อยากทราบวิธีดูกระเป๋า gucci ของแท้ค่ะ
โดย AoMMeKo
AoMMeKo
อยากทราบรายละเอียดต่างๆของกระเป๋าgucciค่ะ
ทรง shopping bag ว่าต้องดูที่ส่วนไหนๆบ้างค่ะ
ใครรู้ช่วยมาตอบให้ทีนะค่ะ
honeyp
กุชชี่เป็นอะไรที่ปลอมง่ายมากๆค่ะ ต้องดูลักษณะของผ้าที่บุข้างใน เห็นคนเคยบอกว่าดู stamp ก็ได้นะคะ แต่เราว่าดูยากอ่ะ
dek_aus
ลองเข้าไปดูนะครับ
เผื่อไว้เป็นความรู้นะ
http://www.pramool.com/cgi-bin/dispitem.cgi?3620423
มันยาวหน่อยนะ ตั้งใจอ่านละกัน
GUCCI ขายถูกสุดๆ ดูสินค้าทั้งหมดของผู้ขายครับ
Fudgelolly
K.dek_aus
ได้ฟามรู้เยอะเรยอ่า
อิอิ

ส่วนตัวถ้าดูผ่านๆจะดูที่ลายอะ
เคยอ่านเจอว่าของแท้ตัวggจะกลมๆอะจ้ะ
เท่าที่เคยเห็นมา
พวกของปลอมตัวggจะผอมนะ
dek_aus
เหอ เหอ อย่างที่บอกๆกันนะ
มันดูยาก
แต่ถ้าเล่นของแท้แล้ว มาจับปลอม
ผมว่ายังไงก็คนละเรื่อง
เคยเจองาน mirror มาฝากขาย
เออ !! ตบตาซะเนียน ซับในดี tab ใช่ แต่ทะแม่งๆน่า
ผ่านๆ โอเคเลย แต่ถ้าสังเกตดีๆ ไม้ไผ่ของ GUCCI มีเอกลักษณ์
เลยจับได้ซะ
aum
เดี๋ยวตามเข้าไปอ่านด้วยคน มาขอบคุณที่เอามาบอกนะคะ :D
JeyCee
มาขอบคุณคุณ dek_aus มาก ๆ ด้วยคนค่ะ เดี๋ยวกลับไปจะไปดูกระเป๋าตัวเองบ้าง

เคยคิดเหมือกันว่า คิดผิดหรือเปล่าที่ชอบ Gucci แพงก็แพง ปลอมก็ง่าย แถมยังมีเซลอีก

แต่ด้วยความชอบในดีไซน์ เลยทำให้อดใจไม่ไหว :lol:

แต่ที่ผ่านมาก็ซื้อกับคนที่เครดิตดี(มาก ๆ )มาตลอด ก็เลยอุ่นใจ :wink:
dek_aus
แต่อย่างว่าคุณภาพกระเป๋าระดับ HI-END แล้ว
ต่อให้แพงยังไง ก็ยังมีคนอยากได้มาครอบครอง
ก็มันใช้ทนนี่หน่า เก่าหลายสิบปี ก็ยังใช้ได้ขายได้อยู่
ไม่เหมือนของเลียนแบบ ถ้าใช้สมบุกสมบันหน่อย ไม่กี่เดือนก็ หูฉีกบ้าง
หนังแตกบ้าง เซ็งจิตครับ
llpowderll
gucci ไม่ได้ใช้เลยค่ะ

แบบว่าปลอมเยอะมากก

เรื่องของเรื่องคือ ดูไม่ค่อยเป็น ^^"
jo
:!: เท่าที่มีประสพประการทั้งหลายทั้งปวงมากับข้าพเจ้าเองนะค่ะ
GUCCI ของ COPY เหมือนครั้กๆๆเลยค่ะ ถ้ามองผ่านแทบไม่รู้เลย
ต้องมานั่งมองกันจริงๆ ยื่งเป็นรุ่นที่ของแท้มีละก็จบเลยเค้าทำเนียนมาก
แต่ต้องเป็นเกรดประมาณ 3 A ก้อโอแล้วค่ะ ดูตรงหนังที่ปั้ม GUCCI
ข้างในที่ผ่านมาก็ยังไม่เคยพลาดอ่ะค่ะ แต่ถ้ารุ่นเก่าๆ ดูอยากเพราะม่ะเคย
ผ่านมือเลยถ้ารุ่นใหม่พอได้จ้า....
:wink: เออ...แต่ในใจเราก็ยังมี GUCCI อยู่เสมอแม้ตอนนี้จะถือ LV :cry:
nemo
ชอบ GUCCi มาก เพราะว่ากระเป๋ามันไม่น่าเบื่อ มีสีสีน
ชอบมาก พอได้ใช้หลายๆๆใบ ก็จะพอรู้แล้วอะคะ ว่าดูยังงัย รายละเอียดจะจุกจิก แต่ไม่ยากคะ
TA
เข้ามาบอกว่าเห็นด้วยกะคุณ dek_aus ค่ะ ว่าถ้าเล่นของแท้แล้วนี่
มาจับของปลอม มันจะรู้เลย ( เผลอ ๆ จับปุ๊ปรู้ง่ายกว่า หลุยส์ อีกค่ะ)

แต่ โดยส่วนตัวเฉย ๆ กับกุชชี่นะ ทั้งที่แบรนด์ใบแรกที่ซื้อก็ของกุชชี่
พอได้ใช้ของแบรนด์อื่น แล้วแอบคิดว่า จุดขายของกุชชี่สู้เค้าไม่ได้อ่ะ... :roll:

เราคิดเอง เออเองของเราคนเดียวนะคะ จขกท อย่าว่ากันน้า... :oops:
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3