Keepall 55 60 ถือ ขึ้นเครื่องบินได้หรือป่าวคะ
โดย meijiti
meijiti
เคยได้ยินว่า keepall ไซด์ 55 60 นี่ ถือขึ้นเครื่องบินไม่ได้ จริงหรือป่าวคะ

ขอบคุณค่ะ
DamierLover
โบ เอา กระเป๋าลากใบใหญกว่า Keepall 50 ยังขึ้นได้ เลย คะ - -" น่าจะได้ นะคะ
wannit
[SIZE="5"]55 เอาขึ้นได้แน่นอนค่า แต่ 60 ไม่รู้อ่ะค่ะ
doctor_top
50,55 ได้เพราะเพื่อนใช้ Damier ขึ้นเครื่อง ส่วน 60 คิดว่าน่าจะพอดีแบบเกินๆ อาจจะไม่ไหวนะครับ เดาเอานะครับ ;)
Nongmoobin
60 เอาขึ้นได้ค่ะ เคยลองมาแล้ว ถ้าเป็นผู้ชายตัวใหญ่ๆน่าจะเหมาะค่ะ
iyoyo
น่าจะเอาขึ้นได้ ถ้ากลัวพนักงานจะไม่ให้เอาขึ้นตอน เชคอินโหลดกระเป๋า ต้องอย่าถือไปที่เคาน์เตอร์
ฝากใครไว้ก่อน เพราะพอเราเข้า gate ไปแล้ว เค้าคงไม่ให้เราย้อนเอาไปโหลดใหม่น่ะ
เพื่อนๆพี่ๆทำแบบนี้บ่อยๆ เพราะกระเป๋าน้ำหนักเกินตลอด ต้องใช้วิธีเอากระเป๋าใหญ่ขึ้นเครื่องอีก :D
kunmuay
หมวยว่าได้นะคะ แต่ไม่รู้วางไว้ด้านบนได้มั๊ยอะจิ
meijiti
ขอบคุณทุกท่านค่ะ
suiteeruk
60 เอาขึ้นได้ค่ะ เพราะหยกก็เอาขึ้นจ้า
Tiny T
Originally Posted by iyoyo
น่าจะเอาขึ้นได้ ถ้ากลัวพนักงานจะไม่ให้เอาขึ้นตอน เชคอินโหลดกระเป๋า ต้องอย่าถือไปที่เคาน์เตอร์
ฝากใครไว้ก่อน เพราะพอเราเข้า gate ไปแล้ว เค้าคงไม่ให้เราย้อนเอาไปโหลดใหม่น่ะ
เพื่อนๆพี่ๆทำแบบนี้บ่อยๆ เพราะกระเป๋าน้ำหนักเกินตลอด ต้องใช้วิธีเอากระเป๋าใหญ่ขึ้นเครื่องอีก :D

ตอนเข้า gate จะมีตรวจอีกรอบค่า ถ้าเห็นว่าใหญ่หรือหนักเกินสมควรจะให้ทิ้งไว้ที่ aerobridge แล้วหย่อนลงทางหมุน ๆ ไปโหลดเลยค่า แต่ถ้าเวลาหิ้วทำหน้าตากระเป๋าเบา (แบบไม่ฮึบ ๆ นะ) ก็ผ่านไปฮะ . .

ส่วน keepall 55, 60 ก็ยังได้อยู่นะ (ส่วนตัวเค้าถ้าวันไหนได้ยืน gate ก็ให้ผ่าน เพราะเห็นใจ ใครที่ไม่อยากโหลด lol เป็นเค้าก็เสียดายยยย)
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3