โดนตัดแต้มจากความรู้เท่าไม่ถึงการ ไม่ได้ขายของปลอม ไม่ได้โกงใคร เศร้าจังเลยคะ
โดย story2lady
story2lady
โดนตัดแต้มเพราะความรู้เท่าไม่ถึงการ จากการตั้งกระทู้ห้อง Pre-order เศร้ามากๆเลย เราไม่ได้ขายของปลอม ไม่ได้ทำความผิดร้ายแรง ทำความผิดเพียงครั้งแรก และไม่ได้ตั้งใจ เข้าใจว่า ชุมชนนี้มีกฏเพื่อใช้ร่วมกัน แต่หนึ่งแต้มที่โดนตัดไปจากความรู้เท่าไม่ถึงการ เสียใจจังเลยคะ:( ไม่รุจะตั้งห้องไหนดี เพราะว่าไม่ได้อยากร้องเรียน แค่อยากขอโทษและระบายความในใจ:( ถ้าตั้งทู้ผิดห้องขอโทษด้วยนะคะ
SUI

ใจเย็นๆนะคับ อย่าเพิ่งเสียใจ หรือรู้สึกผิดมากมาย
ขออนุญาติแนะนำอย่างนี้สำหรับสมาชิกใหม่ หรือท่านที่เพิ่งเคยตั้งกระทู้แรกๆ
แนะนำว่าให้อ่านกฏอย่างละเอียด ย้ำว่าอย่างละเอียด
จะได้สามารถปฏิบัติตามกฏได้ถูกต้อง
ถ้ายังงง งง
โพสถามหน้าซื่อๆ ตาใสๆไปเลยคับว่าควรจะทำยังไง
เดี๋ยวมีคนมาช่วยให้คำแนะนำเอง
ที่นี่มีแต่คนใจดี...

DenMark
แบะๆๆๆ

http://forum.siambrandname.com/showthread.php?t=173325

พยามศึกษากฎดีๆ อ่านกระทู้เยอะๆ ช่วยได้คับ :)
noo_pizza
Originally Posted by SUI

ใจเย็นๆนะคับ อย่าเพิ่งเสียใจ หรือรู้สึกผิดมากมาย

ขออนุญาติแนะนำอย่างนี้สำหรับสมาชิกใหม่ หรือท่านที่เพิ่งเคยตั้งกระทู้แรกๆ
แนะนำว่าให้อ่านกฏอย่างละเอียด ย้ำว่าอย่างละเอียด
จะได้สามารถปฏิบัติตามกฏได้ถูกต้อง
ถ้ายังงง งง
โพสถามหน้าซื่อๆ ตาใสๆไปเลยคับว่าควรจะทำยังไง
เดี๋ยวมีคนมาช่วยให้คำแนะนำเอง

ที่นี่มีแต่คนใจดี...

เห็นด้วยจ้า....

ทุกครั้งที่ตั้งทู้ WM เค้าขึ้นกฏของแต่ละห้องให้อ่านอยู่แล้วอ่า...
แล้วก็ warning ตรงนั้นถ้าไม่ทำผิดอีกในสามเดือน เดี๋ยวมันก้หายไป ไม่ต้องซีเรียส
Ohh

ไม่เป็นไรจ้า

เริ่มใหม่ได้นะ.... อ่านกฎให้ละเอียดอีกครั้ง ก็ไม่มีปัญหาแล้วจ้า

อย่าเศร้า หรือ รู้สึกแย่เลยน๊าาาา

:D:p

Angellique
มาให้กำลังใจค่ะ
จขกท ผิดแล้วยอมรับผิดเป็นคนน่ารักมากๆค่ะ
ก็ยอมรับว่าทำตัวลำบากเหมือนกันค่ะ กฎที่นี่เค้าเคร่งดีจัง
kunmuay
ไม่เป็นไรน๊า... อย่าคิดมากแค่แต้มเอง คนเราอยู่กันไปนานๆ ก็ต้องรู้กันอยู่ดีว่าใครเป็นยังไงจ๊ะ
เมจิ
Originally Posted by noo_pizza

ทุกครั้งที่ตั้งทู้ WM เค้าขึ้นกฏของแต่ละห้องให้อ่านอยู่แล้วอ่า...
แล้วก็ warning ตรงนั้นถ้าไม่ทำผิดอีกในสามเดือน เดี๋ยวมันก้หายไป ไม่ต้องซีเรียส

[SIZE="3"]ตามนั้นค่ะ

เราว่าไม่เห็นต้องซีเรียสเลยนะ คนอื่นเค้าก็โดนกันเยอะแยะอ่ะตะเอง มิใช่เรื่องใหญ่

อ่านกฏให้ละเอียด ก็จะได้ไม่พลาดนะคะ เค้าอุตส่าเอากฏแปะทั่วทั้งเวปไปหมดแล้วอ่ะน้า

ว่าแต่กระทู้นี้ตังเองตั้งผิดห้องนะคะ ระวังจะโดนลบน้า

เพราะนี่มันเป็นโพสเกี่ยวกับบ่นๆ ร้องเรียน เรืองระบบjtp
ก็ต้องตั้งห้อง SBN justice หรือ ห้อง community jusctice นะคะ

มาเตือนแบบว่าเดี๋ยวตัวเองจะโดนอีกหนึ่งวอร์นนิ่งน่ะ
Keeki
ไม่เห็นจะต้องคิดอะไรมากเลยค่ะ ก็อ่านกฎให้ละเอียดสิคะ :D
yammy
Originally Posted by เมจิ
[SIZE="3"]ตามนั้นค่ะ

เราว่าไม่เห็นต้องซีเรียสเลยนะ คนอื่นเค้าก็โดนกันเยอะแยะอ่ะตะเอง มิใช่เรื่องใหญ่

อ่านกฏให้ละเอียด ก็จะได้ไม่พลาดนะคะ เค้าอุตส่าเอากฏแปะทั่วทั้งเวปไปหมดแล้วอ่ะน้า

ว่าแต่กระทู้นี้ตังเองตั้งผิดห้องนะคะ ระวังจะโดนลบน้า

เพราะนี่มันเป็นโพสเกี่ยวกับบ่นๆ ร้องเรียน เรืองระบบjtp
ก็ต้องตั้งห้อง SBN justice หรือ ห้อง community jusctice นะคะ

มาเตือนแบบว่าเดี๋ยวตัวเองจะโดนอีกหนึ่งวอร์นนิ่งน่ะ

[SIZE="5"]เห็นด้วยค่ะ
story2lady
อบคุณทุกความเห็น ทุกกำลังใจเลยนะคะ รู้สึกดีขึ้นมาเลย อิอิ
แต่กัวจะโดนอีก แต้มนึงจังเลยคะ ปิดทู้นี้ยังไงอะคะ แนะนำทีคะ ไม่อยากโดนอีกแต้มนึง
story2lady
Originally Posted by noo_pizza

ขอบคุณนะคะ อีกสามเดือนจะหลุดแล้ว:D
s
ระบุหน้ากระทู้ว่า ขอปิดกระทู้ ได้มั้งค่ะ
เด่วอีก 3 เดือน ก็แต้มหายแล้วนะคะ สู้ๆค่ะ :)
story2lady
Originally Posted by s
ระบุหน้ากระทู้ว่า ขอปิดกระทู้ ได้มั้งค่ะ
เด่วอีก 3 เดือน ก็แต้มหายแล้วนะคะ สู้ๆค่ะ :)

ขอบคุณมากนะคะ
story2lady
ไม่รู้ว่าพี่ๆคนไหนย้ายห้องให้ ขอบคุณด้วยนะคะ:D เดี๋ยวโดนอีกแต้มนึงเสร้าหนักกว่าเดิม อิอิ
เมจิ
Originally Posted by story2lady
ไม่รู้ว่าพี่ๆคนไหนย้ายห้องให้ ขอบคุณด้วยนะคะ:D เดี๋ยวโดนอีกแต้มนึงเสร้าหนักกว่าเดิม อิอิ

ฮ่าๆๆ อันนี้จริงเลยค่ะน้อง กลัวแบบว่าโดนโหวตไปอีกหนึ่งแต้มเดี๋ยวจะจิตตกกันพอดี 555

คุงเวบมาสเตอร์เขียนไว้ในอีกทู้อ่ะคะ ว่าสมาชิกส่วนมากไม่ได้ตั้งใจ ก็เลยครบสามเดือนถ้าไม่ผิดซ้ำจะถอนแต้มให้ค่ะ ดังนั้นไม่ต้องน้อยใจค่า

สู้ๆ:)
Doris
เป็นกำลังใจให้แล้วกันน้องสาว เก่งอยู่แล้วเรียนรู้แปปเดียว
แข็งแรงๆๆๆนะจ๊ะ
brandname_lover
ทุกคนเข้าใจค่ะ ว่า Warning ไม่ได้ขายของปลอมอ่ะ

เราก็เป็นคนนึงที่ไปเตือนก่อนอ่ะ ไม่รู้จะโดนไม่พอใจรึเปล่า

แต่ด้วยความจริงใจว่า บางครรั้งเราไม่อยากกด jt ใครอ่ะ

แต่ถ้าดูแล้วเป็นอันตรายสำหรับเพื่อนๆ เราก็จะกดเลยค่ะ

เพราะว่าบางครั้งคนขายก็อยากขายอ่ะ เราเข้าใจ แต่ ของต้องมีที่มาที่ไป และที่สำคัญคือต้องมีตัวตน

นะ คะ ยังไงอย่าเศร้าไปนะ

มีคน 1/5 เยอะแยะเลยค่ะ เดี๋ยวก็หายอ่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3