กรณ๊ Fitflop ที่เราซื้อจาก b-bow
โดย Waaw
Waaw
จากกระทู้นี้ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1857185 ที่ลงใน Catch Fake นะคะ
มาดูคำตอบของ b-bow ค่ะ สีเขียวเป็นข้อความของเรานะคะ แค่อยากถามความเห็นค่ะว่าเราทำเกินไปเหรอคะ ที่ต้องส่งซ้ำๆ โทรซ้ำๆเพราะเค้าไม่เคยตอบกลับมาเลยค่ะ ต้องกระหน่ำโทร ถึงจะตอบกลับมา และไม่เคยรับโทรศัพท์ ส่งแต่ข้อความ แล้วก็เกลียดมากเลยคนที่รับปากอะไรส่งๆน่ะ ก็ต้องรอดูล่ะค่ะว่าวันนี้จะได้เงินรึปล่าว

Waaw
ตกลงจนตอนนี้ก็ไม่มีวี่แวว แถมเค้ายัง block เบอร์เราอีก เป็นอันว่าคุยกันดีๆไม่จบค่ะ
Tukta Janes
ให้แม่ค้าทำใจหน่อยค่ะ ดูเหมือนเค้ารับปากแข็งขันว่าจะโอนให้ ติดแต่ว่ายังไม่มีเงินนะคะ เพราะเอาเงินไปซ่อมบ้านหมด ลองรอดูถึงวันที่ ๙ (นานเนอะ) ว่าเธอจะว่าไงอีก เอาเบอร์คนอื่นโทรก็ได้ค่ะ

จริงๆ แล้วอยากให้แม่ค้าออกมาเตือนแม่ค้าด้วยกันว่ารับของจากใคร เพราะเรามั่นใจว่าในเอสบีเอ็น ยังมีแม่ค้าอีกหลายเจ้าค่ะที่ขายของปลอม โดยที่อาจจะไม่รู้ว่าคนส่งน่ะเอาของปลอมมาส่งให้เหมือนแม่ค้าท่านนี้นะคะ
Waaw
ถ้าเค้าบอกเราดีๆก็ไม่ว่าอะไรหรอกนะคะ แต่นี่รับปากมาสองรอบแล้ว ถ้ารู้ว่าทำไม่ได้จะมารับปากเพื่ออะไรคะ ถ้าบอกเราว่าตอนนี้ยังไม่มีขอเวลาเป็นวันไหนเราไม่ตามจิกหรอกค่ะ แต่รับปากกว่าวันนี้ๆตลอดแล้วก็เงียบหาย เราก็ต้องคิดล่ะค่ะว่าตั้งใจโกง
Waaw
ชัดเจนแล้วล่ะค่ะว่าตั้งใจโกง หลังจากที่รับปากว่าจะโอนเงินคืนมาสามรอบ เมื่อคืนชีก็เงียบหายและ block เบอร์เราไปเรียบร้อยแล้ว ตั้งใจจะให้จบกันดีๆ แต่ไม่สำเร็จ ก็คงต้องใช้วิธีการอื่น คงต้องตามถึงตัวล่ะค่ะ
Tukta Janes
เอาใจช่วยค่ะ ลองติดต่อเพื่อนๆ คนอื่นๆ ที่โดนของปลอมด้วยเลยดีมั้ยคะ
Lillylove
มาเปนกำลังใจให้นะคะ ขอให้ได้รับเงินคืนไวๆ ถ้าไม่ได้ก่แจ้งความเลยค่ะ
Waaw
แจ้งความแล้วค่ะ เท่าที่ทราบก็มีหลายคนที่ซื้อจากเจ้านี้นะคะ แต่เค้าสัญญาว่าจะจ่ายเงินคืนแล้วมันยังไม่ถึงกำหนดน่ะ ก็คงต้องรอก่อนว่าเค้าจะจ่ายคืนมั้ย แต่ดูจากรูปการณ์แล้วท่าจะยาก ไม่งั้นคงจ่ายให้เราไปแล้ว ไม่ block เบอร์แล้วหนีหายอย่างงี้หรอกค่ะ กำลังคุยให้เพื่อนช่วยตามให้ค่ะกะว่าคงต้องตามให้เจอตัวเลยถึงจะดิ้นไม่หลุด
nananar
เราก็โดนบล็อคเบอร์เหมือนกัน ของเรา5100บาท ทั้งส่งข้อความทั้งโทเหมือนกัน ไม่รับสายเลย แต่ตอนนี้โทไม่ติดและ เค้าด้านมาก ไม่นึกถึงใจกันเลย
คนๆนี้นิสัยแย่เอามากๆ เราต้องซื้อคู่ใหม่ใช้น้องด้วยเปนว่าเสียเงินไปเกือบหมื่นเลย 
Waaw
Originally Posted by nananar
เราก็โดนบล็อคเบอร์เหมือนกัน ของเรา5100บาท ทั้งส่งข้อความทั้งโทเหมือนกัน ไม่รับสายเลย แต่ตอนนี้โทไม่ติดและ เค้าด้านมาก ไม่นึกถึงใจกันเลย
คนๆนี้นิสัยแย่เอามากๆ เราต้องซื้อคู่ใหม่ใช้น้องด้วยเปนว่าเสียเงินไปเกือบหมื่นเลย 

ยังเก็บ slip โอนเงินไว้มั้ยคะ แจ้งความรึปล่าว เราแจ้งความไปแล้วแต่เรื่องตามตัวเค้าคงต้องตามเอง เพื่อนทำบริษัทที่รับทวงหนี้เมีลู่ทางจะหาตัวให้ได้ค่ะแต่ต้องเสียค่าใช้จ่ายนิดหน่อย ซึงตรงนี้ไม่เสียดายแระ อยากตามตัวคนโกงอ่ะค่ะ
aumm
เขาอยู่ชลบุรีรึเปล่าคับ เห็นมีคนที่โดนโกงโทรมาหาผมอะคับว่าเขาอยู่ชลบุรี ขอทราบชื่อ จะให้อาผู้กำกับที่ชลตามให้คับ

คนเลวอย่างนี้ต้องไปไปติดคุกให้จำ เลวจริงๆ หากินแบบง่ายๆ ที่บ้านคงเป็นอย่างงี้ทั้งครอบครัว

กล่องยังไม่เขียนบ้านเลขที่เลยอะไรเลย

ชั่วมาก

เป็นกำลังใจให้ทุกคนเลยคับ ยินดีจะช่วยจริงๆ

แนะนำให้ทุกคนที่โดนไปแจ้งความเลยคับ
Waaw
ข้อมูลจากคุณ aumm ได้มาว่าเค้าอยู่ชลบุรี ของเราเค้าส่งรองเท้ามาจากภาษีเจริญ ของผู้เสียหายอีกท่านส่งมาจากสุพรรณ แสดงว่าคงโกงเป็นอาชีพน่ะค่ะ อย่างตั้งใจเลย
Tukta Janes
ของส่งมาแต่ละที่คนละจังหวัด แล้วผู้เสียหายโอนเงินเข้าบัญชีแม่ค้าคนเดียวกันหรือเปล่าคะ เลขที่ บช. สามารถบอกได้ว่าอยู่ที่สาขาไหนใช่มั้ยคะ ถ้าเป็นคนเดียวกันทั้งหมด แสดงว่าทำเป็นอาชีพ เป็นแก๊ง

เราเพิ่งมานึกขึ้นได้ว่าคำพูดของแม่ค้าที่โต้ตอบคุณ Waaw ดูเหมือนคุ้นๆ ตอนที่เราโดนบรรดาแม่ค้ารองเท้ามาว่าที่เราไปบอกว่ารองเท้าของเค้าปลอม โดนว่าว่าจิตเหมือนกันเลย พรรคพวกเค้ามากดแบนกระทู้ของเรา จนโดนแบนไปพักหนึ่ง แต่ทางเว็บมาสเตอร์ตรวจสอบแล้วพวกนั้นกลั่นแกล้งเราจริงๆ พวกนั้นก็เลยโดนแบนถาวรไปเลย เค้ามีกันหลายคนจริงๆ ค่ะ (แล้วคนหนึ่งก็มีหลายล็อคอินด้วยค่ะ) แล้วนี่คงกลับมาในร่างใหม่ เพราะดูเหมือนเพิ่งสมาชิกเข้ามาใหม่เร็วๆ นี้เอง
Waaw
เลขที่บัญชีเดียวกันค่ะ ใครมีคนรู้จักทำงานอยู่กสิกรบ้างมั้ยคะ จะสามารถช่วยเช็คข้อมูลให้ได้ป่าว
aumm
เลวไอ้คนเลว ไม่ใช้คนแล้ว หากินแบบนี้ทั้งครอบครัวเลยรึเปล่า

คนอื่นหาเงินด้วย ความคิด ความเหนื่อย ใช้สมองหาเงิน

แต่ไอ้เลวกับเอาเงินคนดีๆไปใช้ ง่ายๆ เลยหรอค่ะ ไอ้เลวอาจคิดไม่ได้ ไม่มีสมอง หางานทำเองไม่ได้ต้องมาโกงคนอื่นจนทำให้คนอื่นเขาลำบากใจทุกข์ใจ

ไม่รู้จาพูดยังไงกับคนเลวคนนี้ดี คนไทยเขาไม่ทำกับแบบนี้หลอก ฉันขอให้ไอ้คนเลวคนนี้เจอกับสิ่งที่เขาทำกับคนอื่นหนักกว่านี้เป็น 100 เท่า 1000 เท่า

ฉันมั้นใจว่าเขาทำอะไรคงไม่เจริญหลอก หลอกลวงคนอื่นเขา

ดิฉัน เป็นเพื่อนของคุณแม่น้องอั้ม พอดีขอ น้องอั้มเขามาพูดหน่อย ฉันก็โดนแต่ไม่เยอะ ฉันคิดว่าให้หมามันกินไปวันๆ ทำบุญ กรวดน้ำอย่าให้ชาติหน้าเจออีก ตกนรก ทำอะไรก็ไม่เจริญ ครอบครัวไม่มีความสุข ดิฉันจะเผาพริกเผาเกลือไปให้เลย

ขอโทษนะค่ะที่ต้องพูดแรงดิฉันแค้นมากบอกตรงๆเลยค่ะ
bob-bo
Originally Posted by Waaw
ยังเก็บ slip โอนเงินไว้มั้ยคะ แจ้งความรึปล่าว เราแจ้งความไปแล้วแต่เรื่องตามตัวเค้าคงต้องตามเอง เพื่อนทำบริษัทที่รับทวงหนี้เมีลู่ทางจะหาตัวให้ได้ค่ะแต่ต้องเสียค่าใช้จ่ายนิดหน่อย ซึงตรงนี้ไม่เสียดายแระ อยากตามตัวคนโกงอ่ะค่ะ

โทรไม่ติดเลยค่ะ เลยส่งข้อความให้เค้าโอนเงินให้เพราะพรุ่งนี้เค้านัดว่าจะโอนเงินให้ค่ะ ต้องรอดูก่อนค่ะว่าพรุ่งนี้จะได้หรือเปล่า ถ้าไม่ได้ก็ทำตามที่คุยกันไว้ได้เลยค่ะ ถ้าท่านไหนที่เคยโดนของคุณคนนี้จะร่วมด้วยก็ได้ค่ะ เราให้โอกาสเค้าพอแล้ว คงต้องจัดการขั้นเด็ดขาด ถ้าท่านใดจะร่วมด้วยติดต่อได้ค่ะ
bob-bo
Originally Posted by bob-bo
โทรไม่ติดเลยค่ะ เลยส่งข้อความให้เค้าโอนเงินให้เพราะพรุ่งนี้เค้านัดว่าจะโอนเงินให้ค่ะ ต้องรอดูก่อนค่ะว่าพรุ่งนี้จะได้หรือเปล่า ถ้าไม่ได้ก็ทำตามที่คุยกันไว้ได้เลยค่ะ ถ้าท่านไหนที่เคยโดนของคุณคนนี้จะร่วมด้วยก็ได้ค่ะ เราให้โอกาสเค้าพอแล้ว คงต้องจัดการขั้นเด็ดขาด ถ้าท่านใดจะร่วมด้วยติดต่อได้ค่ะ

สรุปตอนนี้ก็ยังไม่โอนเงินให้เรา ติดต่อไม่ได้เลย จะขอความร่วมมือจากทุกท่านที่เคยซื้อรองเท้ากับ b-bow ว่าเรามาร่วมกันตามตัวเค้ากันเถอะค่ะ อยากให้มีหลายๆท่านหน่อย อยากเจอตัวมากเลยคนแบบนี้หน้ามันจะเป็นยังงัย เราอย่าปล่อยให้คนคนนี้ไปโกงใครได้อีกเลยค่ะ รีบติดต่อกันเข้ามานะคะ
littlepoodle
เป็นกำลังใจให้ทุกคนเลยค่ะ เราเองเพิ่งซื้อของไปแต่ไม่ใช่กับแม่ค้าคนนี้
เข้าใจดีว่าคนถูกโกงรู้สึกยังไง เพราะแค่ตอนนี้เรารอลุ้นให้มีของมาถึงบ้านก็กระวนกระวายแล้ว

อ่านมาทั้งหมดโกรธแทนเลยค่ะ
แต่มาโกรธมากๆตอนแม่ค้าท่านหนึ่งบอกว่าโดนเพื่อนๆของไอ้คนโกงนี่กดแบน ไม่ไหวแล้วค่ะ
คนป่าวคะ??

เป็นกำลังใจให้จริงๆค่ะ
เรามาตามอ่าน ป้องกันตัวไว้
แต่คนโกงมันก็มารูปแบบใหม่เรื่อยๆค่ะ T^T

ขอให้คนเลวๆหมดไปจากชุมชนแห่งนี้ ช่วยกันนะคะ (:
Natcho
ขอให้จับคนร้ายได้เร็วๆนะคะ คนที่โกงคนอื่นยังงัยก้อไม่มีทางมีความสุข แล้วเค้าต้องได้รับผลกรรมแน่นอนค่ะ ไม่ช้าก้อเร็ว เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆที่โดนโกงนะคะ
Waaw
มา update ว่ากำลังดำเนินการตามตัวคนโกงอยู่อ่ะค่ะ แย่ที่ช่วงนี้งานยุ่งเลยเวลาน้อยไม่งั้นคงเรียบร้อยไปแล้ว เราและผู้เสียหายคนอื่นไม่ปล่อยให้คนคนนี้ลอยนวลไปง่ายๆล่ะค่ะ รู้ด้วยว่าชีก็ยังวนเวียนอยู่ในนี้ด้วยร่างใหม่ค่ะ ระวังตัวกันด้วยนะคะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3