เจอแม่ค้าใช้ Photoshop แปะป้ายกระดาษครับ... ช่างทำไปได้ = =!
โดย ScruB
ScruB
คือผมจะหาซื้อชุด TOPSHOP ให้แฟน เลย search ใน google เจอ user ท่านนึงขายชุดที่แฟนผมอยากได้พอดี แต่ผมเห็นว่าเค้าประกาศนานแล้วเลยไม่ได้สนใจ และลองเข้าไปดูในเวป ebay.co.uk หรือเวป ebay ทางฝั่ง uk นั่นแหละครับ ผมเลยเจอเข้ากับรูปชุดที่คุ้นตาเอามากๆ

รูปจาก link นี้ครับ >>
http://www.ebay.co.uk/itm/Topshop-Reko-Strapless-Ice-Cream-Dress-Worn-Once-UK-8-/140586334207#ht_500wt_1156

ส่วนรูปของแม่ค้าท่านนั้น

ซึ่งผมลองซูมรูปมาดูใกล้ๆ พบว่าเป็นเพียงการแปะ layer ป้ายกระดาษมาทับ layer ของรูปเท่านั้น นี่เท่ากับว่าเป็นการจับเสือมือเปล่ารึเปล่าครับ เพราะเท่าที่อ่านดูสินค้าส่วนใหญ่อยู่ที่อังกฤษทั้งนั้น ถ้ายังไงรบกวนลองพิจารณารูปถ่ายก่อนการซื้อทุกครั้งด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
minyada
ขอบคุณคร๊า
minyada
ขอบคุณคร๊า:D
siambrandname
ขอบคุณ คุณ scrub ที่ ตั้งกระทู้เตือนภัย ให้เพื่อนๆ ในชุมชนครับ

ขอบคุณ คุณ minyada ที่ตัดสินใจ เลือกจะกลับมาปฏิบัติตามกฏ อย่างเคร่งครัดครับ

ขอขอบคุณเพื่อนๆ สมาชิกทุกท่าน ที่ช่วยกันรักษากฏ และปกป้องชุมชน ที่เราเลือกอาศัยอยู่ร่วมกันครับ
minyada
ขอบคุณคร๊า
ScruB
ยังไงผมก็ต้องขอโทษคุณแม่ค้าด้วยนะครับ แต่ผมได้บอกไว้ตั้งแต่ต้นกระทู้แล้วว่าเป็นกระทู้เก่าที่นานแล้ว ผมลบชื่อพร้อมโมเสกป้ายกระดาษขอบคุณแล้ว แต่ขอไม่ลบนะครับ เผื่อเอาไว้เป็น case study ครับ
minyada
ขอบคุณคร๊า ไม่ว่ากระไร ทราบว่าคุณหวังดี่อชุมชน
แค่นี้ก็ขอบพระคุณอย่างยิ่ง^^
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3