มาขอความรู้เรื่อง การดู balenciaga ของแท้ค่ะ
โดย Olivia
Olivia
สนใจซื้อ Balen อยู่อ่ะค่ะ

รุ่นที่สนใจคือ first หรือ twiggy

แต่ไม่มีความรู้เรื่องวิธีการดูเลยค่ะ

แค่มีใบเสร็จมาให้ก็พอจะยืนยันได้รึเปล่าคะ (ไม่ทราบว่าในใบเสร็จจะมี datecode ให้ด้วยรึป่าว)

รบกวนเพื่อนๆที่นี่สอนหน่อยนะคะ ขอบคุณค่า :D
Oldie_Pang
ถ้าจะให้แนะวิธีดู BBag จริงๆ จังๆ......คงนานมากๆ เลยค่ะ เพราะว่ามันมีรายละเอียดมากกว่าหลุยส์ เช่น ไม่มีลาย ทำให้เราจับไต๋ได้ยากหน่อย เหอๆ

เอาว่า ถ้าได้ไปดูด้วยตัวเอง หนังของจริงเนี่ย จับแล้วจะแบบว่า นิ่มมาก นิ่มสุดๆ อ่ะจ๊ะ ถ้าให้ดี ลองขอดูเพื่อนที่มีของแท้ก่อน แล้วจำสัมผัสไว้ เวลานัดดูของนะคะ

ส่วนเรื่องใบเสร็จ เนื่องจากว่า BBag ไม่เหมือนหลุยส์ คือ เค้ามี authorized dealer เยอะกว่า ทำให้ใบเสร็จ แต่ละที่ไม่เหมือนกันอ่ะจ๊ะ บางที่ เช่น ร้าน song ในยุโรป ใบเสร็จแบบว่า เหมือนที่บ้านเราซื้อใบเสร็จสำเร็จเลยอ่ะค่ะ
Ant
เคยเขียนไว้คร่าวๆในนี้ค่ะ

ใช้หลักเดียวกันทุกรุ่นจ้า

http://www.marketathome.com/template/e6/s_showdata.php?shopid=3893&qid=833685
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3