REVIEW กับสาว OVERSIZE อีกครั้ง กับ Chanel Lamb สีสันสดใสรับ Summer ค่ะ แล้วคุณจะรักหนัง Lamb ขึ้นมา
โดย PinkieLonely
PinkieLonely

สวัสดีค่ะ เพื่อน น้องๆ พี่ๆ ชาว SBN ทุกคน

ตั้งแต่รีวิวครั้งที่แล้วไป ก็ได้เกิดการแตกหน่อของน้องแนลมาเรื่อยๆ
ทุกคนพูดถูกค่ะ พอมีใบแรกก็จะมีใบที่ สอง สาม สี่ ตามมา

พิมบอกตรงๆ พิมเลิฟแบรนด์นี้มว๊ากกกกกก หลงเสน่ห์ความคลาสสิกของตัว C ไขว้ไปเต็มๆ

เข้าเรื่องเลยค่ะ!
เรื่องมีอยู่ว่า ตอนแรกที่เริ่มใช้ Chanel เราก็อยากได้แต่หนัง Caviar เพราะมันดูทนทาน สู้แดดสู้ลมสู้มันทุ้กอย่าง
พิมก็ได้มาใบแรกสีดำ Maxi Caviar ซึ่งก็ใช้ตลอด เพราะน้องเค้าสวย คลาสสิกตลอดกาล
แล้วทีนี้ก็ไปได้ยินมาว่า Lamb ใหม่ๆ เค้าทำดีนะ แข็งแรง ทนทาน ไม่เป็นรอยง่ายเหมือนแต่ก่อนแล้ว
ไอ้เราก็ตาวาวเลยค๊าาาา เพราะเอาเข้าจริง พิมคิดว่า Lamb สวยกว่าเป็นไหนๆ
เรียบๆ เงาๆ ยิ่งใบสีๆ นี่ยิ่งแล้วใหญ่ค่ะ เริ่ดมว๊ากกกกกก
ก็เลยดั้นด้นค้นคว้าหาสีที่ต้องการ
(ทุกคนคงรู้นะคะ ว่าหาน้องแนลสีๆ เนี่ย ไม่ใช่ง่ายๆเลยค่ะ)
สรุปคือ พิมชอบสีชมพู สีม่วง สีแดง สีส้ม

เลยได้มารวมกันเป็นน้องแนลสองใบนี้

ใบแรกก่อนนะคะ
Chanel Jumbo Lamb สี Coral Red Single Flap อะไหล่ทองด้าน
ใบนี้สีจะออกส้มอมแดงนะคะ ก็เข้าทางค่ะ ชอบทั้งส้มทั้งแดงอยู่แล้วนิ!!
รวมเข้ามาเป็นหนึ่งใบ ประหยัดเงินเยอะค่ะ ฮ่าๆๆ

ข้อดี
1. สวยมาก บรรยายไม่ถูกค่ะ
2. Single Flap เบา สบาย ใช้ง่าย
3. อะไหล่สวยมากค่ะ
4. เด่นมากๆ ค่ะ ถือแล้วไม่ซ้ำกะไค อิอิ
(ปกติเดินพารากอน ถือดำคาเวียไป ก็ซ้ำไปทั่วอ่ะค่ะ ใครๆก็มี เพราะเป็นเป๋าสามัญประจำบ้าน)

ข้อเสีย
1. เลอะง่ายค่ะ แต่ก็เป็นปกติของกระเป๋าสีๆ อยู่แล้วไม่ว่าหนังอะไรก็เป็นค่ะ
2. ทำให้คนมองมากเกินไป ฮ่าๆๆๆ
3. (คนแอบซุบซิบว่าของปลอมป่าว เพราะหน้าพิมออกแนว Maid พม่า เบาๆ 555+)

ใบที่สอง
Chanel Jumbo สีม่วงอมชมพู Double Flap อะไหล่เงิน
((ใครทราบชื่อสีบอกพิมหน่อยนะคะ พิมจำไม่ได้))
อีกแล้วค่ะ พิมชอบทั้งสีม่วง และ สีชมพู ใบนี้ตอบโจทย์เลยค่ะ
มันคือโชคดีของพิมจริงๆ อิอิ

ข้อดี
1. สวยมว๊ากกกกกกกกกกกกกกก
2. อยู่ทรงตลอดเวลาค่ะ double flap เค้าเริ่ด
3. เด่นอีกค่ะ เด่นแล้วเด่นอีก เห็นมาแต่ไกลเลยจริงๆ
4. เป็น lamb ใหม่นะคะ แข็งแรง ทนทาน อิอิ

ข้อเสีย
1. คนมองเยอะเกินค่ะ กลัวโดนชมว่าไม่เหมาะกะตัวเอง ฮ่าๆๆ

บางทีพิมก็เลือกไม่ถูกว่าจะถือใบไหน ถือมันครั้งละสองใบเลยได้ไหมคะ? ฮ่าๆๆ

แถมนิดหน่อยค่ะ
คือตอนนี้พิมก็เพิ่งจะรู้ตัวเหมือนกันนะคะ ว่าบ้า Chanel ไปเป็นที่เรียบร้อย
หันไปทางไหนก้มีแต่ตัว Cไขว้ กันให้พลิ่บ
ไม่ใช่เพียงน้องเป๋านะคะ
ยังมีครีมทางหน้า น้ำยาเข็ดหน้า เซรั่ม เสปร์ย
แป้งผสมรองพื้น บรัชออน อายชาโด้ ลิปสติก อายลายเนอร์ มาสคาร่า
แว่นกันแดด ต่างหู นาฬิกา ฯลฯ ที่ไม่ได้เอามายัดไว้ในรูปอีก
ก็คนมันหลงรักไปแล้ว เค้าจะขายอะไร พิมก็จะซื้อให้หมด ฮ่าๆๆ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านนะคะ และขอโทษถ้าพิมพูดอะไรผิดไปมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

แม่ลูกสอง ก็สวยได้
อ่านรีวิวของคุณพิมไปยิ้มไปค่ะ รีวิวได้น่ารักมากกกก คุณพิมดูอารมณ์ดีมากค่ะ :)
ชอบแก้มเป็นพวง 2 ข้างของคุณพิมม้ากมากค่ะ มันสวยพอๆ กับหนัง lamb ของ chanel เลยนะค้า ^__^ (สงสัยเพราะเครื่องสำอางของ chanel ด้วย อิอิ)

Chanel เค้ามีคุณสมบัติเหมือนยาเสพติดค่ะ คือ ถ้าเคยได้แล้ว จะอยากได้อีก และมากขึ้นเรื่อยๆ แม้จะแพ้งงงงงงง เจอกับตัวเองมาแล้วเหมือนกันค่า 5555
เป๋าสวยสีบาดใจทั้งสองใบเลยนะคะ ยอมรับว่า lamb เค้าสวยกว่า caviar จริง แต่ก็แอบกลัวรักษายากอยู่ดี แหะ แหะ
Originally Posted by แม่ลูกสอง ก็สวยได้
อ่านรีวิวของคุณพิมไปยิ้มไปค่ะ รีวิวได้น่ารักมากกกก คุณพิมดูอารมณ์ดีมากค่ะ :)
ชอบแก้มเป็นพวง 2 ข้างของคุณพิมม้ากมากค่ะ มันสวยพอๆ กับหนัง lamb ของ chanel เลยนะค้า ^__^ (สงสัยเพราะเครื่องสำอางของ chanel ด้วย อิอิ)

Chanel เค้ามีคุณสมบัติเหมือนยาเสพติดค่ะ คือ ถ้าเคยได้แล้ว จะอยากได้อีก และมากขึ้นเรื่อยๆ แม้จะแพ้งงงงงงง เจอกับตัวเองมาแล้วเหมือนกันค่า 5555
เป๋าสวยสีบาดใจทั้งสองใบเลยนะคะ ยอมรับว่า lamb เค้าสวยกว่า caviar จริง แต่ก็แอบกลัวรักษายากอยู่ดี แหะ แหะ

พิมนั่งคิดไปคิดมา ถ้า Chanel ทำรถ ก็คงซื้อมาขับด้วยซักคัน มันเหมือนยาเสพติดจริงๆ ค่ะ ฮ่าๆๆ
PitchaPloy
น่ารักมากทั้งคุณพิมและกระเป๋าเลยค่ะ :)
Tom & Jerry
ตามคุณแม่ลูกสองมาชมรีวิวคุณพิมด้วยคนนะคร๊า

เชื่อยังค๊าว่ามีใบแรกเดี๋ยวก็มีใบสอง สาม สี่ ตามมา

55555555555 มันเป็นสิ่งเสพติดอย่างคุณโอ๋ว่าจริงๆ ค่า

น้องเป๋าสีน่ารักทั้งสองใบเลยค่า

ขอบคุณสำหรับรีวิวน่ารักๆนะคร๊า

จะรอติดตามตอนต่อไปคราวหน้านะจ๊ะ อิอิ

:)
somethingsweet
เป็นรีวิวที่น่ารักมากๆๆค่ะ กระเป๋าทั้ง2ใบสีสดและสวยเหมาะกับเจ้าของกระทู้มากๆค่ะ ดูแล้วมีความสุขค่ะ
:razz:
ppinKyy
สีเริ่ดมากกกกกกกกค่ะ คุณเจ้าของกระทู้ก็น่ารักเช่นกัน ยินดีด้วยจ้าา

* ใครจะมองว่าเป็นของปลอมก็ช่างเค้าเถอะค่ะ เพชรก็เป็นเพชรอยู่วันยันค่ำ อย่าได้แคร์ อิอิ
Originally Posted by ppinKyy
สีเริ่ดมากกกกกกกกค่ะ คุณเจ้าของกระทู้ก็น่ารักเช่นกัน ยินดีด้วยจ้าา

* ใครจะมองว่าเป็นของปลอมก็ช่างเค้าเถอะค่ะ เพชรก็เป็นเพชรอยู่วันยันค่ำ อย่าได้แคร์ อิอิ

หน้าไม่ให้แต่ใจรักค่ะ ฮ่าๆๆ

Originally Posted by somethingsweet
เป็นรีวิวที่น่ารักมากๆๆค่ะ กระเป๋าทั้ง2ใบสีสดและสวยเหมาะกับเจ้าของกระทู้มากๆค่ะ ดูแล้วมีความสุขค่ะ
:razz:

ขอบคุณมากค่ะ :D

Originally Posted by Tom & Jerry
ตามคุณแม่ลูกสองมาชมรีวิวคุณพิมด้วยคนนะคร๊า

เชื่อยังค๊าว่ามีใบแรกเดี๋ยวก็มีใบสอง สาม สี่ ตามมา

55555555555 มันเป็นสิ่งเสพติดอย่างคุณโอ๋ว่าจริงๆ ค่า

น้องเป๋าสีน่ารักทั้งสองใบเลยค่า

ขอบคุณสำหรับรีวิวน่ารักๆนะคร๊า

จะรอติดตามตอนต่อไปคราวหน้านะจ๊ะ อิอิ

:)

ติดงอมแงมแบบฉุดไม่อยู่เลยค่ะ > <

Originally Posted by PitchaPloy
น่ารักมากทั้งคุณพิมและกระเป๋าเลยค่ะ :)

ขอบคุณค่ะ :D
Oh_Gussy
น่ารักทั้งคนและกระเป๋าเลยค่ะ สวยมากๆๆ
myprimmy
ความสุขล้นกระทู้เลยค่ะ ไว้มาreviewอีกนะคะ อยากกดlikeให้สักร้อยที:grin:
Spinta
คุณเจ้าของกระทู้น่ารักมากค่ะ อารมดีอัธยาศัยดีมากค่ะ งานนี้น่ารัักทั้งคนทั้งน้องแนลเลย เห็นแล้วปลื้มค่ะ :D
Nida
กระเป๋าสีสดใส แต่รอยยิ้มคุณพิมสดใสยิ่งกว่า ดูแล้วอมยิ้มตามเลยค่ะ
earthx
รอยยิ้มคุณพิมนี้ เด่น น่ามองยิ่งกว่าน้องแนลอีกนะคับเนี่ย
ดีใจด้วยนะคับผม เราเองก็อยากร่วมเป็นชาแนลแฟมิลี่ด้วยจัง ขาดว่าไม่มีงบประมาณนี้สิปัญหา T.T
marukojung
รีวิวได้น่ารักมาก ค่ะ แต่ที่ชอบที่สุดคือรอยยิ้มของ คุณพิม
น้องเป๋าสวยทุกใบเลย คร่า
umabee
Hi K.Pim

ประทับใจ review คุณพิมพ์มากเลยค่ะ โดยเฉพาะ ตรงที่ คุณพิมพ์เขียนว่า "คนแอบซุบซิบว่าของปลอมป่าว เพราะหน้าพิมออกแนว Maid พม่า เบาๆ 555+) ใช้คำได้น่ารักมากกกก ชอบ ชอบ ชอบ จริงๆแล้วเจ้าของรีวิวน่ารักน่ะค่ะ ชมจากใจค่ะ

rycool
น่ารักมากเลยค่ะน้องพิม สวยทั้ง2สีเลยค่ะ
ชอบรูปที่สะพายสองใบค่ะ ตัดสินใจไม่ได้ว่าจะใช้ใบไหนดี ^_^
SWOON
กระเป๋าสวยมากเลยครับ
makeberry
คุณพิม ผึ้งดูรีวิวคุณพิมแล้วยิ้มตามเลยค่ะ เป็นรีวิวที่น่ารักมากๆๆ
เวลาคุณพิมยิ้มดูสดใสดีจังค่ะ ยินดีด้วยสำหรับน้องแนลแสนสวยทั้งสองใบนะคะ
ผึ้งก็เลิฟน้องแนลที่สุดเหมือนกันค่ะ จะไม่วอกแวกแล้ว อิอิ
nok-nikki
คุณพิมดูมีความสุขมากเลยค่ะ กระเป๋าก็สีสวยสดใสเหมาะกับเจ้าของมากเลยค่ะ นกก็มีแลมป์ใบเล็กๆสีลาเวนเดอร์กับเค้าอยู่ใบนึง หนังสวยนิ่มทนทานดีค่ะ เวลาใช้ก็ต้องระวังเรื่องดูดสีนิดหน่อย แต่ไม่อยากซีเรียสมาก ซื่อมาแล้วต้องใช้ให้คุ้มค่ะ
Nuiko
เป็นรีวิวที่น่ารักมากจริงๆคะ
คุณพิมดูเป็นคนสดใสร่าเริงจริงๆ
น้องทั้งสองใบก็สีสวยมากๆคะ
PlaGrimm
ดีใจด้วยค่ะ กระเป๋าสีสวยมากกกกกก น่ารักมากกกก จริง ๆ ค่ะ ;)))
Chanis
รีวิวน่ารักดีค่ะ ^^
mindmelody
รีวิวน่ารัก กระเป๋าสวยยยยยยคร่า
milano_brand
สีน่ารักมากครับเหมาะๆ
Lv_vLove
น่ารักทั้งคุณพิมทั้งน้องเป๋าเลยค่ะ โดยเฉพาะคุณพิมยิ้มน่ารักมากๆค่ะ
แย่งซีนน้องแนลไปเลย (*^_^*) ชอบค่ะ

ปล สีม่วงสวยมากกกกกกก อยากมีบ้างซ๊ากใบ
SBNFAVOR
สวยงามดีคะ :)
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3