อยากถามหน่อยค่ะ @@@@ ???
โดย Ti_Tee
Ti_Tee
ถ้าครบสามเดือนแล้วเคลียร์แต้มให้หมดเลยหรือเปล่าคะ
Ti_Tee
อย่างถ้ามีสองแต้มแล้วจะออกหมดสองแต้มเลยมะคะ หรือว่าทีละแต้ม
Siambrandname Webmaster
ถ้าครบสามเดือนแต้มเคลียให้หมดเลยครับ

แต่จะต้องเป็ฯสามเดือนนับจากแต้มสุดท้ายที่โดนเตือนนะครับ

ความหมายคือว่า ถ้าภายในสามเดือนไม่ได้ทำผิดกฎอะไรอีกเลย เราจะัยกเลิกที่เคยเตือนให้ทั้งหมดครัีบ
้เพราะจากสมมติฐานที่เราตั้งไว้ ที่เคยแจ้งไว้แล้วว่า

"ทีมงานออกแบบเครื่องมือโดยตั้งอยู่บนสมมติฐานที่เชื่อว่า สมาชิกทุกคนที่ทำผิดกฏนั้น
ส่วนมาก ผิดด้วยความไม่รู้ ไม่เจตนา และ มีความเข้าใจในกฏที่คลาดเคลื่อน ซึ่ง ทีมงานถือว่าเป็นเรื่องปกติ ที่ทุกคนมีสิทธิ์ผิดได้
(การเซตคะแนนความผิดจึงแตกต่างกันไปในแต่ละกรณี โดยความผิดทั่วไปที่เกิดได้บ่อย และ มักเกิดจากความไม่รู้ จึงมีคะแนนวอร์นนิ่งเพียงแค่ หนึ่งคะแนนเท่านั้น)"

ดังนั้น หากภายในเวลา สามเตือนนับจากแต้มเตือนครั้งสุดท้าย
หากไม่ทำผิดอีกเลย เราจึงยกเลิกแต้มเตือนทั้งหมดที่เคยทำผิดไว้ครับ

ขอบคุณมากครับ ที่พยายามช่วยกัน รักษากฎ
และ ช่วยกัน ดูแล ชุมชน ที่เรา อาศัย ร่วมกัน
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3