สอบถาม Coach Ashley LTH F15444
โดย benchakan
benchakan
สอบถามหน่อยคะ พอดีเพิ่งไปถอย Coach Ashley LTH F15444 จาก outlet ที่โอซาก้ามา พอทีนี้กลับมาบ้านลองหาดูจากเว็บทำไมถึงไม่เจอรุ่นนี้เลยคะ

ขอบคุณคะ
angiebombshell
ขอทำความเข้าใจหน่อยนะคะ

shop จะขายกระเป๋าที่มีอยู่ในเว็บ หรือ ออกใหม่ พวก seasonal

outlet จะขายพวกกระเป๋าที่ตกรุ่นแล้ว หรือเป็น signature ไม่มีในเว็บไซต์

การที่คุณซื้อกระเป่ามาแล้ว ในเว็บไซต์ไม่มีก็คือเรื่องปกติค่ะ

เพราะเคยหิ้วจาก outlet มาขายเหมือนกัน หาแบบดูใน website ไม่ได้

emmi_MN
ตามนั้นเลยค่ะ เป็นปกติอ่ะค่ะ นานๆ ถึงจะมีจากช้อปหลุดไปขายที่เอ้าท์เลท
Drmoonoi
สินค้าอะไรก็ตามที่รหัสขึ้นต้นด้วย F จะหมายถึงสินค้าที่ผลิตมาลงขายที่เอาทเลทโดยเฉพาะค่ะ (F = Factory) แต่ก่อนโค้ชอาจจะมีสินค้า outlet (Factory)-version ปนกับ boutique store-version อย่างละ 60-40 แต่ตอนนี้สัดส่วนของสินค้าที่ตกรุ่นจากบูติคมาลงที่เอาทเลทจะน้อยลงไปเยอะในช่วงสองปีที่ผ่านมา ความรู้สึกส่วนตัวน่าจะอยู่ที่ 85-15 แล้วล่ะค่ะ
benchakan
ขอบคุณทุกคำตอบเลยนะคะ ;)
Icejaa
ชี้แจงตามทุกคำตอบเลยนะคะ :)
ปล.ไม่ต้องเป็นห่วงค่ะ ชอปCoach ที่ฮ่องกงวันนี้ (27 nov 2011)
ก็ยังมีขายอยู่จ้าาาา อิอิ (แม้จะลดราคาก็ตาม)
pinpak_papawin
กระเป๋าสวยค่ะ ของ outlet จะไม่มีโพสในเวบนะคะ
irene13
จะขึ้นต้นด้วย F เสมอคับ
pinkwacth
จากประสบการณ์ที่ขายกระเป๋า coach มาก็มีกรณีแบบนี้เหมือนกันนะคะ
ซื้อมาจาก shop แต่ดูในเว็บไม่มี นิคคิดว่าบางทีเว็บมันอาจจะไม่อัพเดทตามกันนะค่ะ
หรือบางทีมีของบางรุ่น เช่นของ exclusive online ที่จะสั่งได้ในเว็บเท่านั้น ไปที่ช้อปไม่มีค่า
เอาเป็นว่ากระเป๋าเรา สวย แท้ ถูกใจ ก็พอค่ะ ฟินนนนนน
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3