ช่วยดู speedy ใบนี้ให้หน่อยค่ะ
โดย amam
amam
รบกวนช่วยเช็คกระเป๋าใบนี้ให้หน่อยนะคะ

http://cgi.ebay.com/Auth-L-V-Monogram-Speedy-35-Handbag-Vintage_W0QQitemZ160170715285QQihZ006QQcategoryZ63852QQssPageNameZWDVWQQrdZ1QQcmdZViewItem

ขอบคุณมากค่ะ
wannit
คิดว่าปลอมนะ ยังไงรอคนอื่นๆ มาคอนเฟิร์มอีกทีแล้วกันจ้า
cocoa
คิดเหมือนข้างบนอ่ะค่ะ

เลข stamp แปลกๆ
กับปกติ หมุด เก่าเก็บขึ้นเขียวไม่ใช่หรือคะ

รอเพื่อนๆ คอนเฟิร์มค่ะ
suprakit
ดูจากstampแล้วไม่เคยเห็นมาก่อนเลยอ่ะเป็นรุ่นที่เก่ามากๆหรือป่าวปีไหนคับเนี่ยcowhideก็เปื้อนอะไรก็ไม่รู้แต่เท่าที่ดูไม่น่าปลอมหรอกคับแต่stampมันแปลกมากๆเลยอ่ะไม่เคยเห็น
australia
japan ของปลอมก็เยอะน่า
sandy
ไปถามเซียนใน purse forum ให้นะคะ แบบว่าอยากรู้เรื่อง heat stamp จัดค่ะ เพราะไม่เคยเห็นมาก่อนอ่า :oops:

และได้ข้อสรุปว่า "แท้" ค่ะ

ทราย quote ของ Addy ที่ตอบทรายมาแปะไว้ให้ดูด้วยนะคะ

ทรายเอาภาพ date code กะ heat stamp แปะให้เค้าดูก่อน แล้วเค้าก็ตอบ ...

ต่อมาทรายใส่รูปอื่นๆเพิ่มเข้าไปค่ะ แล้วถามเค้าเรื่อง heat stamp ว่ามันหมายความว่าอะหยังหว่า? แล้วเค้าก็ตอบพร้อมอธิบายเรื่อง date code เพิ่มให้ด้วยค่ะ ....

อ่า กระจ่างขึ้นเนอะ และได้รับคำยืนยันว่าแท้และสภาพดีด้วยค่ะ เย้ เย้ :roll:
minnies
ช่อยfirmอีกคนว่าแท้ก้าดูจากตะเข็บด้านในไม่ว่ากี่สมัยใช้เนื่อเดียวกันหมดค่ะ :D
amam
ขอบคุณทุกคนนะคะ

โอววว..น่าสนมากๆ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3