ช่วยดูทีคะ.
โดย suthatip_1102
suthatip_1102
ต้องขออนุญาตคุณเจ้าของภาพด้วยนะค่ะที่เอามาลงถามในนี้ คืออยากทราบให้แน่ใจอ่ะค่ะว่าจริงหรือปลอม ขอโทษนะค่ะ ไม่ทราบว่าต้องดูที่ไหนค่ะว่าจริงหรือปลอม ขอบคุณมากๆๆคะ :oops:
sandy
จากประสบการณ์(น้อยๆ)ของทรายนะคะ ทรายดูจากภาพ stamp แล้วทรายคิดว่า "แท้" ค่ะ

ส่วนตัวถ้าต้องตัดสินใจจากภาพ ก็ดูที่ตัว stamp เป็นหลักค่ะ ดูจาก font ขนาดและตำแหน่ง ประมาณนี้ค่ะ

ที่เพิ่มก็พวก Hardware ของหลุยส์ค่ะ ทรายว่า Gold Hardware มันดูได้ชัดเหมือนกันอ่ะค่ะว่าแท้หรือปลอม (อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะคะ)

ส่วนพวกการวางลายนั้นทรายไม่ค่อยถนัดนัก แต่ก็อาศัยประกอบด้วยนิดนึงค่ะ

Credit: Pics from MegShop

ทรายว่าลองเปรียบเทียบจากภาพสินค้าของแท้ก็พอช่วยได้นะคะ :)
Jah
คิดว่าแท้ค่ะ ดูจาก stamp เหมือนคุณทรายค่ะ........
minnies
เหมือนของเราเลยง่าค่ะแท้ด้วยคนกะคุณทรายก้า :D
DenMark
แต๊ก้า..........
Oldie_Pang
ขิงแท้จ๊ะ

นอกจากดูแสตมป์แล้ว รุ่น Denim สามารถดูได้ง่ายแม้จากภาพ โดยดูจากเนื้อผ้าได้เลยจ๊ะ
8)
chanel1981
แท้ด้วยคนจ๊ะ
llpowderll
แท้ด้วยคน
honeyp
แท้ด้วยคนค่ะ อยากได้ม่างงงง
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3