ช่วยดู speed cherry ให้ด้วยค่ะว่าจริง เปล่า ช่วยด้วยค่า
โดย BoysanovA
BoysanovA
รู้สึกแปลก ๆ กับ ตัว cherry มาก ๆๆๆๆๆๆๆ เลยค่ะ ช่วยดูให้หน่อยได้ไหมค่ะ
BoysanovA
รูปเพิ่มค่ะ
Miss_Dior
ต้องถ่ายสแตมป์ต้องleather leaf มาให้ดูชัดๆอ่ะจ้ะ อย่างเดียวเลย เอาแบบมุมตรงๆนะคะ คือรูปมันเบลอๆน่ะค่ะ
aussie
ดูเเปลกๆ เหมือนกันค่ะ อย่างที่เจ้าของกระทู้สงสัยเรื่องเชอรี่

ที่สังเกตได้อีกอย่างคือ ตำเเหน่งที่เย็บหูจับก็เเปลกๆ ไม่เที่ยง ถ้าเทียบกับสปีดี้โมโนเเล้ว หูจับจะวางเย็บในตำเเหน่งที่เหมือนกัน ทั้งซ้ายเเละขวา หน้าเเละหลัง (ไม่เเน่ใจว่าจะเหมือนกันหรือเปล่านะคะ ไม่สันทัดลายนี้เลยค่ะ)

ถ้าจะให้ชัวร์ที่สุด ขอดูเเสตมป์ชัดๆ อย่างที่ความคิดเห็นด้านบนบอกไว้น่ะค่ะ ถ่ายมาชัดๆ นะคะ รับรองว่า ช่วยดูให้ได้ชัวร์ๆ เเน่ๆ คะ

ปล. เพิ่งหัดดูได้ไม่นาน ไม่ชำนาญมากเท่าไหร่ค่ะ

:) :)
Earth
ปลอมแน่ๆเลยค่ะ เอามาเทียบแล้ว ไม่เหมือนของเราเลยค่ะ ที่ผ่านมาเคยมีคนมาโพสต์ให้ดู การวางลายจะเหมือนกันหมดค่ะ แต่ใบนี้ไม่เหมือนเลย สีแปลกด้วย Datecode ก็ font แปลกๆน่ะค่ะ เลยคิดว่าปลอมแน่ๆค่ะ เดี๋ยวเราจะพยายามถ่ายของเราให้ดูเทียบกันตามแต่ละมุมนะคะ
ซื้อมาหรือยังคะ ถ้ายังไม่ได้ซื้อก็อย่าซื้อค่ะ เพราะมันไม่แท้ 99.999% ค่ะ 8O

รอนิดนะคะ พอดีต้องย่อรูปด้วยค่ะ
BoysanovA
รูปเพิ่มค่ะ ฝากเพื่อนๆ ทุกคนในบอร์ดช่วยดูหน่อยนะค่ะ ไม่แนใจเลย มันแปลกๆ อย่างที่ว่าจริงๆด้วยค่ะ ถ่ายรูปไม่เก่ง ถ้ายังไม่ชัด บอกด้วยนะค่ะ
Earth
รูปมาแล้วนะคะ ลองเทียบดูค่ะ Earth พยายามถ่ายมุมที่เหมือนที่สุดแล้วนะคะ สีเพี้ยนและเข้มกว่าจริงหน่อยเพราะมือมากต้องเปิด Down light ช่วยเยอะน่ะค่ะ ขออภัยน้องเป๋าเป็นน้องดำดอทคอมไปหน่อยเพราะไปออกรบมาน่ะคะ รักมาก ไปด้วยทุกที่เลย แต่ให้ดูลายเป็นหลักนะคะ :o
Earth
ลืมรูป Leaf อีกด้านที่ไว้ห้อยกุญแจค่ะ ขอโทษทีค่ะ ลงหลายรอบเลย
gamelynne
พี่เปิ้ลจ๋า ใจเย็นเน้อ นู๋ลงรูปใบของตัวเองเปรียบเทียบให้ชมนะค่ะ

การวางลูกเชอร์รี่ใบของนู๋ ตรงกันกับใบของพี่ Earth ค่ะ

น้องเชอร์รี่หน้ายิ้ม ก้านจะออกสีเขียวอมฟ้าค่ะ

ส่วนหน้าเหวอๆ เค้าจะออกสีฟ้ามากกว่าค่ะ

จำได้ว่าพี่แป้งเจ้าเก่า เคยลงกระทู้จับผิดน้องเชอร์รี่ไว้ มีประโยชน์มากๆค่ะ

เดี๋ยวแว๊บไปหาที่เวปเก่าให้ก่อนนะค่ะ
gamelynne
เจอแย้วค่ะ พี่เปิ้ลลองเปรียบเทียบน้องเชอร์รี่ดูนะค่ะ

http://www3.marketathome.com/template/e6/s_showdata.php?shopid=3893&qid=402413

การวางลูกเชอร์รี่ที่รันลงไปแถวนึงกรณีนี้ เกิดได้ค่ะ สังเกตรูปในเวปหลุยส์นะค่ะ
นับลงจากด้ายสีแดงน้องเชอร์รี่จะเป็นหน้ายิ้มขึ้นมากก่อนค่ะ ซึ้งจะตรงกับใบที่พี่เปิ้ลมีอยู่ค่ะ
แต่นู๋ก็ติดใจ datecode ค่ะ ไม่มีความรู้เรื่อง front แบบนี้เลยค่ะ
น้องเชอร์รี่วางจำหน่ายในช่วง Spring Summer 2005
honeyp
ถ้าเป็นของปลอมนี่นับว่าปลอมเหมือนมากๆเลยอ่ะ แต่ฟอนท์ของ Datecode ดูอ้วนๆไปนิด แล้วตัว R ตรงแสตมป์ก็แอบห่างด้ายไปหน่อย
Geng
บนอักษร LV ต้องเป็น happy cherry และด้านข้างอักษร LV เป็น surprised cherry ไม่ใช่หรอคะ ตามที่แป้งบอกไว้

แต่รูปของคุณ จขกท. มันสลับกับของคนอื่น ๆ หมดเลย :roll:
Oldie_Pang
เจ๊แจน ถะ ถะ ถูกต้องนะคร้าบบบบ

สำหรับน้องสปีดี้ ใต้ตัว LV ต้องเป็น smily cherry เท่านั้นนะจ๊า....ว่าแต่ใบนี้ ปลอมค่อนข้างเนียนเลยอ่ะค่ะ ลองสังเกตดูว่า ของเพื่อนคนอื่นๆ ใต้ตัว LV จะเป็น smily cherry เท้านั้นจ้า
แต่ว่าในส่วนของรุ่นอื่นๆ เช่น Bucket, Compact Zip Wallet การวางลายจะแตกต่างกันออกไป ลองไปศึกษาดูในบอร์ดเก่าได้นะค้า (ไม่แน่ใจว่าแอ๊นท์เอามาแปะที่นี่ยังจ๊ะ)
Oldie_Pang
คุณเปิ้ล ตามลิ้งค์น้องนุ่มไปโลดเลยจ๊ะ :D
Earth
น้องนุ่ม เชอร์รี่หนูขาวจั๊วน่ากินจังอ่ะ ของพี่ทำไมมันดำจังเยย แต่พี่เอาเค้าไปเที่ยวทุกวันอ่ะ ใบอื่นไม่ค่อยใช้ เห็นแล้วอิจฉาอ่ะ

ตอนนี้นุ่มเป็นไงมั่ง สบายดีนะจ๊ะ

take care จ้า
authentic_lv
มาช่วยดูค๊ะ ไม่อยากพบอกเลยค๊ะ ว่าเป็นของปลอม ค่อนข้างเนียนเลยค๊ะ คุณเปิ้ลได้มาจากไหนค๊ะ ลองเอาไปคืนเค้าดูนะค๊ะ
Earth
คุณเปิ้ล ยังไม่ได้ซื้อใช่มั้ยคะ ใจเย็นก่อนน้า

ค่อยๆหา เด๋วคงมีคนมาปล่อยอีกเยอะน่ะค่ะ
noize
รู้สึกว่า leather leaf มันยาวไปนิดนึงอ่ะ ( หรืออาจเป็นเพราะการถ่ายรูป ไม่แน่ใจ )

และ ตัว R มันก็น่าจะติดกะปลายฝีเข็มไม่ใช่เหรอคะ :roll:
Oldie_Pang
คุณเปิ้ลเป็นไงบ้างค้า ส่งข่าวด้วยเน้อ เพื่อนๆ ทุกคนเป็นห่วงจ๊ะ
bowja
เป็นกำลังใจให้คุณเปิ้ลนะค่ะ เพื่อนทุกคนน่ารักจริงๆค่ะ
goat18
เป็นห่วงจัง ยังไม่อยากให้ซื้อไปเลย เพราะว่า รู้ว่าถ้าได้ของปลอม แล้วความรู้สีกเป็นไง เพราะว่าเคยได้มาแล้ว เจ็บๆสุดๆๆ ครั้งเดียวเข็ดเลย ตอนนี้จะซื้อก็เลยต้องดูดีๆๆ ถ้าไม่แน่นใจไม่เอา เอาความsureเป็นหลัก
tarnja
โอ้ มานเหมือนจริงๆเนอะ ดูตอนที่รูปไม่ค่อยชัด เหมื๊อน เหมือนอ่ะค่ะ
B
ขอบคุณเพื่อนๆๆๆ ทุกคนด้วยมากๆๆๆๆ เลยค่ะ ที่ช่วยดูให้ เป็นอย่างที่คิดจริงๆๆ ว่าปลอม ขอบคุณมาก มาก มาก เลยนะค่ะ โดยเฉพาะน้องนุ่ม น่ารักมากๆๆ ค่ะ พี่เปิ้ลขอบคุณมากนะจ๊ะ
lemon
เราว่าแล้วว่ามันน่าจะปลอม เพราะดูจากสีที่ถ่ายรูปมามันค่อนข้างจะด้าน
วันนี้เลยได้ฤกษ์หยิบ Cherry ของตัวเองมาดูเปรียบเทียบทีละจุด ของเรา
จะเหมือนของคุณ Earth และน้องนุ่ม ค่ะ ไม่เหมือนของเจ้าของกระทู้เลยแม้แต่น้อย
น่ากลัวจริงๆ นะ ของปลอมสมัยนี้ ดูยากขึ้น ยากขึ้น :cry:
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3