Reviews Ma Items * Chloé + Dior + COACH + Paul Smith + Tendence + Marc Jacobs + Longchamp + H&M + FOREVER 21 + FitFlop ...
โดย SuperZiGAR
SuperZiGAR

สวัสดีค๊าทุกคน ชื่อ ซีน นะค๊า
นี่เป็นการ Review ครั้งแรกของซีน
หากผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยค๊าาา
( ขออนุญาตรวม Hi-End บางชิ้น เพื่อมา Mix & Match )
.
.
.

;)

1 . COACH POPPY POP C GLAM TOTE และแว่นกันแดดของ Chloé

( เกือบจะสวยล๊ะ ติดที่กระจกมีฝุ่นเกาะเยอะไปหน่อย กับแสงเข้าแรงไปนิส ไม่งั้นคงเห็น Item ชัดกว่านี้ )

สีภายในจะเป็นชมพูสดๆไปเลย

COACH POPPY POP C GLAM TOTE สีสวยน่าร๊ากมากค๊า (สีจริงจะสดกว่าในรูปนะค๊า)
น้ำหนักเบาสบายด้วย ใช้สะดวกค๊า
ส่วนแว่นกันแดดของ Chloé รุ่นนี้นานแล้วค๊า vintage ๆ 100% UV protection
เนื่องจากว่าซีนชอบแว่นกันแดดเอามากๆ
เลยขาดไม่ได้ที่จะเอามาใช้ให้เข้ากับ COACH POPPY POP C GLAM TOTE
เพราะตัวขอบzipกับสายของกระเป๋าเป็นสีทองเข้ากันมากๆค๊า
ข้อเสียคือ เข้ากับเสื้อผ้ายาก
(ขอให้ credit ชุดที่ใส่นิสนึงนะค๊า) เป็นของร้าน Pantone dressing room
ขายใน siambrandname ของเราด้วยนะค๊า ราคาน่าคบหาสุดๆ แนะนำเลยค๊า

2. COACH POPPY POP C APPLIQUE GLAM TOTE

สีภายในจะเป็นเขียวอ่อนๆ

ตอนซื้อกากเพชรที่สายแอบหลุดบ้าง ตกใจเล็กน้อย แต่ไม่หลุดเพิ่มขึ้น รอดค๊า
ใช้มาได้ระยะหนึ่ง ลายแอบมีรอยขุดบ้างตามการใช้งาน ก็เป็นเรื่องปกติไม่ตกใจเท่าไหร่
ตอนใช้มีแต่คนทักว่าสวย วันต่อมาไปเดินเล่นแอบเห็นคนหิ้วของปลอมด้วย
กริ๊ทททท แต่ของปลอมดันไม่มีกากเพชร
อยากจะเอาความรู้ไปแบ่งปันที่ห้อง The Fashion Library มาก
แต่ดันไม่มีภาพและตัวอย่างประกอบ เซ็งเลยค๊า

3. Longchamp Le Pliage Travel bag Color: Papier (มุมล่างขวา)
ชอบมากค๊า ซีนใช้เป็นกระเป๋าเดินทาง เพราะใหญ่และจุมากๆ
แต่ความชอบกับการใช้งานต้องแลกกันนิสนึงเพราะสีนี้จะเปื้อนง่ายอยู่แล้ว

4. Longchamp LM tote bag limited Bronze

ใช้ง่าย เบามากถึงมากที่สุด สะพายแบบสะบายๆ กันน้ำด้วยน๊าาาา
ซีนใช้เป็นกระเป๋าไปเรียน ข้อเสียก็คือรำคาญที่ปิดเปิดมากๆ ใช้ไปนานๆแล้วสีมันจะหมองๆ
อาจะเป็นเพราะโลชั่นทาผิวก็เป็นได้ แต่ว่ามันไม่ค่อยสวยแล้วละค๊าตอนนี้

5. Mango Ladies Watch

สวย น้ำหนักกำลังดี ใส่แล้วเหมือนกำไล ใส่ง่ายไปได้ทุกงาน

และตัว lock ก็ใส่ง่ายถอดง่ายมาก

ข้อเสียคือ เป็นรอยง่ายสุดๆ เก่าเร็ว

6. Ma Outfits : H&M scarf + FOREVER 21 Dress
+ Estee Lauder Glamour Golden Bag + FitFlop Pietra Black *

(ช่วงนี้ซีนขาวมากเกิน Y^Y แสงช่วยด้วย + ทาครีมด้วยเลยแบบขาวoverมาก)

H&M scarf : อันนี้ไม่ใช่ผ้าชีฟองนะค๊า ไม่ต้องห่วงเรื่องรอยขีดข่วนเท่าไหร่ สีสันเยอะไปนิส
แต่ถ้าเป็นคนแต่งตัวเรียบๆ ก็ใช้ได้เลยค๊า เพิ่มสีสันและลวดลายให้ชีวิต
ผืนใหญ่ คุ้มค๊า ใช้คลุมไหล่ได้สบาย แถมคลุมทั้งแขนได้ด้วย
FOREVER 21 Dress : ตัวนี้ซื้อจากในนี้ค๊า (ชอบ brand นี้มากๆ) สวยและราคาไม่แพง

เมื่อวานเพิ่งไป Shop XXI FOREVER @ Central World เลยค๊า ชอบ
Estee Lauder Glamour Golden Bag : คุณแม่อยากได้เครื่องสำอางค์ แต่คุณลูกอยากได้กระเป๋า
คุณลูกก็เลยไปขอคุณแม่มาค๊า สีสันแบบว่าเด่นมาก ขนาดกำลังดี แต่ไม่รู้จะทนแค่ไหน ต้องติดตาม

FitFlop Pietra Black : ขาเล็กลง สะโพกหายไปเยอะมาก (แฟนแอบไม่ปลื้ม):oops:
CF เลยช่วยเรื่องรูปร่างได้จริง ใส่สะบายมากค๊า เดินเล่นเพลินเลย
ข้อเสียคือ ใส่วันแรกสีดำก็กลายเป็นเทาเข้มแล้ว ต้องล้างบ่อยๆ

.
.
.

Ps* ทั้งหมดนี้คือความภูมิใจที่ได้จากน้ำพักน้ำแรงของตัวเองจากการทำงานเก็บเงินขายของโดยสุจริตมาตลอด *

Thanks For Pay Attention All Ma Reviews XOXO :cool:

... THX SBN ...
( ต้องขออภัยเป็นอย่างสูง ที่ไม่ได้แยกห้อง Hi-End กับ Hi-Street )

ย้ายไปที่ห้อง Hi-End แล้วนะค๊า
http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1504364

Reviews Update แบบละเอียดๆ
เร็วๆนี้ ที่ SBN เท่านั้นน๊า !!!

COACH POPPY POP C GLAM TOTE
COACH POPPY POP C APPLIQUE GLAM TOTE
COACH Poppy Graffiti Swing pack
COACH Poppy Graffiti Medium Cosmetic Case
แถม COACH POPPY POP "C" DEMI MULTI COLORED CLUTCH ด้วยค๊า (อยู่ในถุงcoachซีนลืมหยิบออกมา)
COACH passport holder (Rasberry,Metallic Teal)
Longchamp Le Pliage Size XL Color: Papier
Longchamp Shoulder Bag Red
CASIO G-SHOCK GA-110F-2DR "Hyper Colors"
RayBan Aviator
H&M scarf
Living Dolls Bag

ขอเริ่มที่

COACH Poppy Graffiti Swing pack
COACH Poppy Graffiti Medium Cosmetic Case

ตอนใหม่ๆ จะสวย แบบในภาพ

หลังจากนั้น พอเริ่มใช้ได้สักพักใหญ่ๆ
ลายสกรีนสีเงินจะเริ่มหลุดออกไป
ไม่มีผลต่อการใช้งานนะค๊า
เพราะจะค่อยๆกลายเป็นสีขาวแทน

มาดูความจุของ
กันบ้างดีกว่า ของบอกว่าจุมาก

มาดูของทั้งหมดที่อยู่ในกระเป๋ากัน

ข้างในเป็นสีแดง/ภาพตอนกระเป๋าว่าง

COACH passport holder (Rasberry,Metallic Teal)

ซีนเอาไว้ใส่ Book Bank อะค๊า
ใส่ได้พอดีเลยน๊า

H&M scarf

ติดที่สีเข้มไปนิส ดูในรูปที่คนขายเค้าถ่ายดูสีอ่อนกำลังสวยเลย
ซีนชอบลายมากค๊า เลยไม่ค่อยผิดหวังกับสีที่เข้มไป

THE END...

INOUE
ชอบน้องกระต่ายpaul smithมากค่า
pantone dressing room
น่ารักมากมายค่ะน้องซีน ชอบนาฬิกา tendence อ่ะ เก๋มากค่า ps. ขอบคุณที่รีวิวให้ pantone dressing room ด้วยนะคะ อิอิ :D
ocrino
น่ารักกทุกอย่างเลยค่าาา
karina
น่ารักทุกอย่างเลยค่า โดยเฉพาะ k.ซีน ^^
แอบอยากสอย FitFlop บ้าง ได้ยินสรรพคุณมาเยอะแล้ว ต้องลองๆ อิอิ
teepatara
นาฬิกาTendence Round Gulliver Bling Rose Goldสวยมากคับ
love_neo

เพิ่งเห็นหน้าคุณซีนชัดชัดคราวนี้เองค่ะ เสียดายเห็นรูป FOREVER 21 Dress ไม่ชัดค่ะ เป็นคนชอบสีแดงอยู่แล้วด้วย เวลาคุณซีนใส่โดยไม่มีผ้าคลุมน่าจะเด่นมากเลยนะคะเนี่ย เพราะคุณซีนขาวมากเลยค่ะ ชอบแว่นกันแดดของ Chloé ที่คุณซีนใสค่ะ ดูเข้ากับหน้าคุณซีนมาเลยค่ะ ส่วน COACH POPPY POP C GLAM TOTE เห็นด้วยนะคะว่าหาเสื้อผ้าเข้ายากนี้สนึง แต่สะพายแล้วเด่นแน่นอนคร๊า สรุป review นี้น่ารักทั้งคน review ทั้งของเลยค่ะ ^_^

+++++++++ปล. รอตามชมรีวิวต่อๆไปค่ะ ++++++++++

SuperZiGAR
Originally Posted by love_neo

เพิ่งเห็นหน้าคุณซีนชัดชัดคราวนี้เองค่ะ เสียดายเห็นรูป FOREVER 21 Dress ไม่ชัดค่ะ เป็นคนชอบสีแดงอยู่แล้วด้วย เวลาคุณซีนใส่โดยไม่มีผ้าคลุมน่าจะเด่นมากเลยนะคะเนี่ย เพราะคุณซีนขาวมากเลยค่ะ ชอบแว่นกันแดดของ Chloé ที่คุณซีนใสค่ะ ดูเข้ากับหน้าคุณซีนมาเลยค่ะ ส่วน COACH POPPY POP C GLAM TOTE เห็นด้วยนะคะว่าหาเสื้อผ้าเข้ายากนี้สนึง แต่สะพายแล้วเด่นแน่นอนคร๊า สรุป review นี้น่ารักทั้งคน review ทั้งของเลยค่ะ ^_^

+++++++++ปล. รอตามชมรีวิวต่อๆไปค่ะ ++++++++++

ถ้าจำไม่ผิด ซีนเคยซื้อ COACH passport holder ทั้ง 2 สี กับคุณไหม(love_neo) ใช่มั้ยค๊า ?
Review หน้าซีนเอามาลงให้แน่นอนค๊า ของสวยๆงามๆน่าร๊ากกกจากคุณแม่ค้าใจดี J
ขอบคุณที่ติดตามนะค๊า *
ibuilt
น่ารักทุกชิ้นเลยค่า .. นาฬิกา tendence สวยมากค่ะ ชอบบบบบ ><

ปล.กระทู้โดนกดโหวตนะคะ สงสัยคงโดนเรื่องเอาไฮเอนมารวมด้วย
แต่บิ๊วกดออกให้แล้วนะคะ .. ^^
SuperZiGAR
Originally Posted by ibuilt
น่ารักทุกชิ้นเลยค่า .. นาฬิกา tendence สวยมากค่ะ ชอบบบบบ ><

ปล.กระทู้โดนกดโหวตนะคะ สงสัยคงโดนเรื่องเอาไฮเอนมารวมด้วย
แต่บิ๊วกดออกให้แล้วนะคะ .. ^^

พยายามแก้ไขแล้วนะค๊า คือซีนลบรูปสินค้า Hi-End ออกแล้ว
แต่บางรูปมีทั้ง Hi-End และ Hi-Street รวมกัน
ซีนไม่รู้ว่าจะทำยังไง ? ชื่อกระทู้ก็ไม่สามารถแก้ไขได้
นี่เป็นการ Review ครั้งแรก
หากผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยค๊าาา

kori
น่ารักมากมายโดยเฉพาะอย่างยิ่งจขกท
Tukta Janes
คุณเจ้าของกระทู้น่ารักมากค่ะ
ogazzang
เเว่นสวยเเละเข้ากับน้องซีนทุกอันเลยค่ะ^^
jan00009
น้องซีนน่ารักจัง accesories ก็สวยและน่ารัก เข้ากับน้องทุกชิ้นเลยจ้าาาาา
bandeeja
แหมแอบมาวิวไม่บอกกันบ้างเลยนะจ้ะสาวซีน น่ารักจ้า
love_neo
ว่าจะตอบที่คุณซีนเขียนตอบแต่ทำไม่ได้ซะที 55555 low tech ค่ะ ใช่แล้วค่ะคุณซีน ดีใจจังจำไหมได้ด้วย^^ คุณซีนก็เป็นลูกค้าที่น่ารักคนนึงของไหมเหมือนกันค่ะ ไหมรอชมรีวิวต่อไปของคุณซีนนะคะ สำหรับรีวิวนี้ชมแล้วเพลินเลยค่ะ ทั้งของทั้งคนเลยค่ะ ^o^
P_Ying
รีวิวน่ารักมากๆคะ โดยเฉพาะคุณซีนน่ารักอยู่แล้ว
พอนำ Accesories ต่างๆมารวมกัน
ทำให้ของก็สวย คนใส่ยิ่งสวยเลยค่า
แม่ลูกสอง ก็สวยได้
น่ารักจริงๆ จ้าน้องซีน ทั้งคนและกระเป๋าเลย
กระเป๋า coach ลายน่ารักมากแต่เห็นด้วยเลยที่ match กับชุดยากด้วย เพราะน้องเค้าลายสุดๆ แต่ดูโดดเด่นดีนะคะ
s
สวยทั้งคน สวยทั้งของ สวยยกกระทู้จริงๆ ค๊า ^^
kim-juu
น่ารักทุกชิ้นเลยค่ะ ดูแล้วเพลินมากๆ ค่ะ
neenii
สุดยอดรีวิวแห่งปี
meuytato
COACH POPPY POP C GLAM TOTE และแว่นกันแดดของ Chloé มันเข้ากันมากๆเลยอะค่ะ กรี๊ดดดด
แบบว่ากระเป๋าcoachแต่ละใบ สุดยอดจริง ๆ สวยงามๆ >w<
อยากได้เซตทั้งหมดประมาณนี้บ้าง ฮี่ๆๆๆ
กระทู้ยอดเยี่ยมไปเลยจ้า
กด5ดาวๆๆๆ ~
ขอบคุณมากๆจ้า:)
Applepie99
เพิ่งเหนว่าตอนนี้ longchamp thailand เขามี facebook แล้วนะคะ เผื่อมาคำถามหรือข้อสงสัยอะไรก้สอบถามได้ มีอัพเดทคอลเลคชั่นใหม่ๆด้วย
http://www.facebook.com/pages/Longchamp-Thailand/112567952158725
ลิ้งค์นี้เลยคะ
Fu2liiz
(อ่านจบแล้วลบได้)ประกาศข้อตกลงทั่วไป www.siambrandname.com

www.siambrandname.com ไม่ยินดี ไม่ยินยอม ไม่สนับสนน ให้มีการใช้ ระบบใดๆ ในชุมชนแห่งนี้ เพื่อการกระทำผิดต่อกฎหมายและศิลธรรมที่ดีงามของประเทศนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน ทั้งนี้หากสมาชิกเข้ามาใช้งาน ชุมชนแห่งนี้ แสดงว่า รับรู้ เข้าใจ และยอมรับ ในประกาศนี้ และยินดี ปฎิบัติตามประกาศนี้ร่วมกัน

www.siambrandname.com เป็นสื่อกลางในการซื้อขายแลกเปลี่ยนเท่านั้น ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง กับการทำผิดกฏหมายของสมาชิกคนใด และจะไม่ร่วมรับผิดชอบใดๆ กับสมาชิกผู้ที่ทำผิดกฏหมาย ในทุกกรณี
amm0pat
น่ารักมากๆเลยค่ะคุณซีน
COACH POPPY POP C APPLIQUE GLAM TOTE น่ารักมากๆเลยค่า
ขอบคุณที่มารีวิวให้ชมกันนะค่ะ
U-SA
น่ารักจังเลยค่ะ กระเป๋าจุของได้เยอะมักๆ
strawberrizz
รีวิวน่ารักมากเลยค่ะ กระเป๋าสวย เจ้าของกระทู้น่ารักอีก ^^ แอบปลื้ม Tendence ซะแล้วสิเรา
pinpak_papawin
สวยทุกใบเลยค่า ^^
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3