการทำความสะอาดอะค่ะ เพราะอาจจะทำให้ตัวหนังเกิดการสูญเสีย natural oil ของเค้าไป ของคุณเนสอาจจะเกิดจากกรณีนี้อ่ะนะค่ะ เอาไว้ copy มาแปะให้ดูนะ...ปะ link web อื่น เด้วงานเข้า
มันด้านขึ้นค่ะ แต่ใช้ไปซักพัก น้ำมันจากมือของเราจะทำให้มันมันเงาเหมือนเดิมค่ะ ไม่ต้องห่วงเลย พิมทำกะทุกใบเลย ไม่เคยมีปัญหาค่ะ :)
em1979
คืออยากทราบว่ามันจะด้านนานไหมค่ะ ถึงเดือนหรือเปล่า แล้วถ้าทำความสะอาดแล้วแล้วเก็บไว้ไม่ได้นำออกมาใช้มันจะหายด้านไหมค่ะ ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆที่เอามาปันกันค่ะ
HS-TAE
ของผมด้านแล้วด้านเลยอ่าคับ แหะๆๆ ... ไม่มันขึ้นอีกเลย
bigsbn
มันคือกระดาษทรายนะครับ อย่าไปใช้เล้ยยย
samanta
ขอบคุณครับสำหรับ review.
melovefood
สวัสดีค่ะ เบื่อมั้ยที่ต้องมานั่งระวังของรักของคุณไม่ให้โดนน้ำ โดนแดด เวลาซ่อมหรือนำไปทำความสะอาดทีราคาแพงเหลือเกิน

“Flick 1 ครั้ง ปกป้องยาวนานกว่า 1 ปี”
พอกันทีกับปัญหากระเป๋า รองเท้า brandname เลอะน้ำ เลอะฝุ่น หรือสีซีด แค่ฉีดเสปรย์ 1 ครั้ง ก็สามารถปกป้องของรักของคุณให้ใหม่เอี่ยมได้ยาวนานกว่า 1 ปี
เจ้าสเปรย์ตัวนี้มาจากเบลเยี่ยม เป็นสเปรย์กันน้ำประสิทธิภาพสูงด้วย Nanotechnology ที่เรียกว่า super-hydrophobic เป็นเสปรย์เคลือบตัวเดียวกับนวัตกรรมการเคลือบแก้วของรถยนต์ เปลี่ยนทุกพื้นผิวให้เป็นเหมือนใบบัว โดนน้ำก็ไม่ซึม ไม่เกาะติด ไม่เปลี่ยนสีแน่นอน

ดูวิดีโอทดสอบ รองเท้าสีขาวราดน้ำแดงก็ไม่เปื้อน ---> [video]http://videos-d-11.ak.instagram.com/hphotos-ak-xfp1/t50.2886-16/12598697_718164754951591_1069590773_n.mp4[/video]

ทำอะไรได้บ้าง?
1.ปกป้องทุกพื้นผิวจากของเหลวทุกชนิด
2.ป้องกันการเกาะติดของฝุ่นละออง
3.ป้องกัน Ultra Violet จากแสงแดดและรังสีรอบตัว
4.ปกป้องสีและสภาพของสิ่งของให้ใหม่เอี่ยมอยู่เสมอ
ปกป้องอะไรได้บ้าง?
Flick สร้างมาเพื่อปกป้องพื้นผิวประเภท หนัง, หนังกลับ, ผ้า, หิน และไม้โดยเฉพาะ เหมาะสำหรับการปกป้อง รองเท้า กระเป๋าสตางค์ กระเป๋าถือ กระเป๋าเดินทาง หมวก โซฟา เบาะที่นั่ง เสื้อ ยีนส์ แจ๊กเก็ต ของคุณให้ดูใหม่อยู่เสมอ
แตกต่างจากแบรนด์อื่นอย่างไร?
-ใช้งานง่าย ฉีดเพียง 1 ครั้ง สามารถปกป้องได้ยาวนานกว่า 1 ปี (12-18 เดือน) ไม่ต้องฉีดซ้ำเหมือนผลิตภัณฑ์อื่น
- 1 กระป๋องฉีดกระเป๋าใบใหญ่ได้ 3 ใบ หรือ รองเท้าได้ 5 คู่
-โปร่งแสง 100% ไม่ทำให้รองเท้ากระเป๋าหรือของๆคุณสีขุ่นมัว หรือสีเพี้ยนไปจากเดิม
-ปลอดภัย ไม่มีสารตกค้าง เมื่อแห้งแล้วไม่ติดไฟ และเป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม
วิธีใช้งาน
1.ทำความสะอาดพื้นผิวที่ต้องการปกป้อง
2.เขย่าขวดก่อนใช้งาน
3.ฉีดห่างจากพื้นผิวประมาณ 6-10 นิ้วให้ทั่ว แล้วรอให้สารเคลือบแห้งประมาณ 7 นาทีแล้วฉีดซ้ำอีกรอบ
4.พักเอาไว้ 24 ชม.ก่อนนำไปใช้งาน
แค่นี้ รองเท้าคู่โปรด กระเป๋าคู่ใจ ของคุณก็พร้อมบุกน้ำลุยแดดไปกับคุณทุกที่แล้วค่ะ
ติดต่อสังซื้อได้ที่ line: @flickspray , Facebook: Flickspray สเปรย์ป้องกันทุกพื้นผิว, Phone: 0909787949

ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3