จากเสียงเล็กๆขอเตือนภัย....♥ กระเป๋าCoach
โดย ๏“ S t a r C u t e”๏
๏“ S t a r C u t e”๏

.........ปล่อยตกจ๊ะ

ไม่ได้ตั้งใจจะทำใครเดือดร้อนแค่เข้าใจผิด

sukiyaki
เท่าที่ดูที่พี่หมูน้อยขาย เราว่าแท้นะคะ แล้วของที่ไม่มีในเวป
ไม่ได้หมายความว่า เป็นของปลอมนะคะ เพราะเห็นบ่อยๆไป
ใน outlet ที่ไม่มีในเวป coach หรือบางทีเอารูปออกจากเวป
แล้วส่งไปขายที่ outlet ดังนั้น การจะกล่าวหาใคร ขายของปลอม
เป็นเรื่องใหญ่นะคะ ไม่ใช่ดูแค่ว่า ไม่มีในเวป แล้วจะปลอม
ต้องดูรายละเอียดที่ตัวกระเป๋าค่ะ
ขอบคุนที่มาตอบนะคะจะแก้กระทู้ให้นะคะ
Drmoonoi
Originally Posted by sukiyaki
เท่าที่ดูที่พี่หมูน้อยขาย เราว่าแท้นะคะ แล้วของที่ไม่มีในเวป
ไม่ได้หมายความว่า เป็นของปลอมนะคะ เพราะเห็นบ่อยๆไป
ใน outlet ที่ไม่มีในเวป coach หรือบางทีเอารูปออกจากเวป
แล้วส่งไปขายที่ outlet ดังนั้น การจะกล่าวหาใคร ขายของปลอม
เป็นเรื่องใหญ่นะคะ ไม่ใช่ดูแค่ว่า ไม่มีในเวป แล้วจะปลอม
ต้องดูรายละเอียดที่ตัวกระเป๋าค่ะ

มีพี่ลูกค้าเมลล์มาบอกว่าให้แวะเข้ามาดูเพราะมีชื่อกล่าวถึง ไม่ทราบว่าพลาดอะไรไปรึเปล่าเอ่ย รบกวนคุณสุ อธิบายนิดนึงได้เปล่าค่ะ แต่ถ้าไม่สะดวกใจไม่เป็นไรนะคะ ถ้าหากมีเรื่องว่าขายของปลอมนี่ เสียหายมากจริงๆ และขอรับรองได้เลยว่าถ้าหากมีการซื้อสินค้าปลอมใดๆไปจากพี่หมูน้อยรบกวนนำหลักฐานส่งมาแจ้งได้เลยนะคะ ยินดีคืนเงินให้เลย 100 เท่าหรือมากกว่านี้ได้เลยอ่ะค่ะ
Madamaom
เป็นลูกค้าเก่า(แก่)ของคุณหมูน้อยนะคะ มายืนยันค่ะว่าสินค้าที่ซื้อกับคุณหมูน้อยไปทุกชิ้น เรามั่นใจว่า "แท้" ค่ะ
aey-ka
ลูกค้าเก่ามา confirm พี่หมูน้อยอีกคนคะ ^^
Drmoonoi
ถ้าให้เดาจากที่คุณสุตอบมา น้อง Starcute เหมือนจะสงสัยเลยมาเตือนภัยสมาชิกท่านอื่นว่าพี่อาจจะขายของปลอมรึเปล่า เพราะหนูไม่เคยเห็นรุ่นที่กระเป๋าที่พี่เอามาขายในเวปโค้ช ขอตอบดังนี้นะคะ อาจจะคล้ายๆกับคำตอบของคุณสุด้วยซ้ำ

สำหรับโค้ชแล้ว ทางแบรนด์นี้ณ.จุดนี้มีไลน์การผลิตหลักๆสองอันนะคะ อันแรกก็คือที่ขายในช้อปหรือส่งขายตามแผนกกระเป๋าของห้างสรรพสินค้าชั้นนำ ซึ่งของส่วนใหญ่ก็จะมีรูปปรากฎอยู่ในเวปไซท์ของโค้ชอยู่แล้ว แต่ มี แต่นะคะ ว่ากระเป๋าในบางรุ่น ในบางสีนั้นก็อาจจะไม่มีรูปโชว์ในเวป ซึ่งไม่ได้เป็นตัวชี้บ่งว่าเป็นของปลอมรึเปล่าค่ะ เนื่องจากโค้ชเปลี่ยนคอลเลคชั่นต่างๆค่อนข้างเร็ว สีกระเป๋าในบางรุ่นออกมาแค่ในบางฤดูแล้วก็เอาออกไปจากเวปอย่างรวดเร็ว เพราะถึงเวลาต้องเอาสีใหม่ของซีซั่นใหม่เข้ามา พวกสีจากเดือนก่อนหน้าก็จะถูกลบออกไปจากหน้าเวปทันทีค่ะ ด้วยความที่โค้ชเค้าเปลี่ยนรุ่น เปลี่ยนสี เพิ่มแบบ บ่อย สินค้าที่ขายไม่ได้ในช้อปก็จะถูกส่งต่อไปที่เอาทเลท และก็ทำให้แม่ค้าหลายๆคนในนี้ รวมถึงเจ้าตัวคนตอบกระทู้มีโอกาสไปเลือกซื้อมาใช้ มาขายกัน พวกรุ่นที่ตกจากช้อปไปเอาทเลท ดูได้ไม่ยากค่ะ เพราะดีไซน์และวัสดุต่างๆจะดูเนี้ยบกว่า และก็มีไม่กี่ใบในแต่ละสาขา

ทีนี้มาพูดถึงกรณีของสินค้าในส่วนที่สองที่ตอนนี้โค้ชอาจจะดูเหมือนว่าหันมาลงทุนกับตรงนี้มากขึ้นก็คือรุ่นที่ขายในเอาทเลทโดยเฉพาะ สินค้าจะมีจำนวนมากกว่า ราคาถูกกว่าแน่นอนค่ะ และที่สำคัญสินค้าพวกนี้ไม่มีขายในเวปไซท์ของโค้ช แต่ในช่วงประมาณหกเดือนที่ผ่านมาเห็นจะได้ โค้ชเริ่มเห็นความสำคัญของการซื้อของออนไลน์กับสินค้าเอาทเลทมากขึ้น อาจจะเนื่องมาจากในอเมริกา เอาทเลทไม่ได้มีอยู่ทุกเมือง ลูกค้าซื้อหาของกันลำบาก ต้องพึ่ง พ่อค้าแม่ขายในอีเบย์ (ที่สำหรับโค้ชดูเหมือนจะเป็นหนามตำใจนิดๆมาตลอด ออกแนวละครเล็กน้อยนะคะ ^^) เค้าก็เลยทำเวปไซท์เพื่อขายของเอาทเลทโดยเฉพาะขึ้นมา แต่ มี แต่อีก โค้ชก็จะเปิดขายแค่ 48 ชม. เท่านั้น ต้องมีการส่งเมลล์เชิญให้เป็นพิเศษ เพื่อให้มันดูว่าพิเศษจริงๆนะ ซึ่งถามว่าของที่โชว์ในเวปโค้ชเอาเลทเป็นทุกชิ้นที่โค้ชทำขึ้นมาทั้งหมดรึเปล่า ก็ต้องบอกเลยนะคะว่าเปล่า เพราะจำนวนสินค้าที่ทำขึ้นมาในแต่ละอย่าง ไม่ได้มีมากพอที่จะ support online purchase for the whole country ได้ ขนาดรุ่นที่ว่าทำออกมาเยอะๆ ยังมีขายหมดตั้งหลายๆใบในเวปโค้ชเอาทเลทอ่ะค่ะ

จะบอกไว้ตรงนี้ว่าแต่ก่อนนั้น เอาทเลทเป็นเหมือนสนามลองสินค้าของโค้ชค่ะ เค้ามักจะเอาดีไซน์ใหม่ๆมาลงเอาทเลทก่อนเพื่อดูทิศทางความนิยมของลูกค้า ซึ่งย้อนกลับไปหลายๆปีก่อนโน้นจะจำได้ว่า กระเป๋าหลายๆใบก็เคยผ่านเอาทเลทมาก่อน แต่พอเขยิบขึ้นไปลงช้อปก็จะมีการเปลี่ยนแปลงอะไรเล็กๆน้อยๆ เพิ่มเข้ามาให้ดูมีสไตล์และดีไซน์ที่ดีมากกว่าเดิมค่ะ ถือว่ามาอ่านเอาเป็นความรู้ละกันนะคะ ส่วนอีเมลล์เทียบเชิญจากเวปโค้ชเอาทเลท สามารถหาได้จากห้องแป้งของพันทิปค่ะ เห็นสาวๆมีน้ำใจหลายคนไปแปะไว้เสมอๆเวลามีเซลล์แต่ละหน ส่วนตัวแล้วซื้อของเอง เลือกเองกับมือทุกชิ้นค่ะ ไม่เคยซื้อออนไลน์ ไม่เคยบิดอีเบย์ เพราะไม่มี account ถ่ายรูปเอง แพคเองทุกชิ้น ซื้อมาจากช้อปบ้าง ร้านเอาทเลทบ้าง ห้างบ้าง แหล่งซื้อโค้ชก็มีแค่นี้ล่ะค่ะสำหรับพี่ ไม่มีเวลาไปเสี่ยงหาแหล่งขายของปลอมจริงๆ เพราะมีน้องลูกค้าเคยส่งเวปที่ขายขอปลอมโค้ชมาให้ฝากซื้อก็เรียนบอกไปตรงๆว่าของปลอมค่ะ เพราะลูกค้าไม่ทราบจริงๆ และก็ที่สำคัญพี่หมูน้อยมีความรู้เรื่องแบรนด์นี้พอสมควรเลยว่าของแท้กับของปลอมเป็นอย่างไร และถึงแม้ไม่ทราบก็ได้ไปรบกวนผู้รู้จาก website TPF บ่อยๆเช่นกัน ตอนที่ SBN ของเรามีกรณีของกระเป๋าที่ปลอมเข้ามาปนขายน่ะค่ะ

สุดท้ายนี้หวังว่าผู้อ่านทุกท่านจะได้รับความกระจ่างไปไม่มากก็น้อยนะคะ ยินดีรับฟังทุกๆความเห็นที่สุภาพ และยินดีตอบทุกข้อสงสัยค่ะ และก็พี่ได้เอากระทู้นี้ไปแปะไว้ในหน้าเฟซของตัวเองแล้วนะคะ เพื่อแสดงความบริสุทธิ์ใจ และคลายข้อสงสัยให้กับทุกๆคนที่รู้จักกันค่ะ

ปล. ไม่เคยพิมพ์อะไรยาวขนาดนี้มาก่อนเลย ขออภัยถ้าตัวหนังสือมันแอบเล็กไปหน่อย เดี๋ยวหายเหนื่อยจะมาเปลี่ยนฟ้อนท์ เปลี่ยนสีให้อ่านง่ายขึ้นนะคะ
Drmoonoi
ตอนนี้กำลังสงสัยอ่ะค่ะ ว่าน้อง Starcute มีเจตนาอย่างไร ต้องการเข้ามาดิสเครดิตพี่รึเปล่าเอ่ย เพราะพี่เข้าไปดูโปรไฟล์หนูมาเมื่อกี้ เห็นว่าเพิ่งจะสมัครเป็นสมาชิกวันที่ 23 มีนาคม และก็ตั้งกระทู้แรกอันนี้ก็วันที่สมัครซึ่งก็คือเมื่อวานนี้เลย

ที่พี่ถาม ก็เพราะว่าสงสัยนน่ะค่ะ เนื่องจาก พี่แน่ใจมากๆว่าไม่ได้เป็นแม่ค้าคนเดียวที่มีของๆเอาทเลทมาขาย หรือมีของที่แม่ค้าท่านอื่นในเวปนี้ไม่สามารถหาได้ พี่เองตั้งกระทู้ขายก็ไม่บ่อยนะคะ ครั้งสุดท้ายที่ลงกระทู้ขายก็วันที่ 21 มีนาคม เลยคิดว่าตัวเองไม่น่าจะเป็นที่สนใจได้มากขนาดนั้น พี่ขายมานานค่ะ พักไปเมื่อตอนปีที่แล้ว เพราะพ่อป่วยหนักและเตรียมสอบจบ เลยไม่มีเวลา หวังว่าการค้าขายโดยสุจริตของพี่จะไม่ได้ไปขัดเกี่ยวผลประโยชน์ของใครเข้านะคะ ด้วยความเคารพค่ะ

เข้ามาเพิ่มข้อความนะคะ เมื่อกี้พี่เข้าไปเช๊คกระทู้ที่หนูโพสท์มาตั้งแต่สมัครเห็นว่าหนูเองก็ไปเปิดกระทู้รับพรีออร์เดอร์ผ่านทางเฟซบุคด้วยอ่ะค่ะ เจตนาอย่างไร ถ้าสามารถชี้แจงได้ ยินดีรับฟังนะคะ
lucky-me
ว่าแล้วเชียวพี่หมูน้อย.... :rolleyes: ซื้อของกะพี่หมูน้อยมาหลายสิบชิ้นค่ะ มาช่วยการันตีแม่ค้า ในเรื่องความน่ารัก ซื้อสัตย์
พี่คะนู๋ก็แค่สงสัย มันผิดหรอคะ มีคนตอบให้เคลียก็ลบ สมัครใหม่เพราะว่าเป็นสมาชิกใหม่ก็อย่างว่าถึงพิมว่าเสียงเล็กๆเราสู้คุณไม่ได้หรอกคะ
อีกอย่างนั่นร้านพี่สาวคะ หนูจะดิสเครดิตพี่ทำไมล่ะคะถ้านู๋ดิสนู๋ไม่ลบหรอกคะนู๋ปล่อยมันไว้แบบนี้ดีกว่าไหม

ที่นู๋ทำเพราะเข้าใจผิดแล้วพี่ชื่อสุเขามาตอบนู๋เลยกระจ่างว่ามันไม่ต้องมีแต่ที่หน้าเว๊บ
madam-neat
แปลกใจนิดนึงตรงที่กระทู้รองเท้า ff ปลอม กลับเชียร์ว่าแท้(กระทู้ด้านล่าง)
พอโค้ชแท้ กลับสงสัยว่าปลอม
แค่งง น่ะค่ะ
juthamard
เคยซื้อกระเป๋ากับคุณหมูน้อยนะคะ ยืนยันว่า แม่ค้าน่ารักมากค่ะ
rycool
พี่หมูน้อยน่ารักมากค่ะ เข้ามายืนยัน นั่งยัน และนอนยัน ^_^
ple15
มาให้กำลังใจพี่หมูน้อยค่ะ ซื้อ Coach กับพี่หมูน้อย ส่งและแพ็คให้อย่างดีเลย ประทับใจมากค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3