อยาทราบว่า หัวข้อ Tags กับ Post a Poll มีเพื่อใช้งานอะไรคะ
โดย mei_tem
mei_tem
อยาทราบว่า หัวข้อ Tags กับ Post a Poll มีเพื่อใช้งานอะไรคะ?
ขอบคุณมากค่ะ
Siambrandname Webmaster
tag

คือช่องให้กรอก คีย์เวิร์ด เพื่อให้ผู้ซื้อสามารถเซิร์ชสินค้าเจอได้ง่ายขึ้นครับ

เช่น คุณขาย tag heuer

ช่อง tag คุณก็กรอก heuer, tag, watch เป็นต้นครับ

ส่วนช่อง Poll

สำหรับให้คุณตั้งแบบสอบถามได้ในกระทู้ได้ครับ

เช่น เลือกอะไรดีระหว่าง 1.xxx 2.yyy 3.zzz

และใส่โพลลงไปสมาชิกที่เข้ามาอ่านจะสามารถกดโหวตได้ครับ
cottonchef
แล้วมันอยู่ตรงไหนอ่ะค่ะ อันที่สองอ่ะค่ะ :)
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3