ขอความเห็นหน่อยนะคะ กับเคสแบบนี้ เราต้องทำอย่างไรต่อไปดีค่ะ TT เครียดมาก ร้อนใจมาก ๆ เลยคะ TT
โดย MARGARET
MARGARET
เรื่องจบด้วยดีแล้วนะคะ
ขอบคุณมากคะ
madam-neat
คนละครึ่งทางดีไหมคะ ส่งแบบพัสดุเก็บเงินปลายทางดีไหม
billbeau
ในกรณีแบบนี้ เห็นตามพวกที่เคยขายกัน
เค้าให้โอนเงินคืนมาก่อนนะคะ ค่อยส่งของ
ทีตอนซื้อของเค้า เรายังโอนเงินไปให้เค้าก่อนเลย

หรืออีกทางคือ ส่งเลขพัสดุไปให้ แล้วให้เค้าโอนมา
ถ้าไม่โอนไประงับเลขปลายทางไม่ให้ส่งของได้คะ ^^"
Lillylove
เราก่อยุต่างจังหวัดค่ะ กลัวมากจากการดูแค่รูป เพราะไม่สามารถไปรับสินค้าถึงกรุงเทพได้ เราก่อยากให้มีมาตรการสำหรับลูกค้าต่างจังหวัดนะคะ เพราะขนาดรับเอง เพื่อนๆบางคนยังต้องเข้าห้องร้องเรียน บางครั้งเราจะยอมเสียเงินเพิ่มโดยการสั่งจากshopค่ะ ดีกว่าทุกข์ใจเพราะการคาดหวังว่ากระเป๋าจะสภาพดีตามรูป เราอยากให้ภาพมีการลงวันที่ ที่ถ่ายรูปด้วยค่ะ เผื่อเป็นทางเลือกในการตัดสินใจของลูกค้าที่อยู่ต่างจังหวัดค่ะ
pooprewwan
ในกรณีเราลูกค้าต้องคืนของมาก่อนอ่ะค่ะ เราถึงจะคืนเงินให้หน่ะค่ะ เพราะในกรณีที่ลูกค้าไม่มี account ในนี้ก็ลำบากใจอ่ะค่ะ แล้วถ้าเราคืนเงินไปเกิดไม่ได้ของคืนก็ไม่รู้จะไปตามเอาที่ไหนอ่ะค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3