รวบรวมเซียน Celine Trapeze ช่วยตรวจสอบให้หน่อยคะ
โดย bag_lover
bag_lover
เราซื้อ Celine Trapeze จาก AUTE.BRAND ประมาณ 2 สัปดาห์ที่ผ่านมา
http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1755054

AUTE.BRAND ได้ catch fake ที่นี่ เลยทำให้เรามีความเชื่อมั่นว่าเป็นของจริง
http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1755054

ต้องขอบอกก่อนว่าเราไม่ได้มีความเชี่ยวชาญ แต่นี้ความเห็นจาก SA Celine เปรียบเทียบระหว่าง กระเป๋าสีแดงที่เพื่อนได้จากห้างเกษร กับ กระเป๋าที่ซื้อมาจาก AUTE.BRAND เริ่มกันดูทีละจุดนะคะ
จุดแรก ตัวที่กดตะขอ เพื่อที่จะให้กี่ยวกับกระเป๋านะคะ ได้ “วงกลม” ไว้ ความยาวของสองอัน ไม่เท่ากันค่ะ

จุดที่สอง ความลึกของล่องตะขอ ได้ “ทำเป็นสี่เหลี่ยม” ไว้ ดูที่ล่องที่สอง ความลึกจะไม่เท่ากัน ถ้าได้ดูของจริงจะเห็นความแตกต่างชัดเจน กระเป๋าที่ได้มา ตะขอทำมาจากพลาสติก ซึ่งเป็นคำพูดเดียวกับ SA ที่ห้างเกษรได้บอกแต่แรก

จุดที่สาม ที่จับเพื่อไว้ใช้รูด เปิด ปิด ซิบซึ่งอยู่ด้านหน้าของกระเป๋าใบที่ซื้อมา และลองเปรียบเทียบกับผู้ขายกระเป๋าท่านนี้ ขออนุญาตนำภาพมาโพสนะคะ ดูไปที่ตัวหนังสิอซิลีนของกระเป๋าที่เราซื้อมา คำว่า “celine” คว่ำลง ในขณะกระเป๋าที่เราเอามาเปรียบเทียบให้ดู ตัวหนังสือของเค้า ตั้งขึ้นไม่ว่าเราจะรูดไปในทางทิศใด ก้อตาม

ภาพนี้ credit to K.zumo_kik

จุดที่สี่ ดูฝากระเป๋าด้านในนะคะ รอยย่นเต็มไปหมดเลยค่ะ เอสเอบอกว่าซิลีนคงไม่ปล่อยให้งานแบบนี้มาขายในราคาเป็นหลักหมื่นได้หรอกค่ะ ขายหน้าแย่เลย

จุดที่ห้า ขนาดตัวหนังสือของถุงผ้าใส่กระเป๋า ตัวอักษรของกระเป๋าที่ได้มา สูงแค่ครึ่งหนึ่งของกระเป๋าผ้าของจริง พยายามถ่ายภาพด้านในของถุงผ้าสองใบให้ดู แต่ว่าเป็นสีขาว จึงไม่เห็นความแตกต่าง ถุงที่ได้มา ผ้าด้านในเหมือนกับผ้าด้านนอกเลยค่ะ ซึ่งของจริงด้านในต้องเป็นผ้านิ่มๆ และนุ่มมาก เหมือนสำลี เพื่อที่ว่าจะได้ป้องกันกระเป๋าไม่ให้เป็นรอยจากการเสียดสีค่ะ

จุดที่หก ตัวล๊อคกระเป๋าที่ได้มาเป็นลบ แต่ของจริงเป็นเครื่องหมายบวก ขออนุญาตเอาภาพมาโพสนะคะ

ภาพนี้ credit to K.zumo_kik

จุดที่เจ็ด เป็นภาพกระเป๋าด้านหลัง

รบกวนช่วยกันดูนะคะ ท่านไหนอยากให้ถ่ายตรงไหนเพิ่มอีก เพื่อจะได้ความกระจ่างของกระเป๋าใบนี้ที่ได้มาว่าจริงหรือปลอมนะคะ
สุดท้ายนี้ต้องขอ ขอบคุณ ทุกคนที่สละเวลามาช่วยซึ่งกันและกันคะ ขอ ขอบคุณ SBN เป็นอย่างมากคะ
zumo_kik
ส่วนตัวเรา มองจากภาพที่คุณเอาลง คิดว่าใบที่คุณ bag_lover ได้มา 'ปลอม' แน่นอนค่ะ กระเป๋าหยาบมากกกกกกก

ขอชี้แจงเรื่องตัวที่เป็นล๊อคที่ปิดเปิดด้านหน้านะคะ ของจริงมันจะบิดได้นะคะ เป็นล็อคสองชั้นอ่ะค่ะ คือหมุนเป็นลบเพื่อเปิด และ หมุนให้เป็นบวกเพื่อปิดอ่ะค่ะ ได้ทั้งบวกได้ทั้งลบ จะบางและลื่นมือมาก คือว่า sense ของคนที่จับมันจะทราบเลยนะคะ ลองดูค่ะ มันจะ smooth และลงตัวมาก

แจ้งความเลยค่ะ อย่ารีรอค่ะ และขอความกรุณาอย่ายอมความเมื่อได้เงินคืนนะคะ เพราะคนคนนี้เท่าที่พอทราบอาจไม่ได้มีแค่ล๊อคอินเดียว และหลอกขายของปลอมมาหลายใบแล้วค่ะ

เอาใจช่วยค่ะ

bag_lover
ขอบคุณมากค่ะคุณกิ๊ก คนขายดูเหมือนจะช่วยเหลือคนอื่น ๆตรวจสอบหลายแบรนด์ใน ใน catch fake รวมทั้งไม่สนับสนุนการขายของปลอม แต่ทำไมถึงขายของปลอมเอง
ตอนนี้แจ้งความตำรวจให้เดินเรื่องตามกฎหมาย เพื่อที่จะไม่มีผู้ใดตกเป็นเหยื่ออีกค่ะ ต้องขอขอบคุณมากมากอีกครั้งค่ะ
Lhee
กำลังจะได้มา แบบนี้สีนี้เลยค่ะ ถ้ามาถึงมือเมื่อไหร่ จะรีบมาเทียบให้อีกทีนะค่ะ
~Aoyama~
ไม่ทราบนะคะ ว่ารุ่นไหน แต่เห็นรอยยับ รอบยย่นแล้ว สยองคะ..
พอดี มี ของแท้ อยู่ ในมือ เพิ่งจะซื้อมาให้ น้องเชอร์รี่ ลูกค้า เมื่อ 2 วันก่อน..
เดี๋ยวเอาภาพ ถุงผ้ามาให้นะคะ เพราะที่เห็น ถุงผ้า ไม่ใช่ของแท้นะคะ..
กระเป๋า คนละรุ่นกัน เลยไม่เอามาเทียบนะคะ

คนขายเป็นแอร์ ที่ไหน เนี่ย ซื้อเองกับมือ แอร์กี่รึเปล่า..โกหกไปเรื่อย..
เอาพาสปอร์ต มาให้ดู เลยดีกว่า..เพราะถ้าเป็นแอร์ คงไม่เอาของปลอมมาขายให้เสียชื่อหรอก..

ขนาดของตัวหนังสือ บนถุงผ้าคะ

สูง ประมาณ 1.3 ซม

ถุงผ้าด้านใน ดู ที่วงไว้นะคะ ตรงขอบ จะเป็นเนื้อผ้า เหมือนด้านนอก
แต่ข้างใน จะเนียนนุ่ม เป็นกำมะหยี่ จับแล้ว นุ่มมือคะ

สายเป็นผ้า เนื้อดี ไม่ใช่ ไนล่อนคะ และ สีออก เทาๆ ไม่ดำ หรือ ไม่อ่อนมาก..Gray เลยคะ
ถ้าดูใกล้ๆ จะมีลายเส้น บนเนื้อผ้า เลยคะ..

bag_lover
Originally Posted by Lhee
กำลังจะได้มา แบบนี้สีนี้เลยค่ะ ถ้ามาถึงมือเมื่อไหร่ จะรีบมาเทียบให้อีกทีนะค่ะ

ยังไงได้กระเป๋ามากรุณาโพสต์รูปภาพเพิ่มขอบคุณมากค่ะ
bag_lover
รุ่น trapeze ค่ะ คนขาย AUTH.BRAND คนขายแจ้งว่ากระเป๋าใบนี้ได้มาจากคุณฝ้าย ซึ่งคุณฝ้ายได้พรี ซื้อกระเป๋ามาจากแอร์ชื่อว่า คุณแป๋ง ศรีสกุล ทำงานที่ thai inter คงเป็นแอร์กี่จริง บินไปเมืองจีนเอากระเป๋าก๊อบปี้มาขาย แย่จริงคนเดี๋ยวนี้ หลอกลวงและเห็นแก่ตัว ขอบคุณมากค่ะ คุณ aoyama
due
ไม่ได้มีรุ่นนี้ แต่เท่าที่ดูงานแล้วไม่น่าเป็นของแท้เลยจริงๆ :(
ดิวมี celine อยู่ใบนึง ซื้อมานานแล้ว ทุกวันนี้ยังประทับใจในความเนี๊ยบและคุณภาพของเนื้อผ้า และ heardware ที่สวยงามทนทาน
นานเป็นสิบปีแล้วยังเงางาม ทองยังไม่ลอกเลยแม้แต่นิดนึง หนังก็ไม่ลอก เนื้อผ้าก็ไม่พอง ทุกวันนี้ยังเก็บไว้อยู่ ไม่คิดจะขายเลยค่ะ
ฉะนั้นใบนี้ ไม่อยากจะเชื่อเลยว่าเป็น celineแท้ๆอ่ะ
bag_lover
Originally Posted by due
ไม่ได้มีรุ่นนี้ แต่เท่าที่ดูงานแล้วไม่น่าเป็นของแท้เลยจริงๆ :(
ดิวมี celine อยู่ใบนึง ซื้อมานานแล้ว ทุกวันนี้ยังประทับใจในความเนี๊ยบและคุณภาพของเนื้อผ้า และ heardware ที่สวยงามทนทาน
นานเป็นสิบปีแล้วยังเงางาม ทองยังไม่ลอกเลยแม้แต่นิดนึง หนังก็ไม่ลอก เนื้อผ้าก็ไม่พอง ทุกวันนี้ยังเก็บไว้อยู่ ไม่คิดจะขายเลยค่ะ
ฉะนั้นใบนี้ ไม่อยากจะเชื่อเลยว่าเป็น celineแท้ๆอ่ะ

เห็นด้วยเลยค่ะ กระเป๋าราคาสูงอย่างนี้ คงไม่ปล่อยให้คุณภาพแย่ขนาดนี้ ขอบคุณ คุณdueมากค่ะ
Lhee
ได้มาแล้วค่ะ ของหลีตรงตะขอดูไม่ต่างจากของคุณ bag lover นะค่ะ แต่ส่วนที่อื่นๆ ก็ดูต่างกันค่ะ เช่น
จุดที่ 3 หัวซิป celine ของหลีตั้งขึ้นอ่านได้ปกติ
จุดที่ 4 หนังด้านในกระเป๋าจะเป็นหนังกลับค่ะ ไม่ใช่หนังเหมือนของคุณ bag lover

ส่วนตัวหนังสือที่ถุงผ้าของหลีสูง 1.3 ซม. แต่กว้าง เกือบ 9 ซม.เลยค่ะ ถุงผ้าด้านในเป็นผ้าสำลี นิ่มๆ ค่ะ และด้ายด้านบนก็ออกสีเทาดำค่ะ

ลองเปรียบเทียบดูนะค่ะ ไม่ได้ถ่ายรูปมาให้นะค่ะ พึ่งได้มาเลยน่ะค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3