แจ้งเตือนเพื่อนเพื่อน ที่ซื้อเครื่องสำอางค่ะ กับแม่ค้าคนนี้pikajoo pikajoo@windowslive.com
โดย porliiz
porliiz
คือ แฟนเราสั่งcoastalscents Metal Mania Palette ราคา 1050 ให้เราจากแม่ค้าคนนี้แม่ค้าส่งของมาให้โดยการแพ็คที่น่าเกลียดมาก

แพ็คโดย หนังสือพิมพ์ และกระดาษขยุ้มๆมาไม่มีห่อกันกระแทกใดใด พร้อมกับ ชุดแต่งคิ้วWET N WILD MEGA EYES EYE SHADOW EYESHADOW EARTH BROWN 3ตลับ ตลับยาวเท่านิ้วชี้เองค่ะเล็กมาก แต่แม่ค้าห่อกันกระแทกให้

พอมาถึง แฟนเราแกะออก paletteข้างใน กระเทาะ หลุด เพราะแรงกระแทกค่ะ แฟนเอามาไห้ เราเห็นแล้วก้งง เลยโทรไปถามแม่ค้าว่า พี่คะ ของมีตำหนิรึเปล่าเพราะเราเห็นว่าขายไม่แพง แม่ค้าย้ำหนักแน่น ไม่มีค่ะ ของไม่มีตำหนิแน่นอน พี่สั่งที่ละเป็นหลายร้อยอัน เราเลยบอกว่ามันมาถึงหนูมันแตกอะค่ะพี่ แม่ค้าบอกว่ามัน เป็นที่การขนส่งรึเปล่าของพี่ของดีแน่นอน แฟนเราเลยคุยกับเค้าว่า ไปรณีย์จะรู้มั้ยว่าข้างในเป็นเครื่องสำอาง ทำไมพี่โทษที่ขนส่ง ทำไมไม่โทษที่ตัวพี่แพ็คของมาเอง ทำไมกล่องเล็กๆ3กล่องพี่ห่อกันกระแทกได้ แต่ pallete พี่ถึงไม่ห่อล่ะ ไม่มีใครเค้าแพ็คเครื่องสำอางแบบนี้หรอก แฟนผมซื้อหลายอย่างแล้ว แม่ค้าตอบว่า พี่ส่งให้ลุกค้าทุกคนไม่มีปัญหานะคะ แฟนเราเลยบอกว่า แต่ของมันมาถึงผมมันมีปัญหา แม่ค้าไม่พูดอะไร ไม่ขอโทษ และไม่รับผิดชอบ เราเข้าใจนะ ว่าเงินพันกว่าบาทก็ไม่มากอะไร แต่มันก็เงินนะคะ ซื้อเครื่องสำอางก็เยอะแต่ไม่ค้าไม่ห่อกันหระแทกให้ แล้วไปโทษนู่นโทษนี่มีที่ไหน เตือนเพื่อนๆไว้นะคะ เพราะ ทุกวันนี้ชียังขายอยู่ นี่ค่ะลิ้งของนาง http://sbntown.com/forum/showthread.php?162665-ลงสินค้าเพิ่มค่ะ-พร้อมโปร-ซื้อ2-แถม1-ฟรี-!!-เริ่มต้นที่-100-wet-n-wild-N.Y.C-88Coastalscents-E.L.F-M.A.C-E.O.S-Urban-decay-และ-Toofaced-Stila-The-balm-ที่โมเม-แนะนำ-Pop-Beauty-แผ่นฟอกฟันขาว-Crest3d-Philosophy
LINGNAO
ทำไมไม่ให้แม่ค้ารับผิดชอบส่งใหม่ละคะ ถ่ายรูปไปให้ดูก็ได้ อย่างงี้เป็นเราไม่ยอมนะคะ
เครื่องสำอางต้องหอบั๊บเบิ้ลอย่างดี ไม่งั้นก็แตก อย่างงี้เสียดายเงินแย่
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3