การ pre order
โดย Akogo
Akogo
ขอถามนิดนึงครับ เวลา pre-order แล้วต้องโอนเงินมัดจำก่อน ผู้ขายจะไปหิ้วกระเป๋ามาให้จากต่างประเทศ ทำยังไง ถึงจะมั่นใจได้ว่า เวลาไปรับกระเป๋าแล้ว จะเป็นของจริงครับ ;-)
baginthebox
อย่างเราก็จะสั่งโดยเลือกพวกคนขาย Trusted Member ค่ะ ชัวร์กว่าค่ะ
Lillylove
เข้าไปเช็คประวัติ หาจากกูเกิ้ล (ชื่อแม่ค้า ตามด้วยสยามแบรนด์เนมหรือ Sbn และเอาเบอร์โทรท้งหมดที่คุณมีของแม่ค้า ค้นจากกูเกิ้ลค่ะ ) เพื่อความปลอดภัยและสบายใจ และนัดรับสินค้าค่ะ และถ้ามีคนดูเป็น ก่พาไปด้วยค่ะ และ หาภาพตัวอย่างสินค้าที่คุณจะซื้อ ปริ้นสีออกมาหลายรูป สีอาจไม่ไกล้เคียง และดูจากห้องตรวจสอบนะคะว่ามีสินค้าเหมือนที่คุณต้องการหรือเปล่า เพราะเค้าจะถ่ายรูปมาจากหลายๆจุดเพื่อเช็คว่าแท้มั้ย และคุณก่จำค่ะ หรือปริ้นจุดสำคัญๆออกมาเทียบค่า เช่นเดคโค้ท(ดูฟร้อนค่ะ) อะหลั่ยสีทอง การวางลายของหนัง ขนาดของกระเป๋า สีของกระเป๋า (สีอาจจะเพี้ยนได้นิดหน่อย ซึ่งบางใบจากช็อป วางเรียงกัน 3 ใบ สีเพี้ยนกันทั้ง 3 ใบรุ่นเดียวกันก่เคยเห็นมาแล้วค่ะ)หวังว่าพอจะช่วยได้นะคะ
KAT
ตั้งกระทู้ผิดห้องค่ะ ต้องไปตั้งที่ห้องนี้นะคะ http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=73
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3