โดนแล้วครับ เลยมาเตือนพี่ ๆ เพื่อน นะครับ
โดย nutkung111
nutkung111
เรื่องมีอยู่ว่า ผมได้ติดต่อซื้อกระเป๋า lv multiple graphite wallet จากคุณ nani007 ชื่อจริงชื่อ ธวัช รุ่งวิทยาคม เบอร์โทร 0895124041 (รายละเอียดเกี่ยวกับตัวเค้าผมทราบมากกว่านี้ แต่ไม่อยากประจานมากกว่านี้) ซึ่งผมไม่ได้สังเกตว่าเค้าเพิ่งจะเป็นสมาชิกสยามแบรนเนมด์ได้ไม่นาน และไม่คิดว่าจะมาหลอกขายอะไร แต่ปรากฏว่าพอได้ของ ผมก็รู้สึกว่ามัีนแปลกๆ จึงได้นำเข้าห้อง catch fake ปรากฏว่ามีคนมาเม้นว่าปลอม จึงได้พยายามติดต่อ แต่เค้าไม่รับโทรศัพท์เลย ก็มีการส่งข้อความกันหลายครั้ง ผมพยายามอธิบายบอกเค้าว่ามันปลอม ลง catch fake แล้วก็ปลอม เค้ากับตอบกลับมาว่า ผมเอากระเป๋าใบอื่นไปลงรึเปล่า ซึ่งถ้าบริสุทธิ์ใจจริงก็ควรจะรับโทรศัพท์
กระทู้ catch fake ครับ
http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1537259

ตอนนี้ผมได้ทำการแจ้งความแล้วครับ เดี๋ยวคงต้องดำเนินการตามกฏหมาย
madam-neat
นี่มันกลียุคหรือไรกัน โดนกันรายวันเลยเชียว เดี๋ยวนี้ sbn เป็นแหล่งรวมของมิจฉาชีพไปแล้วหรือไง
เข้ามาแว้บเดียว ก็หอบเงินออกไปเป็นพัน เป็นหมื่น เป็นแสน
ภาวนาและเอาใจช่วยน้องณัฐนะคะ ลุยมันเลยค่ะ
knr
คุณณัฐเจอของปลอมบ่อยจังค่ะ คงต้องตรวจสอบให้ละเอียดกันก่อนซื้อ เพราะใบที่เราซื้อจากคุณณัฐมาก็ปลอม แต่โชคดีที่คุณณัฐโอนคืนให้นะคะ
Tanva
ระวังแม่ค้าชื่อ PAI sbn ด้วยคะ
โอนเงินให้แต่ไม่ส่งของคะ
email pai_pai_pai_pai@hotmail.com
Jackie_SBN
Originally Posted by nutkung111
เรื่องมีอยู่ว่า ผมได้ติดต่อซื้อกระเป๋า lv multiple graphite wallet จากคุณ nani007 ชื่อจริงชื่อ ธวัช รุ่งวิทยาคม เบอร์โทร 0895124041 (รายละเอียดเกี่ยวกับตัวเค้าผมทราบมากกว่านี้ แต่ไม่อยากประจานมากกว่านี้) ซึ่งผมไม่ได้สังเกตว่าเค้าเพิ่งจะเป็นสมาชิกสยามแบรนเนมด์ได้ไม่นาน และไม่คิดว่าจะมาหลอกขายอะไร แต่ปรากฏว่าพอได้ของ ผมก็รู้สึกว่ามัีนแปลกๆ จึงได้นำเข้าห้อง catch fake ปรากฏว่ามีคนมาเม้นว่าปลอม จึงได้พยายามติดต่อ แต่เค้าไม่รับโทรศัพท์เลย ก็มีการส่งข้อความกันหลายครั้ง ผมพยายามอธิบายบอกเค้าว่ามันปลอม ลง catch fake แล้วก็ปลอม เค้ากับตอบกลับมาว่า ผมเอากระเป๋าใบอื่นไปลงรึเปล่า ซึ่งถ้าบริสุทธิ์ใจจริงก็ควรจะรับโทรศัพท์
กระทู้ catch fake ครับ
http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1537259

ตอนนี้ผมได้ทำการแจ้งความแล้วครับ เดี๋ยวคงต้องดำเนินการตามกฏหมาย

ขอตอบนิดนึงคับ ผมเป็นคนที่พี่เค้าพูดถึงเองครับ ซึ่งก้ต้องยอมรับว่าใบที่พี่เค้าซื้อไปปลอมจิงคับ

เนื่องจากผมเองก้ไม่ใช่เซียนอะไร แต่ก้ได้ คืนเงินให้กับพี่เค้าไปแล้ว

จึงขอเข้ามาตอบเพื่อค.บริสุทใจของตัวเองครับ

ท่านใดสงสัยอะไร สามารถ โทรมาคุยกะผมได้ ตามเบอที่พี่เค้าลงไว้ครับ

ขอบคุณมากครับ
aumm
Originally Posted by Jackie_SBN
ขอตอบนิดนึงคับ ผมเป็นคนที่พี่เค้าพูดถึงเองครับ ซึ่งก้ต้องยอมรับว่าใบที่พี่เค้าซื้อไปปลอมจิงคับ

เนื่องจากผมเองก้ไม่ใช่เซียนอะไร แต่ก้ได้ คืนเงินให้กับพี่เค้าไปแล้ว

จึงขอเข้ามาตอบเพื่อค.บริสุทใจของตัวเองครับ

ท่านใดสงสัยอะไร สามารถ โทรมาคุยกะผมได้ ตามเบอที่พี่เค้าลงไว้ครับ

ขอบคุณมากครับ

แต่มีคนซื้อจากคุณแล้วก็ปลอม gucci belt bag อะคับ

พี่ในนี้ก็โดนคับ

ผมโทรไปมันบอกว่าผมไปเปลี่ยนของใครมารึป่าว ไม่คืนเงินลูกเดียว
ผมเลยโทรไปให้เพื่อนแกล้งไปซื้ออีกใบสายเขียวแดงที่มันลงอยู่อ่ะครับ
แล้วก็นัดเจอมันที่cenworld. ปรากฏว่าพอเจอมันปุ๊บมันพูดไม่ดีเหมือนเดิม แต่จะช่วยซื้อคืนแทนพี่สาวมันแค่5000 ผมฉุนปรี๊ดเลย ผมบอกว่าเงินกูไม่ได้ขายยาบ้ามานะ แล้วผมก็ถามมันว่าแล้วจะจบยังไง
ผมก็เริ่มโมโหแล้วและผมก็จะชกมันตรงชั้น4cenworld มันเลยคืนเงินผมมา ผมฟันธงเลยครับมันหลอกต้มมาหลายคนแล้ว

บอกแบบเดียวกันเลยคับเปลี่ยนของมารึเปล่า
3D_Za
น้องอั้มพี่ว่าเค้าคงหลอนไปจิงๆแหละ เอาของปลอมมาขายอยู่ได้แล้วก็บอกว่าแท้ งงกับเค้าเหมือนกันว่าโลกนี้เปนอะไรกันไปหมด พี่คิดว่าฟาดเคราะห์ไปอ่ะครับ พอดีจะ25แล้ว อาจจะซวยพอดีแต่ก็ดีที่ได้เงินคืน แต่คุณเฟิสเลิกทำแบบนี้เถอะครับ มันหลอกลวงกัน ของมันรู้อยู่แก่ใจ คุณเหนผมแต่งตัวปอนๆคุณบอกว่าผมไม่ได้เล่นกระเป๋าใช่ไม๊ คุณเช็คประวัติผมหน่อยนะครับ ที่ผมไม่สงสัยตอนแรกก็เพราะว่าผมเห็นคุณแต่งตัวดีๆเลยไม่คิดว่าน่าจะต้มกัน แล้วคุณก็บอกว่าsbnมีใครขายของปลอมบ้าง ผมก็เลยเชื่อใจ ที่ผมซื้อคุณก็เพราะผมเพิ่งขายbeltbagผมไป ลองดูที่ผมโพสไว้ก็ได้ครับ แล้วที่ผมถือmultipleไป คุณบอกว่าเคยใช้แต่ไม่ชอบเลยขายไปแล้ว มันอะไรกันครับเนี่ยตกลงคุณพูดเรื่องจริงบ้างไม๊ครับ เลิกเถอะครับลองคิดว่าเป็นคุณโดนบ้างจะรู้สึกยังไง ผมไม่ได้ติดใจอะไรกับคุณนะเพราะชีวิตคุณไม่ได้อยู่ในสมองผมเลย แต่ผมขอให้คุณเลิกหากินแบบนี้ดีกว่าครับ คนเค้าเครียดคุณก็จะเปนบาป คนเค้าสาปแช่งด่าคุณก็จะไม่เจริญ มันยังไม่สายนะครับ
variable
ขอให้ได้เงินคืนเร็วๆนะครับ
ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ครับ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3