ครั้งแรกของการริวิววว เลยอยากให้เพื่อน ๆ พี่ ๆ ชม Fendi Peek-a-boo..
โดย zeebil
zeebil
ส่วนตัวแล้ว แอบเข้ามาดูพี่ๆ น้องๆ รีวิวคลังสมบัติกันเป็นประจำ มาคราวนี้เลยอยากเอาของตัวเองมาให้ชมบ้าง เนื่องจากพึ่งได้น้องมาใหม่

ตอนแรกไม่คิดว่าตัวเองจะได้สมาชิกใหม่มาเก็บไว้เป็นสมบัติ :p

แต่เมื่อเดินผ่านช็อป Fendi ที่เกษร ก็มีอะไรบางอย่างมาเตะตา ทำให้ต้องหยุดชะงัก พร้อมกับรีบจั้มอ้าวข้าวไปในช็อป

พอเข้าไปแล้วก็ไม่ได้ออกมามือป่าววว อย่างที่เห็น กลับทำให้กระเป๋าแห้งเหือดแต่หิ้วถุงกระดาษหนัก ๆ ออกมาแทนนน :eek:

ก่อนหน้านี้ ก็เคยหลงเสน่ห์ของ Peek-a-boo สีดำ Zucca interior lining ไปแล้ว แต่พอไปเจอน้องแดงใบนี้ แล้วมันห้ามใจไม่ได้จิง ๆ

ไปชมกันเลยครับบบ

แค่เห็นถุงก็มีความสุขแล้ว ถุงสีดำ ข้างในเป็นสีทองงง

พร้อมกับกล่องแข็งรักษาน้องเป๋า

มาแล้วฮ้าบบบ น้องเป๋านอนรออยู่ใน dust bag สีดำ จิง ๆ แล้วทาง SA ให้ dust bag สีขาวมา แต่ผมขอเปลี่ยนเป็นสีดำ แบบเดิม เนื่องจากว่ากลัวเลอะง่ายครับ

ออกมาโชว์ตัวแล้วครับ ไม่แน่ใจว่าสีนี้เรียกว่าสีอะไร

ดูรูปแบบใส่สายกันบ้างงง อันนี้เป็นสายแบบสั้ันนะครับ

ใบนี้จะเป็น Suede interior นะครับ เอามือลูบข้างใน หนังนิ่มสบายมือมากกๆๆ

รูปชัด ๆ ๆ ของ hardware ครับ

care cards ต่างๆๆ

ลองเอาผ้าพันคอลายเสือมาตกแต่งครับ

รูปชัด ๆ ๆ ของหนังครับ หนังนิ่ม มากๆๆ

การตัดเย็บที่ประนีต น่าใช้งานของ Fendi Craftmanship

จบแล้วครับ หวังว่าทุกคนจะชอบ และเป็นประโยชน์หากมีใครจะติดสินใจรับเลี้ยง Peek-a-boo บ้างงครับ ไว้ว่าง ๆๆ แล้วจะมารีวิวใบอื่นต่อครับ อาจจะเป็น Peek-a-boo black calfskin with snakeskin interior ที่แอบหลงและเล็งไว้อีกใบครับบ

RLoamDee
สีน่ารักมากกกกกค่ะ สวยสวย
น้อง Peek a boo กับบ้านทรงไทย^^
PuengthipPueng
สีนี้สวยจังค่ะ สีแดงกำลังดี ดูผู้ดี๊ผู้ดี :) เป็นคนนึงที่หลงรัก Peek a boo และแบรนด์ fendi เหมือนกันค่ะ ถือกี่ทีก็ดูคลาสสิคตลอด ดูไม่เว่อไม่โหลดี ช๊อบชอบเนอะ อย่าได้ลังเลสีดำใบต่อไปค่ะ แล้วจะรอดูรีวิวใบต่อไปนะคะ
zeebil
ขอบคุณนะครับที่เข้ามาชมรีวิว รู้สึกชอบ Peek-a-boo เหมือนกันครับ ใช้งานง่าย สีดำใบต่อไปคงได้เสียตังค์แน่นอนเลยครับ :p
nutty@SBN
กระเป๋า น่ารัก สีสวย มากเลยค่ะ ว้าว ได้ น้อง Peekaboo ใหม่มาเมื่อไหร่ จะขอรอชมบ้างนะคะ ขอบคุณค่ะ ^^
Metika
แค่ถุงก็อลังการแล้วค่ะ กระเป๋านี้ไม่ต้องพูดถึง สวยเว่อร์เลยค่ะ ชอบมาก อิจฉาๆ ^^
ขอบคุณที่มาแบ่งให้ยลโฉมนะคะ
makeberry
น่ารักมากค่ะ ชอบถุงกะกล่องด้วยอ่ะ หรูมากยินดีด้วยนะคะ
rycool
สวยจังค่ะ สีแดงกำลังดีเลย กล่อง ถุงยังสวยอ่ะคิดดู^_^
ขอบคุณที่นำมาให้ชมจ้า
Meesook
ขอบคุณที่มารีวิวให้ดูกันนะคะ แค่ถุงกับกล่องก็งามกริบแล้ว... Peek-a-boo ก็น่ารัก
ป.ล.แอบชอบบ้านมีใต้ถุนแบบนี้ล่ะี่ะ ^_^
marukojung
กระเป๋าสีสวยมาก ไซส์กำลังดีเลย
ชอบบรรยากาศบ้านแบบนี้ จัง ดูร่มเย็นดี นะค่ะ
Tom & Jerry
กระเป๋าสีสวยแจ่มแต่ไม่แจ๋นค่ะ
ถุงกะกล่องก็อลังการ ดำทองตัดกันดีค่ะ
เจ้าของกระทู้รีวิวละเอียดดีค่ะ
ชอบมากมายค่า

:)
mulberrymulberry
โอวว อยากได้มากค่ะ 8)
janny
ชอบสีกระเป๋า สีสวยมากค่ะ...
Beerjung
กระเป๋าสีสวยดีค่ะ เห็นแล้วอยากได้อ่ะ

แต่ว่า

บ้านน่าจะสวยกว่านะคะ ไม้ทั้งหลังหรือเปล่า?
zeebil
บ้านเรือนไทย เป็นไม้ทั้งหลังครับบบ :)
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3