ขอคำแนะนำค่ะ อยากตามหา Chanel รุ่นเก่าๆ หาได้ที่ไหนบ้างคะ
โดย alisa_uk
alisa_uk
ไม่แน่ใจว่าผิดกฎรึเปล่านะคะ ถ้าผิดต้องขออภัยด้วยค่ะ
เรื่องของเรื่องคือ อยากตามน้อง East West หลายสีมากอะค่ะ
แต่หาเมืองไทยไม่ได้เลย ไปถามร้านหิ้ว brandname มาวันก่อน เหมือนเค้าต้องไปหาจากที่ญี่ปุ่นให้
เปิดราคามาเกือนแสน เลยถอยดีกว่าอะค่ะ
ไม่ทราบว่าเพื่อนๆในนี้มีแหล่งซื้อน้องแนล รุ่นหายากๆที่ไว้ใจได้ที่ไหนบ้างมั้ยคะ ขอหลังไมค์มาก็ได้ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคะ
:p
sukiyaki
eBay ค่ะ แล้วก็ร้านมือสองที่อเมริกา ตอนนี้ติดมากเลยอ่า มักจะมีของสวยๆ หายากๆออกมาค่ะ ราคาขึ้นกับความหายากและสีค่ะ แต่ eBay ต้องดูเป็นค่ะ
PinkieLonely
มีอยู่ร้านนึงค่ะ ชื่อร้าน Vintage Store อยู่ที่ Eight ทองหล่อค่ะ มีของ vintage เยอะเลย
สำหรับคนที่ชอบ vintage จริงๆ ของเก่าเห็บ แต่สภาพเนี้ยบทุกใบ ราคาอาจจะสูงอยู่บ้าง

แล้วก็อีกร้านนึงที่เห็นเยอะๆ ก็ร้าน Chic Shhop Brandname ที่ J Avenue ทองหล่อค่ะ
เห็นเค้ามีวางพวกแบบ chanel kelly อะไรดู vintage ๆ หน่อยๆ เยอะเหมือนกัน
มีเว็บด้วย ลองเข้าไปดูก่อนได้ค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3