Mulberry Bays กับปัญหาหน้าฝน
โดย shopaholicme
shopaholicme
ใครก็ได้ช่วยทีค่ะ

มันเป็นจุดๆๆๆ เลยง่า :cry: :cry: :cry:

ซื้อร้านคุณจุ๋มอ่ะค่ะ เห็นบอกว่าเอาไปให้ที่ shop นวดให้ มันจะหาย จิงป่าวคะ?

หรือว่าจะกู้ภัยยังไงได้ม่างอ่า แง๊ๆๆๆๆ

แล้วเมื่อวันก่อนคุณแม่เอาไปใช้ เล็บแอบข่วนกระเป๋านู๋ด้วยง่ะ

Y_Y

bays จ๋า นู๋ขอโทดดดดดดดดดดดดดดดด
ใจแทบสลายยย
Y_Y
jachamai
เอาไปที่ชอปเลยจ้า แต่มันก็ไม่กลับมาเหมือนเดิมน๊า อาจดูจางลงบ้างเท่านั้นเอง ของเราก็เป็น โดนหยดน้ำวันแรกที่ถอยจากชอปเลย เศร้ามากๆ
sweetie
ของเราเยินกว่านี้เยอะเลยค่ะ จนสีเปลี่ยนแล้ว 55 เศร้ามากมาย เอาไปให้ที่ช้อปก็ไม่ช่วยให้อะไรดีขึ้นเท่าไหร่นะ เราว่า
Pascale
รอยหยดน้ำนี่ต้องทำใจเลยค่ะ ที่ช็อปคงช่วยอะไรไม่ได้มาก คงไม่สามารถทำให้หายไปหมดหรือกลับมาเป็นเหมือนเดิม เคยถามที่ shop กับที่ขายอยู่ในห้าง central world เค้าบอกว่าเวลาซื้อจะฉีดสเปรย์กันน้ำให้น่ะค่ะ เพราะว่าหนังโดนน้ำไม่ได้ มันจะด่าง

แต่ถ้าฝากหิ้วมา ควรหาซื้อสเปรย์กันน้ำมาฉีดเองค่ะ
ขอบคุณมากๆๆเลยค่ะ

ว่าแต่หิ้วกาเป๋าเข้าไปในช็อป&บอกพี่เค้าว่าเป้นรอยย ละก็รอๆๆๆ พอเสร็จก้อเดินออกมาเฉยๆเรยเหรอคะ??

ควรตอบแทนอะไรรึป่าวว??

เห็นว่าใบนี้ไม่ได้ซื้อที่พารากอน แต่ก็เข้า shop พารากอนได้ใช่มะคะ?
jachamai
SA น่ารักค่ะ เค้าจะฉีดสเปรย์กันน้ำให้ด้วย พร้อมกับเช็ดทำความสะอาด จขกท.ต้องทิ้งกระเป๋าไว้นานประมาณนึงค่ะ ตอนจ๋าไปชอป ก็จะเตรียมเป๋าเล็กๆไปใบนุง จะทิ้งน้องเบย์ไว้ไงคะ แล้วก็ไปเดินดูนู่นนี่ ขากลับก็ซื้อขนมมาฝากนิดหน่อยก็น่าจะโอเคนะคะ
อยากเล่าเรื่องตื่นเต้นล่ะ ล่าสุดที่เอาเป๋าไป remove รอยหยดน้ำ พอทิ้งกระเป๋าไว้ที่ชอปก็เดินลอยชายออกมาเลย ได้ยินเสียงพนักงานเรียก นึกว่าอะไร จ๋าลืมแหวนเพชรไว้ในช่องเล็กๆอ่ะค่ะ กรี๊ดดด.... แบบว่าลืมจริงๆว่าใส่ไว้ ซื่อบื้อมาก (ขอบอกนิดนุงว่า 2 กะรัตครึ่งง่ะ ซึ่งเยอะสำหรับเราแล้ว) เป็นแหวนที่สามีให้น่ะค่ะ แทบเป็นลม ต้องขอบคุณ (แทบจะกราบเลยมั๊ง)SA ท่านนั้นมากๆ ดั๊นนึกชื่อไม่ออกตอนนี้ ก็เอามาเล่าสนุกๆค่ะ :D
TUBTIM
ทำใจ ขายทิ้งโลดค่ะ เพราะเจอมาแล้ว ต่อมาเลยซื้อแต่สีช็อคโกแลตค่ะ เพราะมองไม่ออกจ้า
Pascale
ได้ยินเสียงพนักงานเรียก นึกว่าอะไร จ๋าลืมแหวนเพชรไว้ในช่องเล็กๆอ่ะค่ะ กรี๊ดดด.... แบบว่าลืมจริงๆว่าใส่ไว้ ซื่อบื้อมาก (ขอบอกนิดนุงว่า 2 กะรัตครึ่งง่ะ ซึ่งเยอะสำหรับเราแล้ว) เป็นแหวนที่สามีให้น่ะค่ะ แทบเป็นลม ต้องขอบคุณ (แทบจะกราบเลยมั๊ง)SA ท่านนั้นมากๆ ดั๊นนึกชื่อไม่ออกตอนนี้ ก็เอามาเล่าสนุกๆค่ะ :D

พี่จ๋าเอามาลืมไว้ที่บ้านจอยบ้างจิ เดี๋ยวจอยจะเล่นมายากลให้ดู อิอิ
jachamai
ยายจอย เดี๊ยะ เดี๊ยะ ...จะโดนหยิก ฮึ! คนยิ่งขวัญเสียนะยะตอนนั้นน่ะ ทั้งขำและโมโหตัวเองไปพร้อมๆกัน บ้ามากเลยอ่ะจอย ไม่กล้าบอกใครนะ กลัวโดนด่า หุหุ
didy
เคยทิ้งไว้..แต่ประมาณ 1 อาทิตย์อ่ะค่ะ จางลง แต่ก้อเห็นอยู่ดี

แต่ของเรา ๆ ซื้อสเปร์ยมาฉีดนะ ฉีด ๆๆๆ ไปเรื่อย มันก้อหายไปเองอ่ะ
dodger
อยู่ดีๆก็เป็นยายไปซะแล้วน้องจอย 555
natty
เห็นแล้วเศร้าแทนเลยค่ะ... :oops:

เราพกถุงพลาสติกไว้ในช่องซิปในกระเป๋าเลยอ่ะ ฝนตกก็เอาใส่ถุงแล้วรวบถือเลยอ่ะค่ะ

เดินกลางสยามมาแล้วไม่อายด้วยแต่กลัวเป๋าเปียกอ่ะ....... :(
Plaza
^
^^
^^^
ทำเหมือนคุณ natty เลยค่ะ
จะพกถุงพลาสติกไว้เผื่อฉุกเฉินหลบฝนไม่ทันยามเดินสยาม
ยิ่งพวกนาฬิกาบางเรือนเราพกถุง zip lock ติดกระเป๋าไว้ด้วยค่ะ
ถ้าฝนตกหนักๆ จะเอานาฬิกาใส่ถุง zip lock ไว้เลยค่ะ เสียดายค่ะ ไม่อยากให้โดนน้ำ
เศร้าใจค่ะ

หวังว่า shop จะกู้ภัยน้อง bays ไว้ได้นะคะ

เครียดมากกก

(สรุปว่าเข้า shop ฟรี แต่สงสัยว่าหาถุงพลาสติกใบใหญ่น่ารักๆไว้ใส่จะต้องเสียทรัพย์เยอะแน่นอลลล :lol: )

เอ๊... แต่ว่าถ้ายอมให้เปียกไปทั้งใบเรยเนี่ยยย
มันอาจจะกลายเป็นสีช็อคโกแลตมั๊ยน๊า

อิอิ อาจจะได้สีใหม่ใช้ฟรีนะคะ :wink:

ใครลองก่อนรบกวนแจ้งผลด้วยยยยย ^ ^
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3