กระเป๋า LV แตกหน่ออย่างรวดเร็ว วันนี้ขอแนะนำสมาชิกใหม่ Speedy Bandoulier 30 ค่ะ ^^
โดย PitchaPloy
PitchaPloy
หลังจากที่เพิ่งถอย LV คู่แรกในชีวิตเมื่อเดือนที่แล้ว(Verona mm & French purse) วันนี้ยังไม่ทันครบเดือน ครอบครัวน้อยๆของเราก็มีสมาชิกใหม่มาเพิ่มแล้วค่ะ :D

Speedy Bandouliere 30

แรกเริ่มเดิมทีไม่อยากได้ลายโมโนแกรมเนื่องจากกังวลมากเรื่องคาวไฮด์ค่ะ คือไม่ค่อยระมัดระวังเท่าไหร่ กลัวดูแลได้ไม่ดี
พอได้เวโรน่าใบแรกมา ก็เข้ามาสิงสถิตย์อยู่ใน sbn อ่านกระทู้ไปเรื่อยๆ
จากที่เฉยๆกะสปีดี้เพราะรู้สึกว่าเห็นคนใช้เยอะจัง + ชอบกระเป่าที่สะพายได้ กลายเป็นรู้สึกว่าเป็นยาสามัญประจำบ้านที่ชาว LV ควรมี
ดูๆไปเห็นรูปของน้อง speedy bandouliere อ๊ะ เป็นสปีดี้ที่สะพายได้ด้วย ดูเข้าท่าดีก็สนใจ เลยไปลองจับๆถือๆ แล้วก็พบว่าชอบมากกก
( ตอนเห็นชื่อครั้งแรก งงมาก อ่านว่าไรหว่า จนได้ไปลองสะพายที่ shopที่เกษรเลยถาม SA มา จึงรู้ว่าอ่านว่า แบน-โด-เรีย ภาษาฝรั่งเศส แปลว่า สายสะพาย ^^) แต่คาวไฮด์ที่เรากลัวเยอะจิง เอาไงดี แถมเพิ่งซื้อใบที่แล้วไปไม่นานเอง เลยกะว่าจะรอสักพักค่อยซื้อ

แต่สุดท้ายอดใจไม่ไหวค่ะ ในที่สุดก็ได้มาครอบครอง (คาวไฮด์เยอะก็ช่าง ชอบไปแล้ว ทำไงได้ :D )

เชิญชมภาพของลูกรักใบใหม่ค่ะ :)

เลขทะเบียนเกิดของนู๋^^

ตอนแรกลังเลอยู่เหมือนกันเรื่องไซส์ว่าจะเอา 25 หรือ 30 แต่กลัว 25 จะเล็กไป ไม่สามารถบรรจุสัมภาระมากมายของคนถือได้หมด
ไซส์ 30 จึงกลายเป็นคำตอบสุดท้ายค่ะ ^^

ภาพตอนสะพายข้างปล่อยสายยาว

ปิดท้ายด้วยภาพครอบครัวสุขสันต์^^

ขอบคุณSBN และทุกท่านที่แวะมาเยี่ยมชมนะคะ :)
sassyjayy
กระเป๋าสวยมากครับ :D

ตอนนี้ช้อปไทยราคาอยู่เท่าไหร่แล้วครับ
คุณแม่กำลังอยากได้ใหญ่เลย
PitchaPloy
ไปถามราคาที่เกษรเมื่ออาทิตยืที่แล้ว ไซส์30 ราคา 37,500 บาท

แต่ใบนี้ฝากหิ้วจากฝรั่งเศสค่ะ

เอาใจช่วยให้คุณแม่ได้กระเป๋าใหม่อีกใบนะคะ ^^
lukpat
กระเป๋าน่ารักจังค่ะ ยินดีด้วยนะคะกับลูกสาวคนใหม่ ^^
PitchaPloy
ขอแอบมารีวิวเพิ่มเติมหลังจากใช้งานไปได้สักพักนะคะ
ข้อดี
- สะพายได้หลายแบบ หลายลุค หลายสไตล์ทั้งสายสั้น สายยาว cross body หรือจะคล้องแขนก็ได้ พอถอดสายสะพายออกก็จะกลายเป็น Speedy รุ่นคลาสสิกตลอดกาล :)
- เข้ากับเสื้อผ้าได้หลายลุคทั้งแบบเป็นทางการและแบบสบายๆ
- นำ้หนักเบามากกกก สะพายเดินเล่นได้ทั้งวัน

ข้อเสีย
- คาวไฮด์เยอะมากๆๆ มาเป็นสายเลย ^^" นอกจากสายสะพายที่ต้องระวังแล้ว ยังมีแถบด้านข้างกระเป๋าอีก เวลาจะวางตรงไหนต้องเล็งแล้วเล็งอีกว่าปลอดภัยรึป่าว (โมโนแกรมใบแรกเลยทะนุถนอมมาก)
- อันนี้ความเห็นส่วนตัว รู้สึกว่ารุ่นนี้หาหูจับที่ใส่แล้วดูโอเคยาก (ถ้าสะพายข้าง) ไม่ใส่เลยจะสวยกว่ามากๆๆๆ เราลองไปหาหูจับมาใส่ แบบที่คิดว่าโอเคหน่อยจะเป็นแบบเรียบๆ ที่ไม่มีระบาย แต่พอสะพายขึ้นบ่า หูจับกระเป๋าจะตกลงมาแล้วหงายเอาด้านที่เป็นซิปออกสู่ภายนอก --"

แต่โดยรวมๆ เป็นกระเป๋าที่ถูกใจมากๆ ชอบสุดๆ ใครที่เล็งรุ่นนี้อยู่ก็แนะนำเลยนะคะ ^^
Tasanee
เราก็เอาหูจับออกเหมือนกันค่ะ ไม่ใส่สวยกว่า ก็คอยระวังเอารักมากเลยรุ่นนี้ใช้คุ้มแล้วค่ะ
plathong109
สวยมากๆเลยค่ะ ชอบจัง ^___^
mulberrymulberry
ว้าาา ไม่เห็นรูป น้องสาวกะลังอยากได้เลยค่ะ
Tom & Jerry
น่ารักมากมายค่า

:)
sodamind
รีวิวได้น่ารักมากค่ะ เราคงชอบอะไรคล้ายกันแน่เลยค่ะ
เพราะมีVeronaMM กับ speedy30 เหมือนกัน อิอิ สวยจริงเนอะ
ibuilt
น้องเป๋าน่ารักมากค่าาาา เหมาะกับคุณเจ้าของมากๆ (:

บิ๊วชอบมากๆเลย แต่จริงๆบิ๊วอยากได้ไซส์ 25 อ่าาาา ><
PitchaPloy
Originally Posted by sodamind
รีวิวได้น่ารักมากค่ะ เราคงชอบอะไรคล้ายกันแน่เลยค่ะ
เพราะมีVeronaMM กับ speedy30 เหมือนกัน อิอิ สวยจริงเนอะ

โอ้ ดีใจจัง ที่มีเพื่อนชอบเหมือนกันค่ะ :D
PitchaPloy
Originally Posted by ibuilt
น้องเป๋าน่ารักมากค่าาาา เหมาะกับคุณเจ้าของมากๆ (:

บิ๊วชอบมากๆเลย แต่จริงๆบิ๊วอยากได้ไซส์ 25 อ่าาาา ><

ขอบคุณมากค่ะ ตอนแรกก็ลังเลเหมือนกันระหว่าง 25 และ 30 เคยเห็นคนสะพาย 25 ดูน่ารักกุ๊กกิ๊กมากค่ะ แต่เนื่องจากคุณเจ้าของตัวไม่เล็กเท่าไหร่+ สัมภาระเยอะ เลยต้องเลือก 30 ค่ะ ^^
milano_brand
สวยครับ ถ่ายชัดมากเลย ^ ^
ABAC
Every day bag! Valuable
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3