มาร่วมทำบุญกันมั้ยค่ะ บริจาคเป็นค่าอาหารกลางวันเด็กๆบ้านเด็กสงเคราะห์ชายจังหวัดหนองคายค่ะ
โดย ting_ja
ting_ja
บริจาคบ้านเด็ก สงเคราะห์เด็กชาย จังหวัดหนองคายค่ะ ร่วมบริจาคได้ที่บช.ของเราค่ะ เราจะไปในอีก สองอาทิตค่ะ

วันนี้ที่บ้านเราไปเลี้ยงอาหารน้องๆมา เลยเกิดไอเดีย ว่าอยากจะเลี้ยงขนมด้วย เพราะน้องๆ

ที่นี้ เป็นเด็กชาย อายุระหว่าง 1-10 เยอะมาก น้องเค้าต้องการขนมอร่อยๆ เช่น เค้ก ขนมกรอบ

บางที เด็กๆก็ต้องการกินขนมบ้าง ซึ่งทาง องค์กรเค้าจะไม่มีจัดหาให้ เค้าจะให้เท่าที่จำเป็นเท่านั้นค่ะ

เราคิดว่า เรามาช่วยกันบริจาคกัน ดีมั้ยค่ะ เพื่อรอยยิ้มของน้องๆ หนู ที่น่ารักทุกคน

+++++++++ โอนที่นี้จ้า SCB BANK ::: Jongkonnee Pukdeesujarits

ACC NO . 887-204996-1

เบอร์โท 081- 8734799

ใครโอนยอดเท่าไหร่ โอนเมื่อไหร่ ชื่อ นามสกุล แจ้งที่เราเลยน่ะค่ะ ทางองค์กรจะมีจม.ขอบคุณให้ค่ะ +++++

หรือใครต้องการบริจาค ข้าวของเครื่องใช้ที่ใช้แล้วก็ได้นะค่ะ เสื้อผ้า อุปกรณ์การเรียน มีแต่น้องผู้ชายน่ะค่ะ

ขอบพระคุณ พี่ๆไว้ล่วงหน้า เลย น่ะค่ะ ขอบคุณ แทนน้องๆด้วยค่ะ

ส่งของที่นี้ค่ะ คุณติ่ง 0818734799

โรงแรมไทยลาว ริเวอร์ไซด์ 051 ถนนแก้ววรวุฒิ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.หนองคาย 43000
ting_ja

เด็กคนข้างหน้านี้ ลูกสาวเราเองค่ะ ไข้เข้าแถว รับอาหาร กะน้องๆ เค้าด้วย
ting_ja

ting_ja

ting_ja

หมดแล้วค่ะ น้องๆแต่ละคน หน้าตาเค้าดูมีความสุขมากที่เห็นเรามาช่วยเหลือ เดือนนึงจะมีคนมาบริจาค

แค่ไม่กี่ครั้ง อาหารที่กินแต่ละวันก็ทั่วๆไป ไม่ค่อยถูกหลักโภชนาการสักเท่าไหร่ ยิ่งขนม ไม่ต้องพูดถึงค่ะ

น้องๆ บางคน บอกว่า ไม่ค่อยได้กินเลย ยังมีคนที่ด้อยโอกาสมากกว่าเราเยอะค่ะ ในสังคม เราน่าจะแบ่ง

น้ำใจให้เค้าบ้างสักนิดก็ยังดีค่ะ ขอบคุณแทนน้องๆอีกทีค่ะ
due
อนุโมทนาบุญด้วยค่าาา สาวสวยใจดี:D
baiyaa
กะแล้ว ว่าเด็กผู้หญิง น่ารัก ตัวขาว อวบๆ ต้องเป็นญาติ

เจ้าของทู้แน่ๆๆ เลย

ยินดีด้วยค่ะ.... น่ารักมากๆ เลยค่ะ
ting_ja
เด็กน้อย ขาวอวบคนนั้น ลูกสาวจอมซนของติ่งเองค่ะ

ได้ยินว่าเค้าให้เข้าแถวเพื่อ รับขนม รีบบึ่งไปเลย อยู่แถวหน้าคนแรกเลยค่ะ

คนนี้ เค้าชอบ กิน
nimnim
อนุโมทนาสาธุด้วยค่ะ ^
JuNeJuNe
อนุโมทนาสาธุด้วยอีกคนค่ะ (>.<)
hut2211
ร่วมอนุโมทนาสาธุด้วยนะครับ
ting_ja
ขอบคุณเพื่อนๆ ที่ให้ความสนใจน่ะค่ะ ใครสนใจยังร่วมทำบุญได้จ๋า

อีกสองอาทิตจะไป แล้วจะเก็บภาพมาฝากค่ะ
wawe
อนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วย พอดีพี่อยู่จังหวัดขอนแก่น ถ้าว่างจะไปร่วมด้วยแจ้งวันที่แน่นอนให้ทราบด้วยนะ
ting_ja
ได้ค่ะ คุณ wawe ยินดีค่ะ เดินทางมาไม่ไกล ยังไง เด๋วติ่ง pm ไปหาน่ะค่ะ
pota
คุณติ่งนี่น่ารักเเล้วยังใจดีอีก^ ^
noonee
หนูนีอยู่อุดรนะคะ แต่ไม่ค่อยว่างไปหนองคายซักเท่าไหร่นะคะ เดี๋ยวส่งของไปทางพัสดุแล้วกันค่ะคุณติ่ง
ช่วย ๆ กัน เดือนธันวาคมจะได้ให้เพื่อน sbn ช่วยเหมือนกันค่ะ จะไปบริจาคเครื่องนุ่งห่ม ผ้าห่มกันหนาว
ให้เด็กที่โรงเรียนแถวชายแดน อ.ด่านซ้าย อ.ท่าลี่ โน่นแหละค่ะ ทางโน้นอากาศหนาวมากเลย ถือโอกาส
ไปเที่ยวด้วยค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3