ช่วยดู Balen City ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
โดย Meesook
Meesook
กระเป๋าใบนี้ซื้อมือสองจากเวปนี้แหละค่ะ เจ้าของเดิมน่ารักดี คุยดีมากๆ และยืนยันว่าเป็นของแท้ ก็เลยตกลงซื้อไป กระเป๋าสภาพดีมาก และหนังก็นิ่มมาก Meesook เลยไม่ได้สงสัยอะไร แต่พอวันนี้ได้ดูตรง metal tag ดีๆ แล้วก็เลยสงสัยนิดหน่อยค่ะ

ดูส่วนต่างๆ ตามที่คุณแอ้น แนะนำในกระทูก่อนๆ ก็ดูโอเคนะคะ แต่สงสัยตรง metal tag เพราะ
1. บรรทัดที่ 2 (N 1988W) ตัวเลข N 1988 มันปั๊มจางมากๆ แต่พอถึงตัว W เป็นปั๊มลึก และคมกว่า
2. บรรทัดที่ 3 (115748) ตัวเลข 11 ปั๊มจางกว่า ตัวเลข 5748

ไม่ทราบว่าอย่างนี้เป็นปรกติหรือเปล่าคะ? ไม่ค่อยมีความรู้เรื่อง Balen เท่าไหร่เลยค่ะ อาศัยดูๆเอาจากเวปของคุณแอ้นนี่แหละค่ะ รบกวนผู้รู้ทั้งหลายช่วยยืนยันด้วยค่ะ

(ขออนุญาตเจ้าของเดิมนะคะ)

ปั๊มจางแบบนี้นะคะ

ส่วนอื่นๆ ดูแล้วโอเคค่ะ

Ant
อืมม จางนี่จางแค่ไหนน้า เพราะบางทีดูผ่านรูปมันก้อบอกมิติความลึกไม่ได้อ่า แต่ก้อยังไงดูแล้วก้อแท้อ้ะค่ะ :D
aum
ดูจากรูปทั้งหมดก็ว่าแท้เหมือนกันค่ะ แต่ยังไงลองถ่าย metal tag มาอีกซักรูปสองรูปดีมั้ยคะ

จะได้ช่วยกันดู
Meesook
ขอบคุณค่ะ คุณแอ้น คุณ Aum (คุณ Aum เราเป็นคนรักแมวเหมือนกันรึเปล่าเอ่ย... เห็นใช้ icon เป็นแมวเหมือน Meesook เลย :) )

ในใจก็คิดว่าแท้ล่ะค่ะ เพราะดูส่วนอื่นๆ ก็ดูแท้ แต่ metal tag มันปั๊มมาคุณภาพไม่ดี ความคม ความลึกไม่เท่ากัน เลยชักไม่แน่ใจ รบกวนเพื่อนๆ ช่วยดูเทียบกับกระเป๋าของเพื่อนๆได้ไหมคะ ว่าของใครมี case แบบนี้บ้าง ขอบคุณค่ะ

ความลึก ความจาง ต่างกันอย่างที่เห็นในรูปนี้เป๊ะเลยค่ะ ตัวเลข 5748 ดูชัดขึ้นมาเพราะว่าปั๊มลึกกว่า ตัวอื่นๆแทบจะไม่เห็นเลย

ถ้าดูแบบ extreme ก็จะเป็นแบบนี้ ส่วนที่จาง มองไม่เห็นเลย ส่วนตัว W และเลข 5748 ปั๊มลึกกว่า ก็เลยมองเห็น

โอย (ปาดเหงื่อ) ถ่ายรูป เจ้า metal tag นี่มันยากเย็นจริงๆ ถ่ายไป 40 กว่ารูป กว่าจะได้รูปที่เห็นชัด ถ้าโหลดนานต้องขอโทษด้วยค่ะ ใช้รูปใหญ่ และละเอียดมาก เพราะอยากให้เห็นชัดๆค่ะ
aum
ดูชัดๆแล้ว ทั้งรูปแบบและขนาดของตัวหนังสือ ระยะห่างของแต่ละตัว มันแท้มากๆเลยอ่ะค่ะ

อาจจะ เป็นไปได้ ว่าเจ้าของเก่าเค้าเอาอะไรขัดที่ตัว metal tag ตรงที่ดูปั๊มบางกว่าอาจจะเคยเป็นรอยขีดข่วน พอขัดไปมันเลยบางลง เหมือนสายนาฬิกาน่ะค่ะ เป็นข้อสันนิษฐานนะค่ะ

แต่ยังไงตามรูปที่เห็นก็คิดว่าของแท้ค่ะ :wink:

ใช่แล้วค่ะ คุณ meesook เรารักน้องแมวมั่กๆ รูป icon เป็นน้องแมวที่บ้านเราเองค่ะ
Ant
อืมม ช่ายๆ ก้อดูจางอ้ะค่ะ แต่มันก้อแท้อ้ะ
ยิ่งเหนแทกเหล็กใกล้ๆแบบนี้ยิ่งชัวร์ว่าแท้แน่นอนค่ะ ฟ้อนถูกเป๊ะๆ
Meesook
ขอบคุณค่า... มั่นใจแล้วค่ะ :D
DenMark
มาตอบช้า เหอๆๆๆๆ แต่แท้แน่นอนครับ บาลองงานเค้าจะไม่เนี๊ยบเท่าหลุยอ่ะครับ

บางใบของผมป้ายไม่ชัดเหมือนกันครับ บางอันป้ายหนัง มองฟ้อนแทบไม่เห็นเรย เหอๆ

รุ่นที่มีการต่อหนังที่ด้านหน้าหรือหลังกระเป๋า เช่น part-time, courrier, criuse, weekender ก็เหมือนกันครับ เวลาซื้อต้องเลือกให้ดีครับ เพราะว่าอาจจะได้กระเป๋าแพนด้า สีซ้ายขวาไม่เท่ากัน :lol:
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3