ครอบครัว LV เพิ่งสร้าง ^^
โดย lukpat
lukpat
เพิ่งเริ่มสร้างครอบครัวของตัวเอง แต่เหมือนที่เพื่อนๆ ใน SBN พูดกัน เมื่อรับน้องคนแรกมาแล้ว น้องคนถัดไปจะตามมาอย่างรวดเร็ว
ผ่านไป 2 เดือน เรารับน้องๆ เข้าบ้านมา 4 ใบ แบบงงๆ ตัวเองอยู่เหมือนกัน แต่ตอนนั่งมองน้องๆ รวมกันเป็นกลุ่ม แล้วมีความสุขจัง ^^
คิดว่าเพื่อนๆ คนอื่นคงเป็นเหมือนๆ กัน ส่วนตัวเราไม่ชอบให้คาวไฮนด์ด่าง เลยใส่หูจับทุกใบ เราว่าทำให้น้องๆ เค้าดูน่ารักดี เราสูง 170 นะคะ

My LV

เริ่มที่ใบแรก NVF Damier MM ชอบมากใบนี้ พอดีกับขนาดความหนาและความสูงของตัวเรา สะพายไปไหนสะดวกสบาย ไปทำงาน เดินห้าง ฝนตก น้ำกระเด็น ไม่มีกลัวใช้สมบุกสมบัน แต่ต้องคอยงระวังนิดนึงเพราะไม่มีซิบ ต้องระวังโดนล้วงกระเป๋า แต่เวลาสะพายนานๆ ใส่ของมากๆ แอบเจ็บไหล่บ้าง >___<

Speedy Mono 30" ใช้สะดวกจุของได้มาก จะลำลอง, จะเรียบร้อย, จะหวานแนวคุณหนู ได้ทุกแนวเลยจริงๆ หลงรักน้องเค้าจริงๆ วันไหนคิดอะไรไม่ออก
หยิบใบนี้มาก่อนเลย Must have item!

Emilie Wallet เป็นคนชอบสีแดง เห็นปุ๊บ รูึ้สึกแวบแรกน่ารักจัง สีตัดได้ลงตัวมากก ตัดสินใจรับน้องกลับมาภายใน 10 นาที
รูปร่างบางๆ ใส่ของแล้วไม่ตุง มีช่องใส่บัตรได้ 4 ใบ (ใส่บัตรบางๆ ซ้อนกันได้น้า) ใส่เหรียญ 1 ช่องใหญ่
ใส่แบงค์ 2 ช่อง แล้วช่องหลังสุดอีกหนึ่ง จุได้มากเหมือนกัน ราคาน่ารักสมตัว ^^

สุดท้ายๆ สุด น้อง Palermo PM จดๆจ้องๆ มานานอดทนไม่ไหว รับมาอยู่ด้วยอีกคน เวลาใช้ต้องระวังคาวน์ไฮด์สุดๆ น้ำหนักมากกว่า 2 ใบแรก แต่สะพายได้หลายแบบ ทั้งสะพายข้าง คล้องแขน แต่นิดนึงนะ เวลาสะพายแล้วน้องเค้าจะหักๆ ย่นๆ มีช่องใส่ของ 4 ช่อง โอเคเลยน่ะ แต่ตินิดนึงเราว่าก้นน้องเค้าเล็กไปนิดนึงนะ
ประมาณไซต์ 25" ได้ ลงของไม่ได้มากเท่า NVF (เราแนบวบ้าหอบฟาง)

หวังว่าคงเป้นประโยชน์กับเพื่อนๆ บ้างนะคะ

สำหรับปีนี้คงต้องงดรับน้องใหม่แล้วค่ะ ไว้ปลายๆ ปีค่อยเพิ่มสมาชิกอีกที แอบเล็งๆ Totally PM กับ Speedy Damier 30" เห็นหลายคนถือดูน่ารักดีสำหรับ Totally
ส่วน Speedy Damier ต้องเป้น Must have อีกตัว เพราะไม่ต้องดูแลอะไรมากมาย

^^
JewelRich
ยินดีด้วยค่ะ สมาชิกใหม่
คาดว่าไม่ใช่แค่ลูกหลานนะคะ เหลนโหลนก็จะมาอีกไม่ช้าค๊า อิอิ^^
Tom & Jerry
ยินดีด้วยค่า

:)
makeberry
Originally Posted by JewelRich
ยินดีด้วยค่ะ สมาชิกใหม่
คาดว่าไม่ใช่แค่ลูกหลานนะคะ เหลนโหลนก็จะมาอีกไม่ช้าค๊า อิอิ^^

แม่นแล้วค่า เหมือนครอบครัวของเราใช่ป่ะคะคุณจิ๋ว อิอิ

ยินดีกะ จขกท. ด้วยค่า ^____^
rungring_n
ยินดีด้วยนะคะ สวยและใช้ได้จริงทุกใบเลยค่ะ:)
สำหรับเรานะคะคิดว่าLV เป็นแบรนด์ที่นอกใจเค้าไปกี่ครั้ง ก็ต้องกลับมาหาเค้าเหมือนเดิม อิอิ
ถ้ามีสมาชิกเพิ่มอย่าลืมมารีวิวต่อนะคะ^^
titled
:)น่ารักจิงๆครอบครัวนี้ ให้เลย5ดาว ขอบคุณนะครับรีวิวน่ารักมาก
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3