Rolex ส่วนใหญ่เพื่อนๆๆ ซื้อกันที่ไหนค่ะ
โดย nuchkrab
nuchkrab
ขอถามหน่อยนะค่ะ ส่วนใหญ่เพื่อนๆๆ ซื้อ Rolex กันที่ไหนค่ะ แล้วประเทศไหนที่ Rolex ถูกสุดค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าค่ะ :P
honeyp
เราซื้อที่เมืองไทยค่ะ ตอนซื้อแล้ว SA เค้าก็บอกว่าราคาเมืองไทยถูกที่สุด ไม่รู้เชื่อได้รึเปล่า แต่เห็นคนชอบฝากหิ้วกันเหมือนกันนะคะ
Pupriew
ตอนนี้ที่ญี่ปุ่นถูกสุดค่ะ เพื่อนเพิ่งกลับมา บอกว่าถูกกว่าบ้านเรา หลายหมื่น หักจากส่วนลดที่เราได้จากบ้านเราแล้วน่ะค่ะ แต่ถ้าไม่ได้ตั้งใจจะไปเที่ยวญี่ปุ่นหรือที่อื่นๆ ละก็ ซื้อบ้านเราดีกว่าค่ะ :D
kalliez
ซื้อเมืองไทยอ่ะค่า ตรงช่องนนทรี ถ้าซื้อเงินสดร้านเค้าลดให้เยอะเหมือนกันน้า
SecretAdmier
ซื้อที่ Time Midas ที่ Siam Paragon ค่ะ
มีแบบให้เลือกเยอะดี ถ้าแบบไหนที่ในshopไม่มี ก็สั่งไว้ได้ค่ะ
ราคาก็ถูกใจ ต่อรองได้อีก
พนักงานบริการดี๊..ดี
ชอบค่ะ แบบว่าไม่ได้ต้องไปซื้อไกล
ขอเป็นได้เห็นของ ได้เลือกด้วยตัวเอง แล้วก็ถูกใจ ก็นี้ก็พอค่ะ
Pupriew
ตอนนี้ที่ญี่ปุ่นถูกสุดค่ะ เพื่อนเพิ่งกลับมา บอกว่าถูกกว่าบ้านเรา หลายหมื่น หักจากส่วนลดที่เราได้จากบ้านเราแล้วน่ะค่ะ แต่ถ้าไม่ได้ตั้งใจจะไปเที่ยวญี่ปุ่นหรือที่อื่นๆ ละก็ ซื้อบ้านเราดีกว่าค่ะ :D
berdy
ที่ห้างนำสว่างก็เป็นตัวแทนจำหน่าย ROLEX โดยตรงค่ะ ที่เห็นก็ตรงแถวพาต้าปิ่นเกล้าจ้า ไม่รู้มีสาขาอื่นรีเปล่านะ
amb
ซื้อที่ ร้าน cortina ที่เอราวัณค่ะ เงินสดลดได้ประมาณ 10 % ค่ะ
annie07
Time Midas Siamparagon คะ ของเยอะดี ราคาลดอีก 10-15% แล้วแต่ความนิยมในรุ่นนั้นๆ แต่ราคาที่ Swiss หลังจากหัก Tax refunded น่าจะถูกกว่า price list ในไทยซัก 20% :P
ledhara
นำสว่างค่ะ ถ้าซื้อเงินสดแล้วราคาเครื่องประมาณสองแสนขึ้นเคยได้ลด17%ค่ะ แต่ถ้าราคาถูกกว่านั้นก็ได้ลดน้อบลงมาค่ะ
ซื้อที่นี่เช็คล้างเครื่องตลอดอายุการใช้งานค่ะ คุ้มค่ากว่าเยอะเลยค่ะ
kaeja
นำสว่างเหมือนกันค่ะ ซื้อราคาตั้ง 135.000 บาท จ่ายเงินสดเหลือ 110.000 บาท เราเห็นเค้าลดให้ก็ดีใจเอาเลย กลับบ้านมาเล่าให้แม่ฟัง แม่บอกว่าต่อได้อีกลูก ซื้อมาแพงไป ปกติเค้าลดเยอะกว่านี้อีก เซ็งเลย อย่าลืมต่อนะค่ะ
tarnja
ซื้อตรงสยามอ่ะค่ะ ไม่รู้ชื่อร้านอะไรที่ขายแต่โรเล็กซ์อ่ะค่ะ ม่ายเห็นลดเลย เซ็งจิงวุ้ย
pui
ซื้อในไทยเหมือนกันคะ :lol:
kalliez
ซื้อตรงสยามอ่ะค่ะ ไม่รู้ชื่อร้านอะไรที่ขายแต่โรเล็กซ์อ่ะค่ะ ม่ายเห็นลดเลย เซ็งจิงวุ้ย

siam swiss รึเปล่าคะ
ถ้าใช่ สาขาที่ช่องนนทรีลดให้นะคะ ลดเยอะเลยถ้าซื้อเงินสด
PP
ของตัวเองซื้อจากญี่ปุ่นร้าน Betty Road เเถวชินจูกุค่ะ ถูกกว่าที่เมืองไทยเกือบ 3 หมื่นบาท เท่าที่เช็คดูที่ญี่ปุ่นถูกที่สุดเเล้วค่ะ ถูกกว่าทั้งไทม์ไมดาสเเละสยามสวิส เเต่เหมาะสำหรับคนที่จะไปญี่ปุ่นพอดีนะคะ เรื่องฝากหิ้วความเห็นส่วนตัวคือไม่น่าจะดี น่าจะไปเลือกด้วยตาตัวเอง ไปเห็นหลายๆรุ่นจะได้เลือกที่ชอบที่สุด ตัวเองตอนเเรกก็ตั้งใจจะไปซื้ออีกรุ่นนึงเเต่ไปเจอเเบบเยอะๆเข้าก็ปิ๊งรุ่นอื่นที่ตอนเเรกไม่ได้สนใจ ตอนนี้จึงได้ของที่ถูกใจมากๆมาเเบบไม่ได้ตั้งใจค่ะ

สำหรับร้านที่เมืองไทยจากประสบการณ์ส่วนตัว คิดว่าสยามสวิสถูกที่สุดค่ะ บริการหลังการขายก็ดี นำไปขัดสายก็ได้ราคาพิเศษค่ะถ้าซื้อที่ร้านเค้านะคะ
matty
ซื้อที่ time midas ที่เอ็มโพค่ะ ได้ลดประมาณ 15%
llpowderll
japan jaaa
t_lekk
ตอนนี้มี rolex อยากขายค่ะ สาย สองกษัตริย์ หน้าปัดฝังเพชร สีทอง ราคา 115000บาท ค่ะ ลดจากเดิมาแล้วค่ะ สนใตติดต่อขอดูของได้ที่0868194669 ค่ะ
som
ซื้อที่ TIME MIDAS ค่ะลูกค้าประจำจะลดให้ 18% ค่ะแต่ถ้ารุ่นหลัก 500,000 บาทขึ้นไปจะลดราคาให้ประมาณ 22-24% ค่ะต้องคุยกับเจ้าของร้านเลยนะ ( ต้องเป็นเงินสดเท่านั้นค่ะ )
anler
ซื้อ Time Midas ค่ะจำได้ว่าจ่ายสดซื้อสองเรือนเจ้าของร้านลดให้ประมาณ 15-17%
แนะนำว่าต้องได้ลองก่อนซื้อนะคะ เพราะตอนดูกับตอนลองที่ข้อมือไม่เหมือนกัน
ซื้อแล้วใช้นานคุ้มมากๆค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3