อยากแชร์ประสบการณ์ค่ะ เจอลูกค้าแบบเซ็งๆ เอาแต่ใจ ใครเคยเจอบ้างค่ะ
โดย kiki.eushop
kiki.eushop
ขอขอบคุณ ทุกความคิดเห็นดีๆ และ ความเห็น อื่นๆ ก็ จะเอาไปคิดค่ะ ที่เราไม่ขับรถ เพราะมันเป็นเหตุผลส่วนตัวค่ะ
เพราะเราเคยเกิดอุบัติเหตุ กระดูกตรงสะโพกหัก เลยไม่กล้า ขับอีกเลย บำบัดนาน กว่าจะเดินไป ปกติ
ส่วนลูกสาวเรา อายุไม่ถึง 18 ค่ะ คุณไม่ทราบกฏหมายหรอค่ะว่าเขา อนุญาติให้ขับได้ เมื่ออายุเท่าไหร่ ?

ขอบคุณมากๆค่ะ
titled
ถ้าเป็นคนอื่นคงบายตั้งหนแรก แต่คุณเจ้าของกระทู้กับลูกสาวพื้นฐานใจดี
ก็ขอให้เจอแต่ลูกค้าดีๆนะครับ เป็นกำลังใจให้
Spinta
ลูกค้าแบบนี้น่ากัวจัง เป็นเราคงหนีตั้งแต่แรก แต่คุณแม่ค้าใจดีมากค่ะ หวังว่าต่อไปนี้จะเจอแต่ลูกค้าดีๆนะคะ
jinchaya
ก็เขาจะซื้อจากคุณไปขายเอากำไร เขาก็ต้องกดให้ได้มากที่สุด คุณไม่ขายราคานี้ ไม่ส่งที่บ่้าน ก็บอกเขาไปซิคะ จะยอมทำที่เขาต้องการ แล้วบ่นเพื่อ......? เป็นคนอื่นก็คงได้ซื้อขายกันครั้งเดียวไปแล้ว อย่ายอมเป็นเหยื่อสิคะ คุณอยากขาย คุณขายคนอื่นก็ได้ ไม่จำเป็นต้องขายคนนี้นี่คะ

ป.ล. คุณกับลูกสาวหัดขับรถก็ดีนะคะ จะได้สะดวกเวลาไปไหน ช่วยตัวเองได้ ไม่ต้องพึ่งคนอื่นค่ะ เราหัดตั้งแต่อายุ 15 เรียนมหาลัย ไปเรียนเมืองนอก ก็สบายมากเลยไม่ต้องพึ่งใคร .....ขอโทษที่ยุ่งเรื่องส่วนตัว ....ด้วยความห่วงใยค่ะ
mulberrymulberry
เห็นด้วยค่ะ ใจดี เลยลำบากใจที่จะปฏิเสธ เลยต้องมาเหนื่อยใจเอง ใจแข็งนิดนะคะ ไม่ต้องรับ Pre แล้วค่ะ
Originally Posted by titled
ถ้าเป็นคนอื่นคงบายตั้งหนแรก แต่คุณเจ้าของกระทู้กับลูกสาวพื้นฐานใจดี
ก็ขอให้เจอแต่ลูกค้าดีๆนะครับ เป็นกำลังใจให้
kori
คุณอย่าไปยอมให้ใครเค้ามาเอาเปรียบคุณง่ายๆสิคะ อย่าไปยอมเค้า อยากได้ของถูกก็มาเอาเอง ไม่งั้นก็ไม่ต้องเอา
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3