ฝากคนซื้อ Neverfull MM มาค่ะ สงสัยว่าจะ..ปลอมหรือเปล่า
โดย giggy
giggy
พอดีว่าไม่ได้เอากล้องถ่ายรูปมาด้วยอ่ะค่ะ แต่บังเอิญไปเปิดเจอที่คุณ Jinnie review เอาไว้ พอมาเทียบแล้วเริ่มหนาวๆ ร้อนๆ
เพื่อนๆ ที่มี MM เหมือนกัน ช่วยดูหน่อยค่ะ ว่าลายด้านใน ต้องตรงกันทุกใบไม๊คะ
ของกิ๊กลายด้านนอกเหมือนแต่ด้านในมันไม่เหมือนของคุณ Jinnie เท่าไหร่เลย ToT
แล้วก็ที่เกี่ยวตะขอด้านในอ่ะคะ ของกิ๊กมันเย็บแค่ด้านล่ะ 4 ตะเข็บ แต่ของคุณ Jinnie มันด้านล่ะ 5 ตะเข็บ ดูแล้วเริ่มใจไม่ดี
แล้วอีกนิดค่ะ ของเพื่อนๆ ขอบกระเป๋า มันหยิกๆ ดูไม่แนบไม๊คะ
**รูปด้านล่าง เป็นรูปของคุณ jinnie นะคะ เดี่ยวพรุ่งนี้จะถ่ายของกิ๊กมาลงอีกที**
LVblast
เหลือบมาดูของตัวเองก็เย็บ 4 ตะเข็บเหมือนกันนะคะ ซื้อจากชอปเอ็มโพเรียม รับรองแท้แน่นอน อีกอย่างลายผ้าด้านในใต้ตะขอก็วางไม่เหมือนกันด้วย ของเราใต้ตะขอจะเป็นลายดอกไม้สี่แฉกซึ่งเส้นวางตรงกึ่งกลางแนวตะขอพอดี ไม่ใช่ดอกกลม ๆ ข้างๆ ตะขอเหมือนรูปข้างบนค่ะ รบกวนผู้รู้ตอบด่วนค่ะ อยากทราบเหมือนกัน
giggy
รอคอยคนมาตอบอย่างใจจดใจจ่อมากๆ กลัวค่ะ กลัวเสียเงินแพงแล้วได้ของปลอมมา
พอฟังความคิดเห็นที่ 1 บอกมาว่าของตัวเอง ก็เย็บ 4 ฝีเย็บเหมือนกันค่อยโล่งใจ แต่ก็ยังรอฟังความคิดเห็นอื่นอีกนะคะ :)
Fudgelolly
ที่คุณLVblastบอกเป็นแบบนี้ปะจ๊ะ

http://tw.f14.yahoofs.com/myper/rXJ0qNefEQ6sSObyCHNISdvstrT5c18-/blog/ap_20070606051606182.jpg?TT3NGHHB1k4d_2mj
LVblast
คุณFudgelollyคะ เข้าลิงค์ไม่ได้ค่ะ
Fudgelolly
ทำไมรูปลงไม่ได้ก็ไม่รุอะจ้ะ

http://tw.f14.yahoofs.com/myper/rXJ0qNefEQ6sSObyCHNISdvstrT5c18-/blog/ap_20070606051606182.jpg?TT3NGHHB1k4d_2mj

ลองอีกทีเน้อ
ตะกี้ลองเข้าดูก้ได้อ่าจ้ะ^^
LVblast
ไม่ได้อ้ะค่ะ มันขึ้นว่า
Forbidden
You do not have permission to get the requested URL from this server.

เข้าใจว่า website นี้ require authorization (log in). คุณFudgelolly ลอง resize รูปให้เล็กกว่า 100kb แล้วแปะอีกทีสิคะ ถ้าไฟล์ใหญ่ไปจะโพสต์ไม่ได้ค่ะ
LVblast
อันนี้รูปของเราค่ะ จริง ๆ มันจะเห็นฝีจักรที่ 5 ด้วยครึ่งนึงค่ะ อีกครึ่งอยู่ใต้ขอบกระเป๋า ถ้ามองเผิน ๆ จะเหมือน 4 ฝีจักรเท่านั้น แล้วก็ลายดอกไม้อย่างที่บอก วางไม่เหมือนกัน แต่เคยเห็นมีคนบอกว่า Neverfull จะวางลายต่างกัน ดูลำบากค่ะ
jinnie
ดู stamp ในกระเป๋ารึยังคะ ถ้ายังไงถ่ายรูปมาให้ช่วยดูดีกว่ามั้ย
ส่วนเรื่องขอบกระเป๋านี่ ขอบด้านบนใช่มั้ยเอ่ยถ้าใช่มันจะไม่ค่อยเรียบเท่าไหร่นะคะเพราะกระเป๋ามันจะโค้งๆอ่ะค่ะ อ้อ..แล้วก็ดูตัวหนังสือตรงอะไหล่ทองเหลืองค่ะว่ามันน้ำหนักสม่ำเสมอมั้ยตัวหนังสือคมหรือเปล่าเพราะตรงทองเหลืองมันสะท้อนค่ะถ่ายรูปยากเราเลยถ่ายไว้ไม่ชัด
Fudgelolly
คุณ LVblast
รูปที่บอกเป็นแบบรูปที่ลงไว้เรย

คือเป็นดอกไม้อะจ้ะ
^^

แต่ถ้าให้ชัวเอาแสตมป์มาดีกว่าเน้อ
mntata
แอบไปดูของตัวเอง

ฝีเข็มตรงที่ดูกันของเรามี 5 เข็มเหมือน jinnie
การวางลายข้างนอกก็เหมือนกัน แต่จะเคลื่อนที่ไปนิดหน่อย
แต่ลายข้างในกระเป๋า ไม่เหมือนกันค่ะ อาจจะเหมือนที่บอกกันว่า neverfull มันวางลายไม่เหมือนกัน
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3