ร้อนใจคะ มีใครซื้อของกับแม่ค้าชื่อคุณ แ ม่ค้า jessyjess น.ส เครื่องหอม อคัรวรภรณ์ บ้างไหม๊
โดย HiSo_City
HiSo_City
เราโอนเงินค่ากระเป๋าไป 3000 แล้วเพิ่งมาเสริทใน google ว่าแม่ค้าคนนี้ เค้า ถูกร้องเรียนมาก่อน

ร้อนใจอะคะ ตั้งแต่ซื้อของในเอสบีเอ็นยังไม่เคยเจอแบบนี้เลยคะ T_T

ถ้าแม่ค้าไม่คิดจะโกงก็ขอโทษด้วยนะคะ แต่โทรไป ช่วยรับสายด้วยคะ อย่าให้เงิน 3000 เป็นเรื่องใหญ่เลยคะ

สามีเรารู้ เค้าคงยันคุณถึงบ้านนะคะ
deva
เห็น ประกาศเตือนในเวบ ประมูล ว่าเป็นบุคคลฉ้อโกง ไม่ควรโอนเงินหรือซื้อขายด้วย http://www.pramool.com/

น่ากลัวนะคนนี้ เห็นขายของราคาถูกล่อใจ พอเอาชื่อมา search ดูมีประกาศแทบทุกเวบ

http://www.pramool.com/cgi-bin/dispitem.cgi?4385254

แจ้งความเลยค่ะ เป็นกำลังใจให้ได้เงินคืนนะคะ

ปล. ใน sbn ก็มีหลายเคสเหมือนกัน เห็นบอกเปลี่ยนชื่อมาโกงในเวบบ่อยเหมือนกัน
deva
+++++++++++ จากข้อความคุณ yungying ค่ะ น่ากลัวจริง ๆ ++++++++++

"ขอเตือนภัยสำหรับเพื่อนๆๆๆนะค่ะ ถึง ญ จะได้รับเงินคืนครบแล้ว

แต่ไม่อยากให้เพื่อนๆเจอแบบ ญ ค่ะ

บัญชีนี้ติดแบคลิส ในเว็บประมูล นะค่ะ ID ว่า Mugler ค่ะ
http://www.pramool.com/cgi-bin/dispitem.cgi?5857678

แล้วก็เคยมีเรื่องเข้าห้องร้องเรียน กรณีคุณบี เมื่อเดือน 6 ปี 2010
http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1111934

เชื่อว่าได้เปลี่ยนเปลี่ยนชื่อนามสกุลใหม่เป็น คุณเครื่องหอม แล้วค่ะ

< ขอบคุณข้อมูลเพิ่มเติมจากคุณบีมากๆๆนะค่ะ >

กรณีคุณ aoom ใช้ล๊อกอิน pinecrest กับ pinkiiz ค่ะ

http://siambrandname.com/forum/showt...=336521&page=5

น่ากลัวมากๆค่ะ เธอทำมาหลายครั้งแล้ว

และน่าจะวนเวียนกลับมาอีก อยากให้เพื่อนๆๆระวังกันนะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ ^^ หญิง "

++++++++++++++

HiSo_City
เค้าไม่ติดต่อ ไม่ยอมรับสาย จำดำเนิน การ ขั้นสุดท้ายแล้วละคะ
YunGYinGG
ดำเนินการขั้นสุดท้ายเลยค่ะคุณบี ในเมื่อแม่ค้ากลับมาทำแบบนี้อีกแล้ว

เพื่อนๆๆว่าควรทำอย่างไรดีค่ะ คนแบบนี้ถึงจะได้หมดไปเสียทีค่ะ

ถ้าคุณทำความดีไม่มีใครว่าคุณแน่นอนค่ะ

ติดต่อส่งของหรือคืนเงินให้คุณบีด่วนนะค่ะ

ถ้าเงียบหายก็รอหมายจับไปนะค่ะ คุณแม่ค้า
HiSo_City
สงสารบิดามารดา

ขอบคุณ คุณ ญมากคะ
HiSo_City
Originally Posted by jessyjess
มิวมิว - โอนแล้ว-ส่งสินค้าแล้วค่่ะ

ปอแชต - โอนแล้ว-รอส่งสินค้าค่่ะ

ปราด้า - ยังอยู่แต่ขอโฮลการขายไว้ก่อนค่่ะ

ตอนนี้มาต่างจังหวัด อาจล่าช้าเรื่องส่งของไปนิดเพราะเดินทางลำบาก
ต้องขออภัยมาล่วงหน้าค่่ะ กลับกทม วันที่14 ค่่ะ
ลูกค้าที่นัดดูปราด้า รบกวนติดต่อหลังวันที่ 14 นะคะ
สะดวกที่บีทีเอสค่่ะ

ขอบคุณเอสบีเอ็นค่ะ

คุณเครื่องหอม คุณ ไม่ตั้งใจโกง ส่งของไมไ่ด้อย่างคุณว่า อย่างน้อย ก็รับสาย ดิชั้น หรือไม่ก็ ส่งข้อความตอบกลับมา คุณจะอ้างไปเรื่อย ทำไมคะ

เงินแค่ 3000 ดับอนาคต ตัวเอง เลือก เอาคะ
HiSo_City

เป็นเรื่องจริงอะ ต้องอ่านไว้

[SIZE=7] คุณ เครื่องหอม(คุณ นฤมล) เผื่อคุณจะสำนึก

[TABLE]
[TR]
[TD][TABLE="width: 893"]
[TR]
[TD][TABLE="width: 888"]
[TR]
[TD]

ชายคนหนึ่งมีภรรยา อยู่ 4 คน
ภรรยาคนที่ 1
เขารักที่สุด ไปไหนมาไหนด้วยกัน ตามใจตลอดอยากได้อะไร
เขาหาให้ทุกอย่าง
ภรรยาคนที่ 2
เขารักมาก เขาจะทำทุกสิ่ง
ทุกอย่างเพื่อภรรยาคนนี้
และจะไปหาภรรยาคนนี้เสมอ

ภรรยาคนที่ 3 เขารักรองลงมา ดูแลเอาใจใส่พอควร แวะไปหาบางเป็นครั้งคราว

ภรรยาคนที่ 4
เขาไม่เคยสนใจ ไม่เคยดูแลเอาใจใส่ ไม่เคยไปหา ไม่คิดถึงเลย ด้วยซ้ำ

ต่อมาชาย คนนี้ไปกระทำความผิดร้ายแรง
และถูกจับ ต้องถูกประหารชีวิต ก่อนที่จะถูกประหาร เขาขอร้องว่า เขาขอกลับบ้าน
เพื่อไปร่ำลาภรรยาสุดที่รักซักครั้ง
ผู้คุมเห็นใจจึงอนุญาต
เมื่อกลับมาถึงบ้าน เขารีบตรงไปหาภรรยาคนที่ 1
เล่าเหตุการณ์ต่างๆ ให้ฟัง
และถามภรรยา คน ที่ 1 ว่า

" ถ้าเขาต้องตายภรรยาคนที่ 1
จะทำอย่าง ไร? "

ภรรยาคนที่ 1 ตอบน้ำเสียงที่เย็นชาว่า
“ถ้าเธอตาย เราก็จบกัน”

คำตอบที่ได้รับ
เหมือนสายฟ้าที่ผ่าเปรี้ยง!! ลงมาที่เขาอย่างจัง
เขารู้สึกเจ็บปวด และเสียใจเป็นอย่างยิ่ง
นึกเสียดาย ว่าเขาไม่ควรทุ่มเทให้ภรรยาคนนี้เลย

จากนั้นเขาก็ ไปหา ภรรยาคนที่ 2
ด้วยอาการเศร้าโศก เล่า เรื่องราวต่างๆ ให้ ฟัง
และถามคำถามเดิมกับภรรยาคนที่ 2 ว่า

" ถ้าเขาต้องตาย ภรรยาคน ที่ 2
จะทำอย่างไร? "

ภรรยาคนที่ 2 ก็ ตอบอย่างหน้าตาเฉย ว่า
" ถ้าเธอตาย ฉันจะมีใหม่ "

เหมือนสายฟ้า!! ผ่าลงมาซ้ำที่เขา อย่างจัง
เขารู้สึกเสียใจมาก และนึกเสียดายว่าที่ผ่านมา
เขาไม่ควร ทุ่มเทให้ภรรยาคนนี้เช่นกัน

เขาเดินคอตกมาหาภรรยาคนที่ 3
เล่าเรื่องราวต่างๆ ให้ ฟัง
และถาม ภรรยา คนที่ 3 ว่า

"ถ้าเขาต้องตาย ภรรยาคน ที่ 3
จะทำอย่างไร? "

ภรรยาคนที่ 3 ตอบว่า
"ถ้าเธอตาย ฉันจะไปส่ง "

ทำให้เขาคลายความ เศร้าโศกขึ้นมาได้บ้าง
อย่างน้อยก็ ยังมีภรรยาที่จริงใจกับเขา

ก่อนกลับไปรับโทษ
เขานึกขึ้นมาได้ว่ามีภรรยาอีกคน ซึ่งไม่เคยไปหาเลย จึงไปหา ภรรยาคนที่ 4 และถามว่า " ถ้าเขาต้องตาย ภรรยาคนที่ 4
จะทำอย่าง ไร?"

ภรรยาคนที่ 4 ตอบว่า
" ถ้าเธอตาย ฉันจะตามไป ด้วย "

แทนที่เขาจะดีใจกลับนึกเสียใจหนักขึ้นไปอีก
เพราะ...มัน สายเกินไปเสียแล้ว ช่วงที่เขามีชีวิตอยู่
เขาไม่เคยเห็นค่าของภรรยาคนนี้ แต่ภรรยาคนนี้ไม่คิดที่จะทิ้งเขา จะติดตามเขาไปอยู่ด้วย
แล้วชายคนนี้ก็กลับไปรับโทษประหาร
และเมื่อเขาตาย ภรรยาคนที่ 4 ก็ตายตามไป ด้วย.....

เราทุกคนก็ มีภรรยา 4 คน นี้

มีคำถามว่า ภรรยาทั้ง 4 คนเป็นใคร? คิดกันก่อนนะ แล้วค่อยเฉลย...

ทีนี้เรามาดูกันว่า
ภรรยาคน ที่ 1, 2, 3 และ 4
เป็นใครกันบ้าง

ภรรยาคน ที่ 1

ร่างกายของเรา
เพราะเวลาเรามีชีวิตอยู่
เราจะบำรุงบำเรอด้วยของสิ่งทุกอย่าง
อยากได้อะไรก็หาให้
แต่พอเราตายมันกลับไม่ไปกับเรา
เมื่อเราตาย ร่างกายมันก็มีค่าเท่ากับท่อนไม้
ท่อนหนึ่งเท่านั้น

ภรรยาคน ที่ 2

ทรัพย์สมบัติ
เพราะเวลาเรามีชีวิตอยู่
เราจะทำทุกอย่าง เพื่อให้ได้มันมา
แต่พอเราตาย มันกลับไม่ไปกับเรา
แต่ไปเป็นของคนอื่น

ภรรยาคนที่ 3

พ่อแม่ ลูกเมีย ญาติ พี่น้อง
เพราะพอเราตาย
เขาจะทำศพให้เรา ทำบุญไปให้
แปลว่า เขาแค่ไปส่งเราเท่านั้น

ภรรยาคนที่ 4
[SIZE=7]
บุญกับบาป
[SIZE=7] เมื่อเราตายไป
เราไม่สามารถเอาอะไรไปด้วยได้
มีเพียงแค่บุญกับบาปเท่านั้น
ที่จะตามเราไป
.....

ความเห็นผู้ส่ง
เห็นไหมว่าเงินไม่ใช่สิ่งสำคัญที่สุดสำหรับชีวิต
แต่เดี๋ยวก่อนอย่าพึ่งคิดว่าเงินไม่สำคัญ
สำคัญ … แต่
ไม่สำคัญที่สุดเท่านั้นเอง
อย่าลืม…ยังมีเรื่องอื่น
ที่สำคัญกว่าเงินอีกเยอะ

[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
misshana
เราซื้อของกับคุณjessyjessเหมือนกันคะlv pochette
โอนเงินแล้วชื่อบัญชื นฤมล ติงสรัตน์ ธ.กรุงเทพคะ
ยังไม่ได้รับของ โทรไปก็ไม่รับเหมือนกันคะ เบอร์0811044900
รอมาหลายวันละคะ ใครมีข้อมูลมาแชร์กันได้
พรุงนี้จะไปดำเนินการตามกฎหมายละคะ ตามเองเหนื่อยคะ
ขอบคุณคะ ขอบคุณSBNคะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3