เพื่อนๆ ซื้อเสื้อผ้าแบรนด์ไทย ชอบซื้อยี่ห้ออะไรกันมั่ง
โดย pim3113
pim3113
เห็นแบรนด์นอกเข้ามาเยอะ แต่เราว่าของดีไซเนอร์ไทยก็มีสวยๆ ออกมาเหมือนกัน
เลยอยากจะถามกันเล่นๆ ว่าชอบของใครกันมั่งคะ :wink:
prasama
ชอบ soda,issue ค่ะ
cutemom
เชียงใหม่ไม่ค่อยมี shop แบรนด์ดังๆมากนะคะ เท่าทีพอจะหาได้แถวๆนี้ก็ มี guess, jaspal, chaps,cc-oo, esp...ชอบซื้อแบรนด์พวกนี้หมดล่ะคะ เพราะเท่าทีจะหาซื้อได้ :D
Bee
ชอบ soda, playhound, hound & friends ค่า
pete
เดิมก็ซื้อ MNG, Zara, Soda ค่ะ แต่ตอนนี้กำลัง crazy ยี่ห้อ Kloset อยู่ค่ะ สวยหวาน น่ารักมากมายค่ะ :oops:
Aey
ชอบ esp ค่ะ แบบสวย ราคาไม่แพงเลย ชอบมากๆ

^^
Jinny
ชอบ หลายแบรนด์เลย แต่ที่ชอบมากๆ Boulevard,Kloset,Sretsis(อันนี้แอบแพงไปนิดส์),Seneda,Boudoir(แพงเช่นกัน) แต่รับประกันความงาม ชอบลายพิมพ์ผ้า งามแต้แต้
veryorn
ถูกใจคอลเล็คชั่นไหน ก้อซื้อยี่ห้อนั่นแหละค่ะ jaspal,soda,cc-oo,esprit-edc,zara,morgan,cop
sandy
ที่ชอบๆมาเรื่อยๆก็คงเป็น SODA อ่ะค่ะ

ส่วนพวก Jaspal กะ playhound นานๆซื้อทีค่ะ

จะว่าไปเราก้อแอบช้อปแบรนด์ต่างประเทศเยอะเนอะ เสียดุลหมดแฮะ :cry:
matang
ชอบ หลายแบรนด์เลย แต่ที่ชอบมากๆ Boulevard,Kloset,Sretsis(อันนี้แอบแพงไปนิดส์),Seneda,Boudoir(แพงเช่นกัน) แต่รับประกันความงาม ชอบลายพิมพ์ผ้า งามแต้แต้

นี่ที่มาตังตอบนี่น่า ชื่อเปลี่ยนอีกแว้ว
gift
เสื้อผ้าไม่ค่อยมียี่ห้อโปรดน่ะค่ะ แต่ถ้าเป็นรองเท้า
ชอบของร้าน undress สยามซอยไหนจำไม่ได้น่ะค่ะ
แบบว่าเป็นร้านเดียวที่สูงแค่ไหนก็ใส่ได้
Mmeaw
แบรนด์ไทยก็ชอบ soda เหมือนกัลลลล

+ เพิ่ม พวก boudoir , munchu's , kloset, sretsis, seneda อ่ะจ้า :D
gift
อืม..นึกขึ้นได้...
จริงๆชอบแบรนด์นึงชื่อ I love no name อยูตรงโรงหนังสยาม แถวๆร้านโดโด้คลับ
ขอบอกว่าถูกมากกกกกกก
คนดีไซน์เคยออกแบบให้ playground มาก่อนแล้วตอนนี้ออกมาทำเอง
เสื้อผ้าก็จะแนว playground แต่ราคาถูกกว่าสุดสุดดดดดดดดด

ตอนนี้ซื้อเป็นลูกค้าประจำไปแล้ว ลองไปดูนะคะ
มันจะอยู่ข้างหลังร้านตัดผม chic club แต่ว่ามันจะแบบแขวนๆอยู่ตรงทางเดินนะคะ :lol:
gif
ชอบsenada กะ munchu's ค่ะ ใส่แล้วสวยหวานทั้งคู่เลย
boudior กะ sretsis ก็ชอบ แต่แพง ซื้อไม่ไหว่ ต้องรอให้พี่สาวซ์อแล้วค่อยเอามาใส่ค่ะ แหะๆ :lol:
Geng
esprit กับ edc ค่ะ
แบรนด์อื่นใส่ไม่ได้ เพราะเราตัวเล็กมากมาย
ning
ชอบ muung doo สะกดถูกป่าว ไม่แน่ใจ เราว่าสวยดี หรือไม่ก้อพวก greyhound, jaspal จ้า
sweetie
ถ้าซื้อบ่อยสุดก็ Soda ค่ะ รองมาก็ Greyhound Senada Sretsis อันนี้ชอบมากก แต่หลังๆจะสนใจaccessoriesมากกว่าแล้ว เพราะเสื้อผ้ามันแพงมากๆเลยอะ
NichY
ชอบ mng อ่ะค่ะ เพิ่ง สอย ยีนส์ มา อ่า อิอิ
rocky_cb
สำหรับพี่ตัวโต เสื้อผ้าแบรนด์ที่น้องๆใช้ พี่ใส่มะด้าย ส่วนใหญ่ได้ของ Mark And Spencerค่ะ คนตัวใหญ่ใส่แล้วตัวกระทัดรัดขึ้น กางเกงยีนส์ใส่แล้วสวย เป็นยีนส์ที่ใส่ได้คือมีขนาดให้ใส่ เพราะไปลอง 7 มานะคะ ใหญ่สุดของหญิง ก็ไม่สามารถค่ะ ออกมาฟิตตะโพก เอวบานเลย
bobo
ปกติก้อซื้อSoda Greyhound Hound & Friends workshop ค่ะ^^
bell123
ODDYSSEE อ้ะ แนะนำๆๆๆ อยู่ชั้น 3 siam center
fly now soda heidi's
WWA sretsis PHI GREYHOUND ISSUE

น่ารักทุกร้านเลย แต่บางร้านก็แพงหูฉี่
ซื้อที น้ำตาร่วงงเลย
555
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3