มาเรียนรู้การอ่านรหัสสีของนาฬิกา Patek Aquanaut Luce 5067A กันนะคะ
โดย n_u_n_e
n_u_n_e

[SIZE="5"]วันนี้ว่างมากมายค่ะ เลยอยากจะแบ่งปันเกร็ดความรู้เล็กๆให้เพื่อนๆสมาชิก เพื่อเป็นภูมิคุ้มกันการโดยหลอก ในการเลือกซื้อนาฬิการุ่นยอดนิยม Aquanaut Luce 5067A ของสาวๆกันนะคะ

ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนว่า ถ้านาฬิกาไม่มีใบการันตรีก้อไม่สามารถดูได้นะคะ เอาเป็นว่าถ้าซื้อนาฬิกาไม่มีใบก็ดูแค่ว่าเป็นของแท้รึป่าวก็พอค่ะ ^^

รหัสสีของ Aquanaut Luce คือ.. เลขที่บ่งบอกสีที่ถูกต้องของตัวนาฬิกาเมื่อออกจากโรงงานนะคะ เพราะสมมุติว่าเราซื้อนาฬิกาสีขาว แต่เราอยากเปลี่ยนเป็นสีเทา เราก้อสามารถสั่งซื้อหน้า และซื้อสายมาเปลี่ยน แปลงร่างให้เจ้านาฬิกาแสนรักกลายเป็นสีเทาได้ค่ะ แต่เมื่อนาฬิกาเราเป็นสีเทาแต่ใบการันตรีเป็นสีขาว... หึ หึ ถ้าไม่คิดจะขายต่อก็ไม่เป็นอะไรค่ะ แต่ถ้าจะขายเมื่อไร คงต้องเช็คกันให้วุ่นเลยว่าทำไมสีกะรหัสในใบมันไม่ตรงกานนนนน

วิธีการดูนะคะ ให้ดูบรรทัดบนสุดในใบรับประกัน จะเห็นคำว่า "Reference : 5067A-0..." ไอ้ตรงจุดๆเนี๊ยแหละที่บอกสีได้ค่ะ

[SIZE="6"]มาไล่รหัสสีกันนะคะ

Mysterious Black = 5067A-001
Burgundy = 5067A-010
Pure white = 5067A-011
Midnight Blue = 5067A-012
Green - 5067A-013
Ocean Blue = 5067A-014
Chocolate Brown = 5067A-015
Cosmic Purple = 5067A-016
Ice Blue = 5067A-017
Metal Gray = 5067A-018
Honey Biege = 5067A-020
2-Tone = 5067A-021 [SIZE="4"]<- อันนี้ของรักของหวงเลยค่ะ ใครไม่เคยเห็นอย่านึกว่าของปลอมนะคะ เพราะมันไม่มีในแคตตาล็อกและคาดว่าผลิตไม่เกิน 100 เรือนในโลกค่ะ

[SIZE="6"]มาดูรูปกันนะคะ

[SIZE="6"]อย่าให้ความไม่รู้ ทำให้เสียรู้นะคะ

Tom & Jerry
เห็นแล้วเกิดกิเลสจังเลย

อยาก อยาก อยาก

:)
bambeam62
(อ่านจบแล้วลบได้)ประกาศข้อตกลงทั่วไป www.siambrandname.com

www.siambrandname.com ไม่ยินดี ไม่ยินยอม ไม่สนับสนน ให้มีการใช้ ระบบใดๆ ในชุมชนแห่งนี้ เพื่อการกระทำผิดต่อกฎหมายและศิลธรรมที่ดีงามของประเทศนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน ทั้งนี้หากสมาชิกเข้ามาใช้งาน ชุมชนแห่งนี้ แสดงว่า รับรู้ เข้าใจ และยอมรับ ในประกาศนี้ และยินดี ปฎิบัติตามประกาศนี้ร่วมกัน

www.siambrandname.com เป็นสื่อกลางในการซื้อขายแลกเปลี่ยนเท่านั้น ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง กับการทำผิดกฏหมายของสมาชิกคนใด และจะไม่ร่วมรับผิดชอบใดๆ กับสมาชิกผู้ที่ทำผิดกฏหมาย ในทุกกรณี
peeranutt
น่ารักจังเลยค้าบ

น่าจะมีวิธีอ่าน รหัส เนาติรุสบ้าง (แอบโง่555)
marukojung
ขอบคุณสำหรับข้อมูล นะค่ะ
กำลังอยากได้อยู่พอดี
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3