ไม่ได้จับผิดนะคะ แต่มันเป็นความบังเอิญจิงๆ ค่ะ คุณแม่ค้า ead, ead10, ead1O, ead1Q, nook11, nookk11, sandsea, krikrikri และล่าสุด nankanok
โดย iamyimmy
iamyimmy
คือมันเป็นความบัญเอิญจิงๆ เลยค่ะ กะจะหาชุดให้น้องสาว เลยเจอนางอีกแล้วค่ะ
แม่ค้ามากไอดี ead10 .. http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1896982

ถือว่าเป็นภาค 2 ต่อจากกระทู้นี้ละกันค่ะ .. http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1895580

ไม่รู้จะบรรยายยังไง แต่ให้สังเกตจาก location เบอร์โทรศัพท์และอีเมล์ละกันนะคะ

อันนี้ location ค่ะ

----------------------------------------------------------------------------

อันนี้เบอร์โทรและอีเมล์ค่ะ

"ead10"

"ead1O"

"ead1Q"

"nook11"

"nookk11"

"sandsea"

"nankanok"

ตอนนี้ update login ของนางได้ดังนี้ค่ะ..
ead, ead11, ead1O, ead1Q, nook11, nookk11, sandsea, krikrikri และ nankanok
9 ไอดี .. นางช่างขยันจัง - -"

yuwaa
ขอตอบแทนหน่อยนะคะ ดิฉันไม่ทราบว่าคุณมีปัญหาส่วนตัวอะไรกับแม่ค้าสองท่านนี้ ขอเน้นว่าสองท่านเพราะเราเป็นญาติคุณeadที่กำลังพูดถึงเค้ามีพี่สาวและพี่สาวก็เปิดกระทู้ขานสินค้า เหมือนกันด้วยความที่พี่สาวเปิดครั้งแรกไม่รู้การค้าขายทางเน็ตจึงได้นำเบอร์โทรคุณeadเข้าไปด้วยต่อมาถูกแบนทั้งคู่เค้าเลยสมัครใหม่และได้เปลี่ยนแปลงทุกอย่างให้เป็นไปตามกฏแต่ก็ยังมีคนเข้าใจว่าเป็นของคุณeadตลอดและกดแบนพี่สาวเค้าตลอด เค้าเถียงไม่ทันพวกคุณหรอกค่ะ. กระทู้เมื่อวานเราตั้งถามกฎให้พวกเค้าเอง และคุณ iamyimmy ผู้รู้ทุกเรื่องของคนอื่นเคยทราบมั้ยคะว่าเค้าเป็นคนละคน อย่าเอาอารมณ์ตัวเองอยู่เหนือเหตุผล หรือไม่อยากให้ใครหากินแบบสุจริตเห็นไปโผล่คนนั้นที. คนนี้ทีจนเค้าจำได้แล้วว่าเป็นเจ้าแม่ คุณมาทำแบบนี้เป็นผู้ใหญ่หรือป่าวหากินแบบสุจริตยังมาเจอแบบนี้ ไม่ต้องเซิร์ทประวัติloginดิฉันเพราะสมัครมาเพื่อเจอคุณ ่iamyimmyโดยเฉพาะค่ะ อ้อจะสงสัยว่าดิฉันเป็นคุณeadก็ได้นะคะเพราะเห็นชอบสร้างสถานการณ์น่ะค่ะ
eah
เอาหลักฐานข้อมูลมาหักล้างค่ะ ไม่รู้จักใครเป็นการส่วนตัว ไม่ได้เป็นพวกใคร แต่เคารพกฏ กติกา ทางเวปเสมอจร้า

ปล.สะดุ้งนิดหน่อยเพราะชื่อ login 2 ตัวแรกมันเหมือนเราหุหุ
sonwai
จิงๆเราว่าก็โอเคนะ... ถ้าเค้าเป็นคนละคน ก้มีสิทธิ์ที่จะลงของใครก็ ของเค้า

แต่.... ห้ามมีอะไรที่ลงซ้ำกัน... หรือลงลิงค์ทีีมีของแบบเดียวกัน.. อันนี้ไม่แฟร์กับคนอื่น...

ถ้าให้ดีก็ไปตั้ง username อะไร ที่แปลกๆออกไปเ้ลย... แล้วก็พยายามหลีกเลี่ยงอะไรก็ตามที่ทำให่เข้าใจว่าเป็นคนๆเดียวกัน เช้น location/ e-mail/ เบอโทร

ในนี้ มีคนขายของเหมือนกันเยอะแยะไป แต่เค้าก็เป็นคนละคน นะจ๊ะ...

ทำไรก็แบบแสดงเจตนา บริสุทธิ์ไปเลย.... จะได้ไม่เป้นข้อพิพาท

iamyimmy
ขอตอบแทนหน่อยนะคะ ดิฉันไม่ทราบว่าคุณมีปัญหาส่วนตัวอะไรกับแม่ค้าสองท่านนี้ ขอเน้นว่าสองท่านเพราะเราเป็นญาติคุณeadที่กำลังพูดถึงเค้ามีพี่สาวและพี่สาวก็เปิดกระทู้ขานสินค้า เหมือนกันด้วยความที่พี่สาวเปิดครั้งแรกไม่รู้การค้าขายทางเน็ตจึงได้นำเบอร์โทรคุณeadเข้าไปด้วยต่อมาถูกแบนทั้งคู่เค้าเลยสมัครใหม่และได้เปลี่ยนแปลงทุกอย่างให้เป็นไปตามกฏแต่ก็ยังมีคนเข้าใจว่าเป็นของคุณeadตลอดและกดแบนพี่สาวเค้าตลอด เค้าเถียงไม่ทันพวกคุณหรอกค่ะ. กระทู้เมื่อวานเราตั้งถามกฎให้พวกเค้าเอง และคุณ iamyimmy ผู้รู้ทุกเรื่องของคนอื่นเคยทราบมั้ยคะว่าเค้าเป็นคนละคน อย่าเอาอารมณ์ตัวเองอยู่เหนือเหตุผล หรือไม่อยากให้ใครหากินแบบสุจริตเห็นไปโผล่คนนั้นที. คนนี้ทีจนเค้าจำได้แล้วว่าเป็นเจ้าแม่ คุณมาทำแบบนี้เป็นผู้ใหญ่หรือป่าวหากินแบบสุจริตยังมาเจอแบบนี้ ไม่ต้องเซิร์ทประวัติloginดิฉันเพราะสมัครมาเพื่อเจอคุณ ่iamyimmyโดยเฉพาะค่ะ อ้อจะสงสัยว่าดิฉันเป็นคุณeadก็ได้นะคะเพราะเห็นชอบสร้างสถานการณ์น่ะค่ะ

k.yuwaa ดิฉันไม่ได้มีปัญหาอะไรเป็นการส่วนตัวหรอกนะคะ แต่พอดีมีลูกค้าดิฉันมากกว่า 2 ท่านเคยซื้อของกับแม่ค้าท่านนี้ นานเกือบ 2 เดือนโดยที่ไม่ได้ของ พอถึงเวลาก้อปัดอ้างโน่นนี่ บ้างมีเหวี่ยงใส่ แต่ดิฉันไม่ได้เจอกับตัวเองเลยไม่อยากเอาประเด็นเรื่องนี้มาเกี่ยวข้อง

ด้วยความบังเอิญจิงๆ ค่ะที่ดิฉันดันเจอกระทู้ของแม่ค้าตลอด ดิฉันมีงานประจำที่ต้องทำ ไม่มีเวลามานั่งไล่ทุกกระทุ้ทุกวันหรอก เวียนหัวตายพอดี คงน่าจะเป็นชาติก่อนเคยทำเวรทำกรรมร่วมกันมา ดิฉันจึงบังเอฺ๊ญบังเอฺิญเปิดกระทู้เพื่อที่จะหาชุด TOPSHOP ให้น้องสาว และด้วยความบังเอิ๊ญบังเอิญอีกเช่นกันที่แม่ค้าขายแต่ TOPSHOP

ถ้าเป็นคุณจะหาเดรส TOPSHOP คุณจะไปหากระทู้ที่ขาย kloset หรือ sretsis รึเปล่าคะ?? ก้อคงไม่ จิงไม๊??
กระทู้ไหนมีคำว่า TOPSHOP ดิฉันก้อนั่งดูแต่ TOPSHOP นั่นแหละค่ะ

กฎว่าตามกกฎ อันไหนที่ผิดก้อควรยอมรับและแก้ปัญหา อันไหนถูกก้อน่ายกย่อง เท่าที่ดิฉันเห็นแรกๆ แม่ค้าโดนเตือนกระทู้เรื่องรูปและป้าย ถูกไม๊คะ?? และโดนเตือนทุกครั้งจนถูกแบน ถามหน่อยว่าก่อนที่จะโดนแบนเคยโดนเตือนพร้อมเหตุไม๊?? ก้อเคยทุกครั้ง แต่ก้อยังเห็นลงขายแบบไม่สนใจคำตักเตือน อย่างนี้จะมีกฎ เวปมาสเตอร์จะมาเหนื่อยทำเครื่องมือให้โหวตเตือนไว้เพื่ออะไรคะ?? หรือเอาไว้เปลืองฐานข้อมูลเล่นๆ รึเปล่า?? รู้ทั้งรู้ว่าถูกแบนเรื่องอะไร ผิดกฎข้อไหนก้อยังทำ อย่างนี้เรียกว่าผู้ใหญ่รึเปล่าล่ะคะ ดิฉันเห็นน้องๆ ใน SBN บางคนเรียนมัธยมแท้ๆ ยังรักษากฎและรู้จักเคารพกฎได้อย่างน่าชื่นชม แล้วคุณแม่ค้าล่ะ??

เอาเป็นว่า ดิฉันกล่าวอ้างตามหลักฐานค่ะ ไม่ได้มีปัญหาส่วนตัวกับใครทั้งนั้น

ps. ดิฉันไม่ได้เป็นเจ้าแม่หรอกนะคะ แค่คนธรรมดาที่ใช้ search engine เป็น ถ้าดิฉันเป็นเจ้าแม่ คงเปิดสำนักไปนานแล้วล่ะค่ะ คงต้องไม่ต้องมานั่งให้อากู๋ช่วยหาอยู่อย่างทุกวันนี้
yuwaa
ขอบคุณคุณ sonwai ที่ให้ข้อคิดที่ดี ส่วนคุณiamyimmyหลงประเด็นอยู่จนเตลิดไปไหนคะ ดิฉันในฐานะน้องขอใช้สิทธิ์สอบถามความเป็นจริงให้พี่เหมือนที่คุณใช้สิทธิ์อ้างลูกค้ามาเป็นข้ออ้าง ที่ถามว่าคุณทราบมั้ยว่าล็อคอินอื่นที่คุณอ้างว่าเป็นล็อคอินเดียวกับคุณeadมันไม่ใช่คนเดียวกัน ในเมื่อไม่ใช่คนเดียวกันแต่คุณกดแบนเพราะคิดว่าคนเดียวกัน คำว่าคิดว่าคือไม่แน่ใจแต่ได้ทำโทษเค้าไปแล้วแต่คุณอ้างว่าเป็นกฏ ไม่ทราบมีกฏข้อไหนห้ามเพื่อนหรือพี่น้องead ห้ามทำมาหากินในsbn. ถ้าอย่างนั้นบังเอิญคนรู้จักคุณค้าขายในนี้แล้วดิฉันก็กดแบนคนรู้จักหรือพี่น้องคุณได้สิคะ เห็นๆอยู่ว่าคุณขึ้นโพสว่า"นางมีล็อคอินล่าสุด...."เพราะคุณคิดว่าเป็นคนเดียวกันซึ่งมันไม่ใช่ ดิฉันนี่แหละเรียนยังไม่จบปริญญาสงสัยว่ามันเกิดอะไรขึ้นกับพี่ตัวเองทั้งที่เค้าไม่ผิด อยากรู้ว่าคนเรียนจบปริญญาคิดอะไรอยู่ และที่สำคัญคุณเองขายของแพงเสียจนไม่มีใครซื้อเลยเครียดหรือป่าวคะ เห็นขายรองเท้ามือสองแพงกว่าป้ายมากยังงี้เอาเปรียบผู้บริโภคป่าวคะ ตกลงชี้แจงหน่อยสิคะว่าพี่น้องคนรู้จักกันสามารถตั้งกระทู้ขายได้มั้ยคะ และสอบถามพี่แล้วว่าเคยมีคนเตือนมั้ยเค้าตอบเลยว่าเคยค่ะบอกอย่างไม่อายแต่เตือนเพราะหวังดีปรารถนาดีจริงๆ และแก้ไขโดยวางป้ายครบถ่ายรูปเองไม่ใช่แบบที่คุณทำ แต่ผิดที่ดันเกิดมาเป็นพี่น้องกัน และภาพที่คุณตัดต่อมาก็ตั้งแต่ก่อนเค้าแก้ไข ผิดเราพร้อมแก้ไข ขออภัยแม่ค้าท่านอื่นด้วยที่ต้องเจอข้อพิพาทแบบนี้ แต่ในเมื่อเลือกที่จะเงียบแต่โดนดิสเครดิตแบบนี้ ดิฉันเลือกที่จะเรียกร้องดีกว่า ถ้าไม่อยากจบก็ไม่ต้องจบ เลิกเถอะค่ะประเภทไปโผล่กระทู้โน้นทีกระทู้นี้ที คนอื่นอาจจะไม่เลือกที่จะเงียบเหมือนที่พี่ดิฉันทำ นะคะ
apretty
Originally Posted by yuwaa

Originally Posted by yuwaa
ขอบคุณคุณ sonwai ที่ให้ข้อคิดที่ดี ส่วนคุณiamyimmyหลงประเด็นอยู่จนเตลิดไปไหนคะ ดิฉันในฐานะน้องขอใช้สิทธิ์สอบถามความเป็นจริงให้พี่เหมือนที่คุณใช้สิทธิ์อ้างลูกค้ามาเป็นข้ออ้าง ที่ถามว่าคุณทราบมั้ยว่าล็อคอินอื่นที่คุณอ้างว่าเป็นล็อคอินเดียวกับคุณeadมันไม่ใช่คนเดียวกัน ในเมื่อไม่ใช่คนเดียวกันแต่คุณกดแบนเพราะคิดว่าคนเดียวกัน คำว่าคิดว่าคือไม่แน่ใจแต่ได้ทำโทษเค้าไปแล้วแต่คุณอ้างว่าเป็นกฏ ไม่ทราบมีกฏข้อไหนห้ามเพื่อนหรือพี่น้องead ห้ามทำมาหากินในsbn. ถ้าอย่างนั้นบังเอิญคนรู้จักคุณค้าขายในนี้แล้วดิฉันก็กดแบนคนรู้จักหรือพี่น้องคุณได้สิคะ เห็นๆอยู่ว่าคุณขึ้นโพสว่า"นางมีล็อคอินล่าสุด...."เพราะคุณคิดว่าเป็นคนเดียวกันซึ่งมันไม่ใช่ ดิฉันนี่แหละเรียนยังไม่จบปริญญาสงสัยว่ามันเกิดอะไรขึ้นกับพี่ตัวเองทั้งที่เค้าไม่ผิด อยากรู้ว่าคนเรียนจบปริญญาคิดอะไรอยู่ และที่สำคัญคุณเองขายของแพงเสียจนไม่มีใครซื้อเลยเครียดหรือป่าวคะ เห็นขายรองเท้ามือสองแพงกว่าป้ายมากยังงี้เอาเปรียบผู้บริโภคป่าวคะ ตกลงชี้แจงหน่อยสิคะว่าพี่น้องคนรู้จักกันสามารถตั้งกระทู้ขายได้มั้ยคะ และสอบถามพี่แล้วว่าเคยมีคนเตือนมั้ยเค้าตอบเลยว่าเคยค่ะบอกอย่างไม่อายแต่เตือนเพราะหวังดีปรารถนาดีจริงๆ และแก้ไขโดยวางป้ายครบถ่ายรูปเองไม่ใช่แบบที่คุณทำ แต่ผิดที่ดันเกิดมาเป็นพี่น้องกัน และภาพที่คุณตัดต่อมาก็ตั้งแต่ก่อนเค้าแก้ไข ผิดเราพร้อมแก้ไข ขออภัยแม่ค้าท่านอื่นด้วยที่ต้องเจอข้อพิพาทแบบนี้ แต่ในเมื่อเลือกที่จะเงียบแต่โดนดิสเครดิตแบบนี้ ดิฉันเลือกที่จะเรียกร้องดีกว่า ถ้าไม่อยากจบก็ไม่ต้องจบ เลิกเถอะค่ะประเภทไปโผล่กระทู้โน้นทีกระทู้นี้ที คนอื่นอาจจะไม่เลือกที่จะเงียบเหมือนที่พี่ดิฉันทำ นะคะ

ตอนแรกบอกว่าเป็นญาติ ตอนหลังบอกว่าเป็นน้อง แล้วตอนสุดท้ายจะเป็น .........
yuwaa
เราเป็นญาติคุณead แต่เป็นน้องคุณsandsea ค่ะ
ScruB
แบ่งเป็น 2 ส่วนนะครับ พอดีว่ายาวมาก พิมพ์มันมือไปหน่อย

part1

คุณ yuwaa ครับ ญาติๆคุณขายของใน SBN เยอะดีนะครับ ที่ทั้งคุณ ead พี่สาวคุณ ead และน้องสาวคุณ ead (ผมสรุปได้ถูกต้องไหมครับ) แล้วสรุปว่าใน 3 คนนี้คุณเป็นใครล่ะครับคุณ yuwaa

เท่าที่อ่านมาจากการใช้คำผมคิดว่าคุณใช้อารมณ์ตัดสินมากกว่าคุณ จขกท. อีกนะครับ ท่าทางยังจะสับสนอยู่เลยว่าจะเป็นพี่เป็นน้องหรือเป็นตัวคุณ ead ดี

คุณบอกว่าคุณได้เปลี่ยนแปลงใหม่ให้เป็นไปตามกฎแล้วคือข้อไหนหรือครับ ผมลองเข้าไปดูกระทู้ล่าสุดของทุกไอดีผมก็ยังเห็นว่าผิดกฎมาตรฐานอยู่เลย ไม่ป้ายชื่อ ไม่ถ่ายรูปสินค้าจริง

คุณบอกว่าคุณ จขกท. ไม่อยากให้คุณหากินสุจริต โผล่ไปดูคนนั้นทีนี้ที ต้องถามก่อนว่าหน้าที่ของคนในชุมชนแห่งนี้คืออะไร ช่วยกันดูแลชุมชนใช่หรือไม่ครับ การที่คุณ จขกท. เกิดบังเอิญต้องดูชุดยี่ห้อเดียวกับที่คุณ ead ขายซึ่งคุณ ead ก็มีให้เลือดูมากมายหลายแบบ ใครจะไม่อยากเข้าไปดูครับ ส่วนกระทู้ของทั้งน้องสาวพี่สาวคุณ ead ก็มีเสื้อผ้ายี่ห้อเดียวกันเป๊ะ สินค้าบางชิ้นก็เหมือนกัน (สถานที่ถ่ายรูปก็ยังเหมือนกัน) แล้วพวกคุณลงกระทู้กันเกือบทุกวัน คุณคิดว่าจะไม่มีใครสังเกตหรือจำได้เลยหรือครับว่ารูปมันคุ้นๆถ้าเกิดคนลูกค้าสงสัยพวกเค้าไม่มีสิทธิ์ศึกษาภูมิหลังของแม่ค้าที่จะทำการซื้อขายด้วยเลยหรือครับ การจะซื้อของโดยการโอนเงินก่อนแล้วต้องรอของเกือบเดือนต้องอาศัยความไว้เนื้อเชื่อใจนะครับ เป็นธรรมดาที่จะเข้าไปดูโพรไฟล์ว่าแม่ค้าแต่ล่ะคนขายอะไรมาบ้าง ขายมานานเท่าไหร่ ถ้าคุณคิดจะหากินสุจริตจริงๆอย่างที่คุณว่ามา คุณต้องมีของพร้อมส่งให้ลูกค้ากับมือพร้อมถ่ายรูปวางป้ายชื่อสิครับ แต่นี่พวกคุณทุกไอดีทำพฤติกรรมเหมือนกันเป๊ะ มีรูปตัวเองบ้าง ไม่มีบ้าง เอารูปในอีเบย์มาบ้างอะไรบ้าง แถมยังโดนเตือนเรื่องนี้ทุกครั้งจนโดนแบนไปทุกไอดี จะมีใครเชื่อว่าคุณหากินสุจริตครับ คุณสามพี่น้อง ขอเรียกรวมๆนะครับผมไม่สามารถลับดับหรือแยกญาติของพวกคุณได้หรือระบุตัวตนคุณที่ชัดเจนได้ว่าจะเป็นพี่เป็นน้องหรือเป็นคุณ ead

การที่จะกดแบนได้นั้นคุณ จขกท. ไม่ได้สามารถทำได้โดยลำพังหรอกนะครับ คุณไปกล่าวหาเค้าอย่างนั้นถือว่าหมิ่นประมาท คุณ จขกท. สามารถแจ้งความได้นะครับ ถ้าเค้าไม่ได้ตามแบนคุณจริงๆ การโดนแบนมาจากคุณระเมิดกฎเกิน 5 ครั้ง ซึ่งทุกครั้งมาจากการโหวตกระทู้มากกว่า 5 ครั้ง ซึ่งอย่างมากคุณ จขกท. ก็โหวตได้เพียงครั้งเดียวต่อ 1 กระทู้ ซึ่งยังต้องท่านอื่นมากดอีก แสดงว่าทุกคนที่กดโหวตคุณมีความคิดเช่นเดียวกับคุณ จขกท. ถูกหรือเปล่าครับ คุณโดนแบนมาคนละกี่ไอดีแล้วล่ะครับ 1 ไอดี 5 ครั้ง แต่ล่ะครั้งต้องรอโหวตอีก 5 เสียง คุณโดนโหวตแค่ครั้งเดียวคุณก็น่าจะทราบและปรับปรุงกระทู้ได้แล้วนะครับ ไม่ใช่ปล่อยให้โดนราบทุกไอดีแบบนี้ คุณจะอ้างและแก้ตัวว่าไม่รู้มันฟังไม่ขึ้นเลยนะครับ เพราะคุณบอกเองว่าทุกครั้งก็มีคนเตือนว่าคุณทำผิดเรื่องอะไร แล้วคุณสามพี่น้องโลเคชั่นเดียวกันแบบนี้ไม่มีบอกกันเลยหรือครับว่าลงกระทู้แบบนี้ผิดกฎ
ScruB
part2

ถ้าคุณ จขกท. ไม่เป็นคนช่างสังเกตแบบนี้ ใครอยากขายอะไรก็ขาย มีของหรือไม่ไม่รู้ ของปลอมหรือเปล่าก็ไม่รู้ แอดมินจะตั้งกฎไว้ทำไมล่ะครับ ชุมชนแห่งนี้จะน่าอยู่ไหมครับ คงเละเทะโกงกันวุ่นวายเหมือนในเวปบอร์ดอื่น จริงๆคุณน่าจะขอบคุณเค้าด้วยซ้ำที่คอยเตือนคุณและป้องกันภัยให้เพื่อนๆหลายๆท่านไม่ต้องเจอเหตุการณ์ไม่พึงประสงค์ต่างๆอย่างที่เกิดขึ้นอยู่ตลอดเวลา ถ้าคนในบ้านละเลยงานบ้านบ้านจะน่าอยู่หรือครับ ที่อ่านมาเหมือนคุณจะโกรธที่เค้าดิสเครดิตคุณมากกว่า ที่บอกว่าอารมณ์ตัดสินคือตัวคุณเองล้วนๆเลยนะครับ สรุปคือ มันเข้าตัวคุณทั้งนั้นเลยครับคุณสามพี่น้อง

คำว่าสร้างสถาการณ์ของคุณคืออะไรครับ คือคุณ จขกท. ออกมาเปิดเผยไอดีคุณสามพี่น้องหรือครับ ถ้าไม่มีหลักฐานคุณสามารถกล่าวหาคุณ จขกท. ได้ครับ แต่นี่หลักฐานเห็นๆกันอยู่ไม่ต้องสร้าง สถานการณ์มันก็เกิดแล้วครับตั้งแต่ที่คุณเริ่มสมัครไอดีอันที่สองแล้ว

คุณบอกว่าคุณ จขกท. ขายของแพงไม่มีคนซื้อของทำให้เค้าเครียดนั้นผมว่าคนเครียดน่าจะเป็นคุณมากกว่านะครับที่ถูกแบนเรียบแบบนี้ ผมลองเข้าไปดูกระทู้ของคุณ จขกท. ก็ไม่ได้มีของเยอะแยะมากมาย 3-4 ชิ้น บางวันโพสบ้างไม่โพสบ้าง คนที่เครียดกับการขายของไม่ใช่แบบนี้หรอกครับ คนที่เครียดกับการขายของคือคนที่สร้างไอดีมาลงขายได้ตลอดถึงแม้จะโดนแบนไปไม่รู้กี่ไอดีก็ตามก็ยังสามารถและตั้งใจที่จะสร้างไอดีมาลงขายของได้อยู่ทุกครั้งที่ถูกแบน และยังตั้งใจหาของมาขายทั้งๆที่ไม่มีสินค้าอยู่กับมือในห้องพร้อมส่ง สรุปคือ มันเข้าตัวคุณทั้งนั้นเลยครับคุณสามพี่น้อง

การที่ขายของแพงแล้วเอาเปรียบผู้บริโภคเท่ากับว่าคุณว่าคนในชุมชนแห่งนี้ทั้งหมดนั่นแหละครับ มีใครบ้างที่ไม่โก่งราคา ตั้งผ้าพันคอเอย กระเป๋า เสื้อผ้า แทบจะทุกกระทู้ขายแพงกว่าป้ายทั้งนั้น คุณขายถูกแล้วคุณมีของส่งให้ลูกค้าหรือไม่ล่ะครับ ถ้ามีคงไม่มีใครมาทิ้งข้อความทวงของไว้หน้า visiter หรอกครับ แม้แต่ในห้องร้องเรียนก็ยังมีข้อพิพาทเรื่องคุณอยู่เลย สุดท้ายลูกค้าไม่ได้ของก็ต้องคืนเงินที่เอาไปดองไว้เป็นเดือนๆผมว่าลูกค้าคงมีไอดียฝากเงินกับธนาคารเพิ่มขึ้นอย่างน้อยก็ยังมีดอกเบี้ย สรุปคือ มันเข้าตัวคุณทั้งนั้นเลยครับคุณสามพี่น้อง

อีกเรื่องครับสำคัญมากเลยลืมไม่ได้ เรื่องเบอร์โทรศัพท์และอีเมล์ คุณครับของพวกนี้เป็นของใช้ส่วนตัวหากลูกค้าโทรมาถามเรื่องสินค้าของพี่สาวน้องสาวคุณ ead แต่คุณ ead ไปต่างจังหวัด แล้วหากไม่สามารถไม่ให้ข้อมูลลูกค้าได้ตอบลูกค้าไปว่าเบอร์นี้เป็นของพี่สาวหรือน้องสาวติดต่อมาคราวหลัง ลูกค้าหนีหมดครับ เว้นแต้คุณจะรู้ข้อมูลสินค้าทั้งหมดของน้องสาวและพี่สาวคุณ (หรือจริงๆทั้งสามอาจจะเป็นคนเดียวกัน) สรุปคือ มันเข้าตัวคุณทั้งนั้นเลยครับคุณสามพี่น้อง
iamyimmy
ขอบคุณคุณ ScruB มากนะคะ
yuwaa
ขอบคุณscrubนะที่แจงรายละเอียด ที่เราร้องเรียนไม่ใช่ว่าเรามองไม่เห็นเหตุผลที่คนจะเข้าใจผิด คุณeadเค้าเป็นคนเดียวกับคุณead10,ead1O่,ead1Q. แต่คุณnook,sanseaเป็นอีกคนที่ไม่ใช่คนเดียวกับคุณead และประเด็นก็คือไม่ใช่คนเดียวกันแต่ที่คุณเค้าโพสเค้าแจงมาว่า loginเหล่านี้เป็นคนเดียวกัน และพี่เราขายของพร้อมส่งซึ่งมาจากที่ลูกค้าคุณeadคืนของหรือสินค้าที่เป็นตำหนิที่คุณeadไม่สามารถส่งมอบให้ลูกค้าได้มาขายให้พี่เราแต่ของมีพร้อมส่งทุกชิ้นค่ะ ซึ่งก่อนหน้านี้พี่เราลงในกระทู้ว่ารับฝากซื้อจากukเพราะด้วยความไม่รู้แต่ตอนนี้เค้าสมัครมาใหม่และทำทุกอย่างถูกต้องแล้วแต่ยังโดนโพสโดยความไม่รู้ความจริงของ จขกท คุณscrubว่าถูกต้องมั้ยคะ และถ้ายังจะผิดอีกแจงสิคะว่าล่าสุดsandseaผิดตรงไหนคะ หรือผิดที่เป็นญาติพี่น้องกัน เรารู้สึกโอเคที่แจงรายละเอียดมาแบบคุณscrubทำ แต่ได้โปรดอย่าใช้ถ้อยคำแดกดันเหมือนที่ จขกท ทำที่ผ่านมาเช่น "นางผู้มีlogin"เท่านั้นเท่านี้ซึ่งเป็นการเหมารวม ถามว่าเรามีอารมณ์แน่นอนตอบได้เลยว่ามีและมากด้วย แจงมาสิแบบที่คุณscrub. ทำว่า คุณsandseaคุณผิดนี่โน่น ผิดตรงนั้น เราจะได้แก้ไข ต้องขอบคุณคุณ scrubมากที่ชี้แจง เพราะมันเกิดประโยชน์กับเราจริงๆช่วยชี้แจงข้อบกพร่องให้เรานำไปแก้ไขได้ แต่อย่ามาตั้งกระทู้เหมารวม แต่ข้อความอื่นๆของคุณscrubที่ดูเหมือนจะเข้าใจ จขกท มากกว่าเรา มันไม่ผิดและไม่แปลกเพราะคุณบอกตรงๆว่าเราคือชุมชนถ้าไม่ปกป้องคนในชุมชนก็เป็นไปไม่ได้ และที่สำคัญเราแค่ต้องการขอพื้นที่ให้พี่เราบ้างในเมื่อไม่ใช่คนเดียวกันจริงๆ
iamyimmy
จิงๆ ที่คุณ ScruB ได้กรุณาช่วยชี้แจงมาทั้งหมดนี่ก้อน่าจะเข้าใจได้แล้วนะคะ เพราะคุณ ScruB เค้าชี้แจงละเอียดยิบก่าเราซะอีกเป็น paragraph เชียว เผลอๆ เราอธิบายไปจะว่าเราหลงประเด็นอีก
ขอออกตัวล้อฟรีก่อนนะว่าดิฉันกดโหวตให้ login krikrikri แค่อันเดียวเท่านั้น ส่วนไอดีอื่นๆ ที่โดนแบน ขอยืมสรรพนามของคุณ ScruB หน่อยนะคะ ว่าพวกคุณสามพี่น้องล้วนแต่โดนเพื่อนๆ สมาชิกท่านอื่นกดโหวตทั้งนั้นค่ะ
ดิฉันงงที่พวกคุณทุกคนพิมมาค่ะ ปกติอ่านก้ะปวดตาพออยู่แล้วแต่นี่ยังพิมงงๆ สับสนหลงประเด็นกันเองอยู่เลย พวกคุณตะหากที่หลงประเด็นนะคะ ประเด็นไม่ได้อยู่ว่าพี่ใครน้องใครญาติโหติกาฝั่งไหนของใครทั้งสิ้น พี่น้องใครอยากขายขายได้ไม่โดนโหวตถ้าทำตามและอยู่ในกฎ แม้แต่พี่น้องเพื่อนฝูงดิฉันก้อซื้อขายของกันอยู่ใน SBN เช่นกัน แต่ทุกคนทำตามกฎ เบอร์ใครเบอร์มัน เมล์ใครเมล์มัน ของใครของมัน location บางทีก้ะที่เดียวกัน แต่ย้ายมุมบ้างไม่ย้ายบ้างแล้วแต่ความสะดวก ก้อไม่เห็นจะโดนแบนเรียบอย่างของคุณสามพี่น้องเลยนะคะ
แต่ประเด็นคือ เค้าให้ใช้ login เดียว หากโดนแบนแล้วสร้างใหม่ ก้ะโดนแบนอีกเช่นเดียวกัน และเรื่องรูปกับป้ายชื่อ เห็นคุณบอกแก้ไข ดิฉันก้ะเห็นคุณเอามาจากอีเบย์จากกูเกิลทุกกระทู้อะค่ะ ก้อเหมือนเดิม ตรงไหนที่แก้ล่ะคะ อย่าหลงประเด็นเองค่ะ แล้วที่บอกว่าแต่ละ login เป็นคนล่ะคน ดิฉันไม่รู้ดีแต่มากล่าวหาพวกคุณ คุณสามพี่น้องคะ.. เป๊ะซะขนาดนี้ เบอร์โทรอีเมล์ location ไม่ต้องให้บอกนะคะว่าคนที่คิดว่าไม่ใช่คนเดียวกันเป็นคนแบบไหน
อ้อ.. ดิฉันไม่ได้เครียดที่ขายของไม่ได้หรอกนะคะ แค่ 2-3 อย่าง ที่ไม่ได้ใช้ไม่ได้ใส่ ราคาไม่กี่บาท ลงมาเป็นชาติก้อมีแค่นี้ นานๆ จะมีเยอะซะที เพราะไม่ได้โพสขายเป็นอาชีพ ไม่มีเวลามานั่งโพสบ่อยๆ ทุกวันๆ แค่ใช้เวลาว่างตอนอู้งานมาดูมาซื้อของเท่านั้น ถ้าดิฉันเครียดดิฉันไม่มาสร้างสถาการณ์กับคุณแบบที่คุณกล่างหาหรอกค่ะ มีแม่ค้าตั้งหลายคนที่ดิฉันจะสร้างสถานการณ์ด้วยได้ จะมาสร้างกับคุณทำไม ในเมื่อเดี๋ยวซักพักพวกคุณก้ะโดนแบนกันเอง ลองสังเกตดูเองสิว่าแต่ละ login ของพวกคุณน่ะ เกินเดือนกันบ้างรึป่าว
เรื่องรองเท้า ดิฉันไม่มีสิทธิ์ขายราคาที่ชั้นต้องการร๋อคะ ดิฉันคิดว่าถูกกว่าหลายคนแล้วนะ แต่แค่ยกเว้นคุณ แล้วที่คุณขายอ่ะ ลูกค้าได้ของครบกันรึยังล่ะคะ เมื่อวานยังมีน้องท่านนึง เบอร์ลงท้ายด้วย 444 โทรมายังบอกอยู่เลยว่ากำลังตามแม่ค้า ead10 อยู่เพราะติดต่อไม่ได้ ยังไม่ได้ของ ไปเครียร์ลูกค้าเก่าๆ ก่อนไม๊คะ แล้วค่อยมาสร้าง login ลงขายใหม่ สามคนพี่น้อง สามหัวช่วยกันหาทางเอาของหรือคืนเงินให้ลูกค้าจะดีกว่า ดิฉันไปบังคับลูกค้ามาซื้อรึก้อเปล่า ใครพอใจราคาก้อซื้อ ไม่พอใจต่อได้ก้ะให้ ผิดกฎข้อไหนคะ หรือผิดกฎหมายคุ้มครองผู้บริโภค งั้นก้อเชิญเจ้าหน้าที่ สคบ. มาชี้แจงเลยค่ะ ดิฉันยินดี คงได้ชี้แจงกันทุกคนที่ลงกระทู้ขายของมากกว่าราคาป้าย จิงปะคะคุณสามพี่น้อง

ไหนคุณลองอธิบายสิคะ ว่า nook เป็นใคร sandsea เป็นใคร nankanok เป็นใคร krikrikri เป็นใคร แล้วสรุปเนี่ยทีมคุณมีตัวตนกี่คนกันแน่ร๋อคะ
ดูจากภาพยังไงทุกคนก้อเกี่ยวข้องกันอยู่แล้ว คงไม่มีใครที่ไม่ได้อยู่ในทีมคุณนะคะ

yuwaa
คุณiamyimmyค่ะโปรดกลับไปอ่านข้อความที่ดิฉันร้องเรียนตอบกระทู้ข้อความได้ชี้แจงว่า"เนื่องจากพี่สาวเราโพสขายครั้งแรกยังไม่ทราบวิธีการค้าขายทางเน็ตเลยได้นำเบอร์โทรคุณ่eadไว้เผื่อลูกค้าสอบถามด้วยความไม่รู้". และเมื่อผิดก็แก้ไขโดยเอาเบอร์คุณeadออก แต่กลายเป็นชนักติดหลังพี่เรามาตสอด แล้วได้ถามคุณที่เบอร์ลงท้าย444ว่าที่โทรมาเป็นคนเดียวกันหรือป่าว ตอนเค้าโทรมาดิฉันก็อยู่ ก่อนที่จะพิมพ์สนุกมือว่าเป็นคนเดียวกัน แต่เมื่อคุณ scrubชี้แจงเราก็เข้าใจและทำให้คนอื่นหายข้องใจว่าคนเดียวกันหรือไม่คงต้องสมัครเป็น tm ใช่มั้ยคะ ถ้าอย่างนั้นมันจะทำให้หายข้อสงสัยเราก็ยินดีจะทำ แต่นี่คณโพสเหมารวม และขอโทษนะคะเราเป็นสองพี่น้องและญาติผู้พี่หนึ่ง ไม่ใช่สามพี่น้อง อย่าทำอะไรตามเค้าสิคะ เพราะคุณscrubขออนุญาตก่อนเรียกว่าสามพี่น้อง เราไม่ได้มีข้อพิพาทใดๆกับสมาชิกท่านอื่น ดังนั้นทุกข้อความเรารับฟังและยินแก้ไขว่าไปตามระเบียบ แล้วคุณแก้ไขความเข้าใจหรือยังคะ
yuwaa
คุณiamyimmyค่ะโปรดกลับไปอ่านข้อความที่ดิฉันร้องเรียนตอบกระทู้ข้อความได้ชี้แจงว่า"เนื่องจากพี่สาวเราโพสขายครั้งแรกยังไม่ทราบวิธีการค้าขายทางเน็ตเลยได้นำเบอร์โทรคุณ่eadไว้เผื่อลูกค้าสอบถามด้วยความไม่รู้". และเมื่อผิดก็แก้ไขโดยเอาเบอร์คุณeadออก แต่กลายเป็นชนักติดหลังพี่เรามาตสอด แล้วได้ถามคุณที่เบอร์ลงท้าย444ว่าที่โทรมาเป็นคนเดียวกันหรือป่าว ตอนเค้าโทรมาดิฉันก็อยู่ ก่อนที่จะพิมพ์สนุกมือว่าเป็นคนเดียวกัน แต่เมื่อคุณ scrubชี้แจงเราก็เข้าใจและทำให้คนอื่นหายข้องใจว่าคนเดียวกันหรือไม่คงต้องสมัครเป็น tm ใช่มั้ยคะ ถ้าอย่างนั้นมันจะทำให้หายข้อสงสัยเราก็ยินดีจะทำ แต่นี่คณโพสเหมารวม และขอโทษนะคะเราเป็นสองพี่น้องและญาติผู้พี่หนึ่ง ไม่ใช่สามพี่น้อง อย่าทำอะไรตามเค้าสิคะ เพราะคุณscrubขออนุญาตก่อนเรียกว่าสามพี่น้อง เราไม่ได้มีข้อพิพาทใดๆกับสมาชิกท่านอื่น ดังนั้นทุกข้อความเรารับฟังและยินแก้ไขว่าไปตามระเบียบ แล้วคุณแก้ไขความเข้าใจหรือยังคะ

และที่ถามว่า แต่ละlogin. เกี่ยวข้องยังงัยก็กรุณากลับไปอ่านตั้งแต่ข่อความแรกด้วยค่ะ ไม่มีข้อความไหนเลยที่เราปฏิเสธไม่รู้จักกัน ซึ่งเห็นเรียกอยู่ว่าสามพี่น้องและยังกลับมาถามอีก
เพื่อให้หายสงสัยสรุปว่าเราจะให้พี่เราสมัครเป็นtmเพราะมีหลักฐานบัตร ปชปยืนยันตัวตน จะได้หายสงสัยกันเสียที

เพราะดูท่าว่าต้องพิมพ์ตอบคำถามซ้ำเหมือนพายเรือในอ่างเลย

พี่เรามีloginดังนี้ นะคพ=nook11,nookk11,sandsea,nanganokแต่ที่คุณกล่าวอ้างว่ามาจากe-bayมันไม่ใช่กระทู้พี่ดิฉันค่ะ ในเมื่อเป็นคนช่างสังเกตไม่เห็นหรือคะว่าถาพที่คุณกล่าวอ้างมามันไม่ได้อยู่ในกระทู้พี่เราเลยนะคะ ย้ำว่าไม่ได้อยู่ในกระทู้พี่เราเลย แต่ไม่ปฏิเสธว่าloginแรกเราเคยใช้ภาพจากอีเบ แต่คุณลองกดดู้loginล่าสุดสิคะว่ามีหรือป่าว

และไอlocationที่สงสัยกันนักหนาเพราะว่าคุณeadเค้าจะช่วยถ่ายรูปสินค้าพร้อมส่งให้แล้วส่งทางเมลอีกทีเพื่อนำมาโพสขายจะได้ไม่เสียเเวลาถ่ายอีกแต่ เมื่อมีคนเตือนเเราก็นำมาถ่ายรูปเอง ลองกลับไปดูsandseaสิคะว่ายังมีหรือป่าว แล้วค่อยมาตัดสินค่ะ
LINGNAO
อ่านมานาน เป็นคนที่เจอเองและรับฟังเรื่องราวมากมายของลูกค้าคุณead10 มาเยอะบอกตรงๆน่าจะเกือบ10รายได้
มีคนทั้ง PM มาโทรมาเล่าและขอคำปรึกษาจากการกระทำของแม่ค้า ead10 คนนี้ เราเป็นลูกค้าคนนึงที่ตั้งกระทู้ร้องเรียนไปคะ
ลองเลื่อนไปอ่านดูด้านล่างได้ จริงๆไม่ค่อยอยากจะยุ่งแล้วเพราะเรื่องของเรามันจบไปแล้ว
แต่ก็ยังมีบางคนโทรมาเล่าเรื่องขอคำปรึกษามากมาย ซึ่งเราเห็นใจทุกคน และเข้าใจหัวอกลูกค้าของคุณead10ทุกคนเป็นอย่างมาก

ขอเอ่ยถึงคุณ ead10 แต่เพียงผู้เดียวนะคะ เพราะไม่รู้ว่ามีเหล่าญาติติโกโหติกาคนใดบ้างเพราะมีึนมากคะ บอกตรงๆล็อคอินเยอะเวียนหัว

''คุณead10คุณเป็นแม่ค้าที่ขายของราคาไม่แพงถูกและซึ่งเป็นของหายากที่ทุกคนต้องการและอยากได้ ทุกคนไว้ใจคุณ เห็นคุณขายของมานาน
แล้วราคาไม่แพง ซึ่งทุกคนย่อมอยากได้สินค้าคุณภาพดีราคาถูกอยู่แล้ว แต่ในเมื่อคุณไม่มีสินค้า หรือว่าหาไม่ได้ เพราะตัวคุณเองก็ต้องไปตามหา
มาจากอีเบย์หรืออะไรก็แล้วแต่ อยากให้บอกลูกค้าตรงๆ ไม่ใช่โกหกไปมา การบอกความจริงมันดีที่สุดนะคะ เพราะการโกหกมันทำให้เสียความรู้สึกทั้งสองฝ่ายคะ
การที่เราฝากเงินไว้กับใครที่ไม่รู้จักเป็นเวลาเดือนสองเดือนมันเป็นเรื่องที่ไม่มีใครอยากจะทำ แต่บางคนเองก็ได้รับสินค้าจากคุณรวมทั้งพี่สาวเราด้วย
แต่อยากจะบอกไว้ว่า คุณแพคของยังไงหรอคะรองเท้าส้นสูงใส่ซองน้ำตาลเปล่าๆกันกระแทกก็ไม่มี ถ้าเกิดว่าไปรษณีย์ทำสินค้าเสียหาย ใครจะรับผิดชอบคะ?
บอกตรงๆว่าแย่นะคะ ไม่เคยพบเห็นแม่ค้าคนใดทำแบบนี้บอกตรงๆว่าคุณคนแรกและคงเป็นคนเดียวจริงๆ แถมไม่มีที่อยู่ของผู้ฝากส่งมาด้วย ซึ่งทำไมถึงไม่มีละคะ
แปลก ปกติเวลาเราส่งของให้ใครย่อมต้องเขียนชื่อที่อยู่เราไปอยู่แล้ว และมีลูกค้าท่านนึงของคุณead10ได้โทรมาคุยกับเราว่าได้รับสินค้า แต่สภาพนั้นเยินและขาด
แต่คุณead10กลับบอกว่าเป็นของใหม่ ซึ่งเค้าก็ งง แต่เราก็ไม่แน่ใจว่าตอนนี้เค้าได้ส่งคืนคุณไปแล้วหรือยัง หรือเคลียร์กันไปถึงไหนแล้ว แต่บอกตามตรง
คุณเป็นแม่ค้าที่แย่มากๆ ถึงจะมีของราคาถูกมากมายเพียงไหน แต่บริการ หรือกิริยา ความรับผิดชอบของคุณที่มีต่อลูกค้านั้นแย่มาก บอกตามตรง
ถ้าคิดจะอยากขายสินค้าในนี้ต่อไป กรุณาไปปรับปรุงตัวใหม่ซะด้วยนะคะ ถึงตัวคุณead10และเหล่าญาตินั้นอาจจะมีหลายคนหรืออะไรก็แล้วแต่
แต่ไม่ควรจะขายสินค้าแบบเดียวกันทำเลเดียวกัน เพราะอาจจะทำให้เกิดความเข้าใจผิดได้ และขอให้ปฏิบัติตามกฏ ไม่ว่าจะขายสินค้าอะไร มีตำหนิอะไร
รบกวนบอกให้ชัดเจน เพราะนี่คือนิสัยที่ดีของแม่ค้าที่ควรจะทำ และควรมีความรับผิดชอบต่อลูกค้าให้มาก แจ้งลูกค้าบ้างว่าสินค้าถึงไหนอะไรยังไง
ไม่ใช่ให้ลูกค้าตามอย่างเดียว อย่างนี้ไม่ไหวนะคะ''
Lillylove
เง้อ!!!ตามอ่านมาหลายวัน หวังว่าคงไม่เป็นมหากาพย์ข้ามปีนะคะ ขอให้เคลียร์เรื่องจบกันด้วยดีค่ะ ใจเย็นๆนะคะ
nankanok
สวัวดีค่ะทุกคน เรา nankanok พี่สาวคุณ yuwaaนะคะ ขอเถอะค่ะ ขอให้หยุดข้อพิพาทนี้ ถ้าเราทำผิดก็ยินดีรับฟังและแก้ไข ขอบอกเลยว่าถ้าวันนี้ลูกค้าไม่ส่งกระทู้นี้ให้ดู จะไม่รู้เลยว่าเกิดเรื่องข้อพิพาทใหญ่โตเช่นนี้ และที่สำคัญมาก ต้องขอโทษคุณ iamyimmy มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ที่น้องสาวก้าวร้าวกับคุณมากเช่นนี้ ส่วนความคิดเห็นทุกท่านถือว่าเป็นสิ่งที่ดีและยินดีรับฟังและแก้ไข เพราะทุกท่านเป็นเหมือนกระจกที่ส่องตัวเรา ถ้าไม่ออกมาก็กลัวจะไปกันใหญ่ ส่วนในกรณีคุณ LINGNAO เราจะรับไปแจ้ง K.eadให้ปรับปรุงนะคะ
KAT

อ่านจนจบสรุปคำเดียวคุณ ค้าขาย
"ไม่ซื่อสัตย์"

Yingpoopae*.*
เอาใจช่วยทุกฝ่ายคะ แต่โดยส่วนตัวแล้วเคยซื้อของกับคุณต้อยตลอด หลายชุดแล้ว. (เคยพูดคุยหน้าที่การงานคุณต้อยเป้นข้าราชการมีหน้ามีตาอยู่ที่กาญจนบุรี)และทราบมาว่าคุณต้อยมีน้องสาวชื่อคุณอี๊ดก้อขายของในsbn 
เป้ก้อไม่ได้ซีเรียสหรือต้องจับผิดอะไรเพราะคุณเขาส่งของจริง โอนแล้วส่งเลย ไม่เคยฉ้อโกงทรัพย์ใดๆ happy ทุกครั้งและที่สำคัญราคาถูกที่สุดsbn. เพราะคงไม่มีชอบการซื้อของแพงๆหรอกคะ
ไม่ได้ชง หรืออวยกันนะคะ ก้ออยากให้ดูเจตนาผู้ขายมากกว่า เปลี่ยนlogin แต่ก้อ เบอร์มือถือเดิมemail เดิม 
ซึ้งถ้าเป้นพวกมิจฉาชีพ เบอร์โทรอีเมล make อันใหม่ ได้คะsimcard. แทบจะล็อคคอแจกอีเมลก้อสมัครใหม่ได้เป้นร้อย
แต่login เดียวมันเป้นกฏของsbn คะเราต้องให้เกียรติเจ้าของพื้นที่รักษากฏไว้นิดนึง มีหลายlogin มันเป้นการเอาเปรียบเพื่อนๆคะ
ปีใหม่แล้วอยากให้happy กันทุกๆฝ่ายคะ "คิดใหม่ ทำใหม่"
makeberry
บอกตรงๆ อ่านแล้วยิ่งทำให้รู้ได้ว่าใครเป็นไง ทั้งคนตอบทั้งคนที่เกี่ยวข้องโดยตรง
ไม่ขอวิจารณ์มาก แค่อยากบอกว่า
"เว็บนี้ไม่ใช่ที่ทำมาหากินของคนไม่ซื่อสัตย์ ถ้าทำไม่ได้อย่าขายเลยค่ะ"
และการขายราคาถูกไม่ใช่ประเด็นในการขายของแบบไม่สุจริตค่ะ
Emily_488
เราก็เพิ่งโดน เห็นคุณที่รู้จักกับคุณ ead 10 หรือเป็นญาติกะเขา รบกวนช่วยบอกเขาทีได้ไหมคะ คนอื่นที่ถูกคุณ ead หลอก เขาอยากได้เงินคืนค่ะ ทำแบบนี้ไม่ดีหรอกค่ะ รบกวนด้วยนะคะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3