burberry ญี่ปุ่น งงอะ
โดย dek_aus
dek_aus
คือสงสัยอะครับ
พอดีมีคนรู้จักมักชอบซื้อ เบอเบอรี่มาฝากจากญี่ปุ่น ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า ผ้าเช๊ดหน้า เช๊ดตัว หรือแม้แต่ boxer
ทีนี้กระเป๋าที่ได้มาก็จะมี Tag ข้างในกระเป๋าเป็นป้ายภาษาญี่ปุ่น
แต่ที่บ้านมาม้า มีเบอเบอรี่ รุ่นเก่าๆ ไหงมันเป็น จาก อังกฤษ
เลยงงว่าตกลงไอ้ที่มีป้ายญ่ปุ่น นะมันแท้รึป่าว
ไอ้เพื่อนมันว่าก็ซื้อจากชอปที่ญี่ปุ่น เดี๋ยวนี้บางอย่างไปผลิตญี่ปุ่นแล้ว แต่ผมเทียบจาก material มันไม่เห็นจะดีเหมือนใบเก่าๆของ มาม้าผมเลย

อยากให้เซียนเบอเบอรี่ช่วยตอบหน่อยอะคับผม

เพราะมันซื้อมาเยอะแยะ บางใบก็ฝากมันซื้อ เพราะเริ่มคล้อยตามแล้ว
ถ้าไม่แท้ จะได้ไปเขวี้ยงหัวมัน 555555

ขอบคุณนะครับ
peesao
เหมือนกับว่า Accessory และกระเป๋ารวมทั้งเสื้อผ้าบางส่วนของ Burberry ญี่ปุ่นจะขายเฉพาะในญี่ปุ่นนะคะ คิดว่าน่าจะได้รับลิขสิทธิ์ในการออกแบบและผลิต

แต่ Burberry ที่ขายในอังกฤษ และที่อื่นๆ ทั่วโลกรวมทั้งประเทศไทยด้วยจะเป็นแบบเดียวกันค่ะ

Material ที่ใช้ก็จะแตกต่างกัน ส่วนใหญ่กระเป๋าที่ผลิตที่ญี่ปุ่นจะใช้เป็นผ้าร่มกันน้ำ
หรือเป็น canvas ค่ะ แต่ของ UK จะเป็น PVC ลาย check แล้ว trim ด้วยหนัง
หรือเป็นหนังทั้งใบน่ะค่ะ ผ้าเช็ดหน้าด้วยค่ะที่ UK มีแต่ลาย check หลากหลายสี
แต่ที่ญี่ปุ่นแบบเยอะมากๆๆ ร่มด้วยนะคะ

ฟันธงค่ะของจริงแน่นอน ^_^
BuBee
ฟันธง อีกคนว่าของแท้ แน่นอนจ๊า ราคาก็สบาย ๆ กว่า นะค่ะ ถูกกว่า อังกฤษมากมาย ถ้าในญี่ปุ่น จะเป็นแบรนด์ที่วาง ตามห้างฯทั่วไปนะค่ะ ไม่ใช่Shop ใหญ่โตอะไร ตอนอยู่ใหม่ๆ ก็แบบงงค่ะ ว่าทำมายมันเป็นอย่างนี้ มันมะได้มีShop มโหราฬเหมือนพวก LV Gucci นะค่ะ แต่วางตามเคาร์เตอร์ทั่วๆ ไปในห้างอะจ๊า ราคาก็น่ารักๆๆ ค่ะ ยิ่งพวก ผ้าเช็ดหน้าอะค่ะ สามร้อยกว่าบาทเองจ๊า :lol:
dek_aus
ขอบคุณpeesao และคุณ Bubee มากๆนะครับ
ฟันธง ยังงี้ ก็โอเคละ
มั่นใจใช่เลย เด๋วต้องฝากเพื่อนที่น่ารัก ซื้อต่อไป
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ขอบคุณนะครับ
jennie
ของแท้ค่ะ คือว่าเพื่อนทำงานที่ burberry เมืองไทยเค้าเคยเล่าให้ฟังว่า มี Burberry Blue Tag ที่ทาง burberry ให้สิทธิกับประเทศญี่ปุ่นผลิตและขายเฉพาะในประเทศญี่ปุ่นค่ะ
ราคาจะถูกกว่าค่ะ แต่แบบจะไม่ค่อยเลิศค่ะ อันที่จริง Burberry อยากจะขอลิขสิทธิคืน แต่ว่าช้าไปแล้วค่ะ
ox
ใช่ครับ เบอร์เบอร์รี่ที่ญี่ปุ่นจะมีแบล็ค เลเบลของผู้ชาย กับบลูเลเบลของผู้หญิงครับ มันจะออกวัยรุ่นกว่าของลอนดอนนะครับ และราคาก็จะถูกกว่าเพราะจะมีทั้งที่ผลิตในจีนและญี่ปุ่นครับ พอล สมิทธิ์ก็เหมือนกันครับ วัยรุ่นญี่ปุ่นฮิตค่อนข้างมากจึงผลิตในญี่ปุ่นและจีนครับ ราคาก็จะต่างกันครับ :lol:
opolop
สินค้าแบรนด์เนม หลายแบรนด์ มักจะมีไลน์สินค้าพิเศษสำหรับญี่ปุ่นฮ่ะ เพราะว่าเค้าเป็นตลาดหลักเลย :P
melody
ถึงว่า ตอนที่ไปญี่ปุ่นก็งงอยู่นาน... ที่แท้ก็อย่างนี้นี่เอง
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3