กระทู้รูป: ขอเชิญร่วมประมูลเพื่อนำรายได้ไปทำบุญ จัดกิจกรรมที่บ้านคนชรา
โดย Meesook
Meesook
จากไอเดียที่จะจัดประมูลของ เพื่อนำเงินไปทำบุญ และทำกิจกรรมที่บ้านคนชรา http://forum.siambrandname.com/showthread.php?t=52802 ตอนนี้ได้รวบรวมของมาแล้วค่ะ ซึ่งมีเพื่อนๆ สมาชิกใจบุญส่งรูปสินค้ามาร่วมมากมายค่ะ ซึ่งผู้ใจบุญทั้งหลายเหล่านี้ จะได้รับหนังสือธรรมะ หรือหนังสือสวดมนต์ sponsored by คุณนิว newsguy และหนังสือบางส่วนของทินีค่ะ

มีของทั้งหมดประมาณ 70 กว่าชิ้น ต้องขอโพสแยกเป็น 2 กระทู้ เพราะรูปเยอะ เดี๋ยวกระทู้โหลดยากค่ะ กระทู้รูปอีกกระทู้ตามลิ้งค์ค่ะ http://forum.siambrandname.com/showthread.php?p=338923#post338923

ของทั้งหมดจะไม่แยกประเภทนะคะ เพราะโมเดอร์เรเตอร์ oldie_pang แนะนำให้โพสห้องนี้ เนื่องจากไม่ใช่การขายของค่ะ ก็เลยไม่ต้องแยกประเภทของแล้วค่ะ

กติกาการประมูลก็ง่ายๆ ค่ะ เพิ่มราคาได้อย่างต่ำ 50 บาท ขั้นสูงไม่ลิมิตค่ะ ใส่ราคามาแบบไม่อั้นเลยก็ได้ค่ะ แต่กระทู้นี้ ขอเป็นกระทู้สำหรับให้ดูรูปของที่นำมาประมูลเท่านั้นนะคะ เพื่อไม่ให้กระทู้นี้หนักเกินไปจนโหลดยากค่ะ รายละเอียดการประมูลและการโอนเงินจะอยู่ในกระทู้ประมูลค่ะ

ส่วนกระทู้ประมูลจะเป็นอีกกระทู้ตามลิ้งค์ค่ะ http://forum.siambrandname.com/showthread.php?p=338231#post338231

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ... :)
Meesook
1. น้ำหอม Issey Miyake ค่ะ ขนาด 75 มิลค่ะ + กับ deodorant ค่ะ เป็นของใหม่เลยนะคะ ป้ายยังติดอยู่ค่ะ จากคุณ mAy

ราคาเริ่มต้นที่ 1 บาทค่ะ

Meesook
2. กระเป๋า Ragazze สีน้ำตาล ใช้น้อยมาก อาศัยอยู่ในตู้มาประมาณ 1ปี จากคุณ tai-foon
ราคาเริ่มต้น 900 บาท ค่ะ

Meesook
3. กระเป๋า Guy Laroache สีขาว จากคุณ jaja ราคาเริ่มต้น 400 บาทค่ะ

Meesook
4. VALENTINO ROCK'n ROSE เซตน้ำหอมกลิ่นสุดเซ็กซี่ แพคเกจสวยหรู ของใหม่ ไม่ทราบว่ามีในไทยหรือยังนะคะ กลิ่นหอมมาก ๆ ค่ะ จะใช้เอง หรือ เป็นของขวัญของฝากก็ได้ค่ะ
ในเซตประกอบด้วย :
Eau de Parfum 50 ml
Perfumed Body Lotion 200 ml
Perfumed Shower Gel 100 ml
จากคุณ jannilicious ราคาเริ่มต้น 700 บาท
Meesook
5. พวงกุญแจ celine ของใหม่ค่ะ (เก็บอย่างเดียว) แต่ป้ายเล็กๆ มันหาไม่เจอแล้วค่ะ จากคุณ authentic_only ราคาเริ่มต้น 350 บาท

Meesook
สี่ชิ้นนี้จากคุณนิว newsguy ค่ะ
ทุกชิ้นเป้นของใหม่ ไม่เคยผ่านการใช้งานค่ะ เมื่อมีผู้ประมูลได้แล้ว คุณนิวจะจัดส่งสินค้าโดยไปรษณีย์ลงทะเบียน ส่งฟรีทั่วโลกค่ะ

6. ตุ๊กตาน้องหมา เจมส์คุงสีครีม สะพายเป้สีแดง
ขนาดประมาณ15 นิ้ว ราคาเริ่มต้น 1 บาท

7. ตุ๊กตาเด็กน้อยกางเกงแดง หมวกแดง
ขนาดประมาณ15นิ้ว ราคาเริ่มต้น 1 บาท

8. เสื้อกันหนาวเด็ก สีส้ม ขนาดประมาณเด็กอนุบาลที่สูงประมาณ100เซน ไม่เกิน120 เซนค่ะ ราคาเริ่มต้น 1 บาท

9. เสื้อสีฟ้า+กางเกงสีดำ กันหนาวเด็ก ขนาดประมาณเด็กอนุบาลที่สูงประมาณ100-120 เซนค่ะ ราคาเริ่มต้น 1 บาท

Meesook
รองเท้าทั้งสองคู่นี้ จากคุณ Srichardson ค่ะ

10. รองเท้าสีแดง (ใส่แค่สองครั้ง) ไซส์ 37 สำหรับคนที่เท้ายาวไม่เกิน 22.5 ซม.ราคาเริ่มต้น 199 บาท

11. รองเท้าสีขาว ของใหม่ ไซส์ 37 สำหรับคนที่เท้ายาวไม่เกิน 22.5 ซม. ราคาเริ่มต้น 299 บาท

Meesook
12. รองเท้า อีฟ แซง โลรอง จากคุณ noonee สภาพ 99 % ค่ะ พื้นยังไม่สึกเลย เก่าเก็บเพราะส้นสูงเกินไป สูงประมาณ 5 นิ้วค่ะ ทรงไขว้ด้านหน้า แล้วอ้อมสายมารัดตรงข้อเท้านะคะ เท้ายาว9 นิ้วใส่ได้สวยค่ะ ใส่แล้วดูขาเรียวมากๆ ราคา เริ่มต้น 200 บาทค่ะ

Meesook
สองชิ้นนี้จากคุณ PG
13. เสื้อยืด ผู้ชนะสามารถเลือกไซส์ที่ต้องการได้ มี s m l ลงใน Editor's choice ของหนังสือ FHM เป็นเสื้อที่น้องชายคุณปุ๋ยทำเองกับเพื่อนค่ะ ก็จะมีอยู่ไม่กี่ตัว ใส่แล้วไม่ซ้ำกับใครแน่นอนค่ะ ราคาเริ่มต้นที่ 79 บาทค่ะ

14. น้ำหอม The Body Shop ของใหม่ค่ะ กลิ่น Zinzibar ขนาด 30 ml ราคาเริ่มต้นที่ 99 บาทค่ะ

Meesook
15. ชุดเดรสสีชมพูโอล์ดโรส เอวรูด ผ้า cotton น่ารักค่ะ จากคุณ noo_pizza ราคาเริ่มต้นประมูล 111 บาท
Meesook
ทั้ง 4 อย่างนี้ มาจากคุณ valentino ค่ะ (เป็นผู้ที่ส่งของมาประมูลเยอะที่สุดเลยค่า...)

ทุกชิ้น มีค่าส่ง/ท่าน 30 บาท

16. ชุดสีฟ้า ราคาเริ่มต้น 99 บาท

17. เสื้อผ้าชีฟอง ปล่อยชาย ราคาเริ่มต้น 99 บาท

18. กระเป๋าผ้าลูกไม้ ราคาเริ่มต้น 99 บาท

19. เดรสลายดอกไม้ ราคาเริ่มต้น 99 บาท

Meesook
ทั้ง 4 อย่างนี้ มาจากคุณ valentino ค่ะ (เป็นผู้ที่ส่งของมาประมูลเยอะที่สุดเลยค่า...)

20 Dress from KOREA เริ่มต้น 99 บาท

21. เดรสสีดำ เริ่มต้น 99 บาท

22. กระโปรง SEVENTEEN SIAM SQUARE เริ่มต้น 180 บาท

Meesook
ทั้ง 2 อย่างนี้ มาจากคุณ valentino ค่ะ (เป็นผู้ที่ส่งของมาประมูลเยอะที่สุดเลยค่า...)

23. KOREA SCOTT เริ่มต้น 99 บาท

24 FRONTIEER SPAIN ราคาเริ่มต้น 99 บาท
Meesook
ทั้ง 2 อย่างนี้ มาจากคุณ valentino ค่ะ (เป็นผู้ที่ส่งของมาประมูลเยอะที่สุดเลยค่า...)

25. UNIGLO JAPAN ราคาเริ่มต้น 99 บาท

26. NIKE USA ราคาเริ่มต้น 180 บาท

Meesook
ทั้ง 3 อย่างนี้ มาจากคุณ valentino ค่ะ (เป็นผู้ที่ส่งของมาประมูลเยอะที่สุดเลยค่า...)

27. UK VINTAGE ราคาเริ่มต้น 180 บาท

28. UK VINTAGE ราคาเริ่มต้น 99 บาท

29. เดรสสีน้ำเงิน ราคาเริ่มต้น 180 บาท

Meesook

30. กระเป๋าปักเลื่อม ราคาเริ่มต้น 99 บาท

31. เดรส KOREA ราคาเริ่มต้น 99 บาท

Meesook
ทั้ง 4 อย่างนี้ มาจากคุณ valentinoค่ะ เป็นผู้ที่ส่งของมาประมูลเยอะที่สุดเลยค่ะ ทุกชิ้นมีค่าส่ง 30 บาทนะคะ

32. KIKI USA ราคาเริ่มต้น 99 บาท

Meesook
จากคุณ KAT

35.1 รองเท้า Ragazze สีเขียวขี้ม้า Size 38 เริ่มต้น 190 บาท

35.2 รองเท้าผ้าไหมสีแดง ซื้อจากเซ็นทรัลชิดลม Size 38 ใส่ไปครั้งเดียว เริ่มต้น 90 บาท

35.3 รองเท้าซื้อจากฮ่องกง Size 36 เริ่มต้น 50 บาท
Meesook
จากคุณ Aey
35.4 เสื้อ Armani Exchange ไซส์ L แต่น่าจะเหมาะกับสาว size M มากกว่าค่ะ ราคาเริ่มต้น 55 บาทค่ะ

Meesook
จากคุณ marshmallow ค่ะ
35.5 เดรสผ้าป่านซื้อจากสวนลุมไนท์ ใส่ครั้งเดียวจบ ผ้าเบาๆ ใส่สบายๆ ลายสไตล์ทรอปิคัลค่ะ ความยาว 34 นิ้ว ผ้ากระดุมตลอดตัวเหมือนกันนะคะแต่ตัวนี้ผ้าค่อนข้างบางนะคะๆพริ้วด้วยๆ ต้องใส่ตัวในกันโป๊ค่ะ เป็นปฎิโค๊ท หรือขาสั้นก็ได้ค่า ราคาเริ่มต้น 100 บาท

35.6 เสื้อยืดตัวยาวจากสยามๆ ใส่ประมาณ 2-3 ครั้ง ขนาด freesize
สีผ้าสด + กับลายกะโหลกกุ๊กกิ๊กสีชมพู ตัวยาวแบบนี้ ใส่กับเลคกิ้งสบายมากมากเลยค่ะๆ บางทีก็ใส่กับขาสั้น แล้วหาเข็มขัดคาดช่วงสะโพกบนๆ
ราคาเริ่มต้น 50 บาท

35.7 เสื้อสายสปาเก๊ตตี้ปักคอสตูมจิวเวลรี่ ผ้ายืด จัมป์ปลายๆ ซื้อจากหลังการบินไทย ใส่ไปหนึ่งครั้ง สีเขียวเทอร์ควอยซ์แบบนี้น่ารักนะคะๆ ปักคอสตูมเม็ดโตๆสีเข้ากัน ผ้ายืด แต่มีน้ำหนักใส่สบายๆ เหมาะกับสาวๆอก 31-34 ค่ะ ราคาเริ่มต้น 100 บาท

35.8 กระโปรงผ้า cotton เอวยางยืด สีฟ้าพาสเทล ลาย polka dots จากจตุจักร ตัวนี้ตั้งแต่ซื้อมาไม่เคยใส่เลยค่ะ ขนาดเป็นฟรีไซส์ เอวยางยืด ได้ 24-28 ความยาวคลุมเข่าพอดีค่ะๆ ตัวกระโปรงเป็นระบายชั้นๆ กุ๊กกิ๊กๆ
ใส่กับพวกเสื้อกล้าม หรือเสื้อยืด และรองเท้าส้นเตี้ย หรือรองเท้าผ้าใบ ก้ดูสบายๆ สไตล์สาวญี่ปุ่นดีค่า ราคาเริ่มต้น 50 บาท

Meesook
จากคุณ jaja
35.9 kipling ของใหม่ค่ะ ราคาเริ่มต้น 100 บาทค่ะ

Meesook
จากคุณ pp_may

35.10กระโปรง GUESS ผ่าข้าง ผ้ายือได้นbดหน่อย เอว30นิ้ว สะโพก33นิ้ว ความยาวทั้งหมด22นิ้ว ราคาเริ่มต้น 0 บาท

35.11 กระโปรง ARMANI ทรงAนิดๆจ๊า เอว30นิ้ว สะโพก38นิ้ว ความยาวของกระโปรง22นิ้ว ราคาเริ่มต้น 0 บาท

Meesook
ไปดูรูปต่อที่กระทู้นี้ค่ะ http://forum.siambrandname.com/showthread.php?p=338224&posted=1#post338224
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3