ใครอยากจะไป Shopping PRADA Outlet (SPACE) in Hong Kong ทางนี้ค่ะ
โดย yayee_bkk
yayee_bkk
ไปฮ่องกงหลายรอบ ก้อไม่เคยได้แวะไปซะที เที่ยวนี้ได้แวะไป Shop ก้อไม่ได้หายาก และไกล
อย่างที่คนอื่นเขา Post กันเลย นั่งรถเมล์ไปแป๊บเดียวถึง สินค้าในร้านก้อเยอะ มีทั้ง Collection 2011
ตั้งหลายใบ เสื้อผ้า กระเป๋า รองเท้า accessory ของชายและหญิง ก้อเยอะดี มีมุมของ MIU MIU ด้วย

รอบนี้ไปมองหา accessory อย่างเดียวอ่ะ มีนี้ถูกตาสุด ราคาถูกว่า Shop ไทย 50% ค่ะ ไม่มีตำหนิ

อันนี้สำหรับยืนยันการตรวจสอบว่ากระเป๋า PRADA แท้เทียม สำหรับพวกแอบอ้างว่าซื้อมาจาก OUTLET ต่างๆ นานา จะปลอมไม่ปลอม
ดูง่ายๆ เลย Card ต้องมีการ Stamp สาขาที่ซื้อ มา และวันที่ที่ซื้อ มันเป็นการการันตี จากทาง PRADA ว่าแท้แน่นอน ( ถ้าไม่มี ก้อต้องเอาหลักฐานอื่นมายืนยันให้ลูกค้า เพื่อความชัวร์นะค่ะ )

มีรุ่นนี้ แต่เป็นลายอื่น ราคาอยู่ประมาณ 17,000B

ต่อไปจะอธิบายวิธีการไปที่ง่ายแสนง่าย โดยทางรถเมล์ค่ะ

เริ่มด้วยไปลง MTR ที่สถานี Causeway Bay ทางออก Exit F จ๊ะ จะมาโผล่ตรงข้ามห้าง SOGO ก้อไม่ต้องข้ามถนนนะค่ะ
เดินเจอถนนแล้วเลี้ยวซ้ายไปหาป้ายรถเมล์สาย 592

นั่งสุดสายไปเลยค่ะ ลงที่อู่รถเลย ออกมาจากอู่รถก้อจะเจอ Shop PRADA OUTLET อยู่ทางขวามือขนานกับอู่รถเลย แค่ข้ามถนนมาก้อเจอ
แต่ตอนที่ไปเขาทำถนน เลยต้องเดินอ้อมนิดหน่อย

อันนี้จะเป็นสินค้าในร้านบางส่วนแอบถ่ายมา ไปวันธรรมดา คนไม่เยอะ เดินเลือกของสบาย มีมุมรองเท้าผู้หญิง แล้วก้อ ของผู้ชายอีกเยอะค่ะ

ตัวอย่างราคา นะ รูปด้านบน กระเป๋าใบล่างซ้ายมือ 27,000B

MIU MIU

nubeebee
แต่เราได้มาจาก outlet ที่อังกฤษ เค้าไม่มี สแตมป์อะไรให้เลยนะคะ ที่รู้เพราะไปซื้อเองมากับมือค่ะ ที่ฮ่องกงอาจจะมี ที่อื่นๆก็มาแชร์ให้ด้วยละกันค่ะ จะได้ทราบว่าที่อื่นเป็นไหม
nutty11
ขอบคุณนะค่ะ ไปหลายรอบไม่เคยแวะเหมือนกันค่ะ
แล้วมีของเด็กไหมค่ะ :p
yayee_bkk
Originally Posted by nutty11
ขอบคุณนะค่ะ ไปหลายรอบไม่เคยแวะเหมือนกันค่ะ
แล้วมีของเด็กไหมค่ะ :p

ของเด็กไม่เห็นนะ ไม่แน่ใน เพราะเดินแต่ของผู้หญิง
yayee_bkk
Originally Posted by nubeebee
แต่เราได้มาจาก outlet ที่อังกฤษ เค้าไม่มี สแตมป์อะไรให้เลยนะคะ ที่รู้เพราะไปซื้อเองมากับมือค่ะ ที่ฮ่องกงอาจจะมี ที่อื่นๆก็มาแชร์ให้ด้วยละกันค่ะ จะได้ทราบว่าที่อื่นเป็นไหม

เอออ แต่ถามพนักงาน เขาบอกว่าต้อง stamp card ทุกใบน่ะ ถึงแม้ซื้อแล้วไม่รับคืน แต่ card ต้อง stamp ทุกใบ
เพื่อการันตีจาก PRADA น่ะ ถ้าหากกระเป๋ามีปัญหา
petcha
ของเราซื้อที่ outlet UK ไม่มีเหมือนกันค่ะ
yayee_bkk
Originally Posted by petcha
ของเราซื้อที่ outlet UK ไม่มีเหมือนกันค่ะ

น่าจะเป็นที่พนักงานนะ เพราะการจะ Stamp card จะทำตอนจ่ายเงินน่ะ ถ้าพนักงานขี้เกียจ
เขาก้อคงไม่ทำให้ เพราะของยาหยี เขาก้อให้ตรวจสอบของอีกรอบ แล้วเขาก้อ stamp แล้วเขียน วันที่ซื้อใน Card ให้
Veenzza
เราซื้อท่ีเมกาก้ไม่มีสแตมป์ไรในการ์ดให้เลยอ่ะ ไม่รฺ้ว่าเห็นเป็นนักท่องเท่ียวรึป่าวเลยไม่สแตมป์ให้
Rachanee Esten
เราก็ซื้อที่ยุโรป ไม่ใช่ซื้อแบบนักท่องเที่ยวด้วย เคยถามผู้จัดการร้าน ทางร้านไม่มีสแตมป์ค่ะ ไม่เคยสแตมป์ให้ลูกค้าคนไหนทั้งนั้น
ถึงไม่มีสแตมป์ แต่ถ้าสินค้ามีปัญหาก็เปลี่ยนและส่งซ่อมได้ค่ะ
nutty@SBN
คงแล้วแต่พนักงานอ่ะค่ะ เพราะซื้อจากอิตาลี ไม่สแตมป์ให้ พอไปปารีสได้สแตมป์มา เคยถาม SA ที่สิงคโปร์เค้าว่า ไม่มีสแตมป์ก็ไม่เป็นไรค่ะ เพราะ มี authenticity card ก็ได้แล้ว ^^
soonthareer
----------ซื้อปารีส ค่ะ ได้บ้างไม่ได้ บ้าง น่าจะซีเรียสกันที่การ์ดมากกว่านะ-----------------
yayee_bkk
สำหรับถ้าซื้อใช้ส่วนตัวเอง ก้อคงไม่น่าจะเป็นปัญหาอะไรค่ะ
สำหรับคนที่ซื้อมาขาย ยังไงก้อหาอะไรไว้เป็นหลักฐานให้ลูกค้าได้มั่นใจบ้าง เพราะเดี๋ยวนี้
ปลอมกันเยอะจริงๆ
:D

ขนาดซื้อ Sale ใน Shop Thai ยังโดน Stamp ว่า Sale เลย
mbzz
พวกกระเป๋าไนล่อนมีสินค้าไม๊คะ แล้วลดจากช๊อปเยอะไม๊คะ

กำลังจะไปค่ะ ขอบคุณค่ะ
Beerjung
มีเพื่อนกำลังจะไปเหมือนกันน่าสนใจค่ะ
yayee_bkk
Originally Posted by mbzz
พวกกระเป๋าไนล่อนมีสินค้าไม๊คะ แล้วลดจากช๊อปเยอะไม๊คะกำลังจะไปค่ะ ขอบคุณค่ะ
. A lot nylon bag ka. Price around 15000. -. 25000B
Lillylove
ได้ความรู้เพิ่มขึ้น ขอบคุณคุณยาหยีค่ะ
chacha

มีรุ่นนี้มั้ยคะ คุณยาหยี
yayee_bkk
Originally Posted by chacha

มีรุ่นนี้มั้ยคะ คุณยาหยี

เห็นรุ่นนี้เป็นหนังนะ รุ่น Nylon จำบ่ได้อ่ะ พอดีมุมที่เป็น nylon พนักงานยืนอยู่เลยถ่ายมาไม่ได้
anubisboy
ตามปกติเค้าไม่ให้ถ่ายภาพในร้านป่ะคับ
Kaew_ja
แก้วไปซื้อที่ USA Cabazon outlet ก็ไม่มีเหมือนกันค่ะ ไปมาหลายรอบละ ก็ไม่เคยเห็นเค้า stamp ให้ใครเลยนะค่ะ
yayee_bkk
Originally Posted by anubisboy
ตามปกติเค้าไม่ให้ถ่ายภาพในร้านป่ะคับ

เขาห้ามถ่ายจ๊ะ แต่ถ้าเข้าไปดูแล้วไม่ซื้อ จะไม่ถ่ายของเขาค่ะ แต่ซื้อ ก้อขอแอบถ่ายนิดนึง
Serenade
กำลังหาวิธีไปอยู่พอดีเลยค่ะ เพื่อนบอกว่าต้องนั่งแท๊กซี่แต่ก็แอบแพง สรุปเลยไม่ได้ไป ขอบคุณมากนะคะ
yayee_bkk
Originally Posted by Serenade
กำลังหาวิธีไปอยู่พอดีเลยค่ะ เพื่อนบอกว่าต้องนั่งแท๊กซี่แต่ก็แอบแพง สรุปเลยไม่ได้ไป ขอบคุณมากนะคะ

รถเมล์แค่ 5เหรียญ ฮ่องกง รถเมล์ 2 ชั้น ใหม่สะอาด นั่งสบายมาก
จะใช้บัตร octopus หรือเอาเงินหยอดกล่องก้อได้
mulberrymulberry
ชอบเลยค่ะ ขอบคุณค่ะ
_TaoTao
Thanks ค่าาาาา ไป HK คราวหน้าไม่พลาดแน่นอนค่ะ
Chantty
เพิ่งไปซื้อชอปที่แฟรงเฟิร์ตเค้าก็แสตมป์ให้นะคะ :D:D
kaniya_c
ซื้อกระเป๋าตังค์จากช็อปจริงที่มิวนิคแสตมป์ให้ค่ะ

แต่ว่าซื้อกระเป๋าหิ้วผ้าร่มจาก outlet ที่สตุ๊ดการ์ดไม่ได้แสตมป์ให้นะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3