มีวิธีดูกระเป๋า LV ปลอมกันบ้างแล้ว คราวนี้มาดู องค์ประกอบอื่น ๆของ LV ที่ทำปลอมกันขึ้นมาเป็นกระบวนการกันบ้างคะเพื่อความปลอดภัยที่มากขึ้น
โดย soonthareer
soonthareer
xxxxxxxxเดี๋ยวมาแก้เรื่องซองจดหมายใหม่นะคะ วันนี้ไปซื้อกระเป๋าที่ช๊อป LV Paris มาเลยลองขอมาอีกซองไขข้อข้องใจค่ะ เดี๋ยวมาลงให้ดูคะxxxxxxxxx
มาเเล้วค่ะ เพิ่มเติมเรื่องซองจดหมายนะคะ เมื่อวานไปซื้อที่ ปารีส ช๊อป Saint germain มาค่ะเลยขอซองจดหมายมาซะเลยจากที่ไม่เคยสนใจ ขอสองซองดันบอกไม่มี มีอยู่ซองเดียวแล้วก็เอาซอง Tax refund มาให้เหมือนเดิม เป็นซะเงียะประจำอ่ะ LV ปารีส
มาดูรูปกันค่ะ ซองนี้ ลายน้ำเป็นเส้นตรงนะคะ ด้านหลังก็ไม่เหมือนกับซองที่เป็นเส้นเฉียง ๆ อาจจะเป็นอย่างที่ว่าคนละล๊อตกัน ซองอาจจะแตกต่างกันได้ อันนี้ขออภัยที่ข้อมูลคลาดเคลื่อนนะคะ

เขาโกง ปลอม กันได้ทุกอย่างจริง ๆ เลยค่ะ สงสารคนที่โดนพวกนี้หลอกมาก ขายในราคาเกือบจะเท่ากับของจริง
แน่นอนว่าการตัดสินใจซื้อ Louis Vuitton ต่อจากใครสักคน หากมีอุปกรณ์ครบ ก็ทำให้ผู้ซื้อมั่นใจมากยิ่งขึ้น แต่อย่าพึ่งมั่นใจเพราะสิ่งเหล่านี้ เพราะเขาปลอมกันขึ้นมากันจริง ๆค่ะ
วันนี้ฟ้าขอเเชร์ เรื่องเล็ก ๆ น้อย แต่หวังว่าอาจจะมีประโยชน์บ้างไม่มากก็น้อย สำหรับท่านที่กำลังตัดสินใจอยู่นะคะ

1 ถุงกระดาษ Louis vuitton size ใหญ่นะค่ะ ดูด้วยตา มองไม่ออกค่ะ ให้สังเกตตามนี้
อันข้างบนของปลอม อันข้างล่างของจริงนะคะ
1.1 ตัวหนังสือ คำว่า Louis Vuitton ให้ใช้มือ ลูบตรงตัวหนังสือ ตัวหนังสือเขาจะปั๊ม นูน ๆ ออกมา ถ้าลูบดูจะรู้สึกๆ ได้เลยคะ ของปลอมจะ เรียบ ๆ อันนี้ถ้าจับแล้วจะรู้เลยคะ
1.2 ตัวถุงกระดาษของจริง จะหนากว่า มี textile เยอะกว่า

2 ซองจดหมาย แต่อันนี้ส่วนใหญ่ถ้าเป็นพวกเราไปซื้อที่ช๊อปจะไม่ค่อยได้ค่ะ เพราะเราต้องเอาใบเสร็จไปทำรีฟันด์ เขาจะให้ใบเสร็จ ใส่พร้อมกับซองรีฟันด์มากกว่า ซึ่งซองจะไม่ใช่อย่างนี้นะคะ อย่างไรก็ตาม รู้ไว้ก็ไม่เสียหายอะไรค่ะ ข้างบนคือของปลอม ข้างล่างคือของจริงนะคะ
2.1 ดูตัวหนังสือ ฟร้อนท์ และความเข้ม ต่างกันค่ะ ถ้ามีเปรียบเทียบจะเห็นว่ามันไม่เหมือนกันเลย แต่ถ้าไม่เคยเห็นมาก่อนถือว่าเนียนคะ
2.2 ตรงซองดูดี ๆ จะเห็นเส้นเหมือนลายน้ำ เอียง ๆ ไหมค่ะ ของปลอมเอียงไปด้านขวา ของจริง เอียงไปด้านซ้ายเลยคะ
2.3 เนื้อกระดาษซองจดหมาย ของปลอมจะลื่น ๆ ของแท้จะหยาบ ๆ และหนากว่าคะ อ้อ อีกอันอย่าลืมดูตัวโอและช่องไฟด้วยคะ ต่างกันจิง ๆ ด้วย

3 Authentic การ์ดเล็ก อันนี้ ถ้าเปรียบเทียบกันซึ่ง ๆ หน้า มันแตกต่างกันแน่นอนค่ะ แต่ถ้าไม่เคยเห็นจะรู้หรือเปล่า ด้านบนของปลอม ด้านล่างของจริง
3.1 สี ของปลอมสีเหมือนข้างบน ของแท้สีจะเหลือง ๆ มี textile เป็นเส้น ๆ
3.2 คำนี้กรุณาท่องให้ขึ้นใจเลยค่ะ เป็นภาษาฝรั่งเศสที่จะต้องรู้หาซื้อหลุยส์ เพราะจากการ์ดนี้ เห็นของปลอมไหมค่ะ "MALLETRA PARIS " ผิดค่ะ ที่ถูกต้องจะต้องเป็นแบบข้างล่างเห็นไม่ชัด แต่เขียนอย่างนี้คะ "MALLETIER A PARIS" คำนี้ตัวหนังสือจะต้องเล็ก มากๆ ถ้าสายตาสั้น หรือยาวคงต้องใส่แว่นก่อนอ่านคะ ถึงจะอ่านออก เว้นวรรคก็ต้องตามนี้ นะ คำว่า A PARIS ไม่ใช้ A ไปติดกับตัวอื่น

ฟ้าค่ะ
Kanc
เป็นประโยชน์มากมากค่ะ แค่ปลอมเครื่องหนังก็เอือมจะแย่ล่ะ นี่ยังปลอมเครื่องเคียงอีก เศร้า
CauZtIIX
ตัว "O" ปลอมได้โครตน่าเกลียดเลยครับ
PO
Originally Posted by CauZtIIX
ตัว "O" ปลอมได้โครตน่าเกลียดเลยครับ

จริงค่ะ สงสัยจะพิมพ์ฟ้อนเลขศูนย์มาแทน -*-

ขอบคุณจขกทสำหรับรีวิวนะคะ ^^
on0808
ถุงไม่จับไม่รู้เลยนะเนี่ย เนียนมาก โอ้ววว
Lillylove
รีบไปเอาAuthentic การ์ดเล็ก กับซองมาดู (เกสรและเอ็มโป) ซองของไทย จะไม่เป็นเส้นลายน้ำจากซ้ายลงมาขวานะคะ แต่จะเป็นเส้นตรงยาวๆจากบนลงล่างนะคะ ไม่เอียง ไม่เฉียงเลยค่ะ
ซึ่งมีอยู่ 5 ซอง(เท่าที่หาเจอ) เป็นเส้นตรงทุกซองค่ะ (มีใครซื้อช็อปไทยแล้วไม่เหมือนเราบ้างคะ) ส่วนจากอังกฤษเราจะหาอีกที แล้วจะมาแจ้งค่ะ
soonthareer
คุณ Lillylove เราก็ไม่เคยสังเกตซองจดหมายสักเท่าไหร่ เพราะที่บอกส่วนใหญ่ไม่ได้ จะได้เป็นใส่รวมซองกับ ซองของพวก Tax Refund ของ Global blue หรือ Premier ค่ะ ตัวนี้ถ้ารีวิว ผิดพลาด หรือ ใครจะเพิ่มเติม อะไร แนะนำกันได้ค่ะ
theusshop
เวลาอยากได้อะไร มักไม่สังเกตถุงซะด้วยสิ ขอบคุณที่แชร์ค่ะ

:???:
soonthareer
ถุงเนี๊ยะ แค่ถือเดินเข้าร้านเขาก้อรู้แล้วคะว่าปลอม แต่เราๆ นี้ดูลำบากเลยแย่จริงๆ
LouisVuiton
ซองของเราจากปารีสค่ะ ช๊อป ลาฟาแย็ต

เราว่าคนละล๊อตก็ไม่เหมือนกันแล้วนะ ทั้งสี ทั้งตัวอักษรที่พิมพ์ ลายน้ำ
ขนาดกุญแจ speedy น้ำหนักยังไม่เท่ากันเลยค่ะ

northopus
ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันกันนะครับ

แต่ทั้งซองจดหมาย การ์ด และ ถุงที่นำมาแสดง
เป็นของปลอมห่วยๆครับ ต้องมาลองเจอปลอมแบบ 5A คุณจะรู้ว่า
สิ่งที่นำมาโพสยังไม่ละเอียดพอครับ
Ton2929
ของผมเวลาดูจะดูตัวNน่ะคับง่ายดีแหลมๆ แต่ถุงนี่ต้องจับลูบๆดู
soonthareer
คุณ northopus คะ ปลอม 5A นี้ คุณมีตัวอย่าง รูปหรือเคยรีวิวไว้ หรือมีลิ้งค์ มี blog ที่เคยแชร์ไว้ที่ไหนให้ตามไปดูได้บ้างไหมค่ะ อยากได้เป็นความรู้ เพิ่มเติมคะ ขอบคุณคะ

ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3