รบกวนหน่อยนะคะ น้องแนลสีลอก ทำไงได้บ้างคะ
โดย Tukta Janes
Tukta Janes
วันนี้มารบกวนเพื่อนๆ ห้องนี้หน่อยนะคะ

ได้น้องใบนี้มาหลายเดือนแล้วค่ะ แต่เพิ่งได้เอาออกมาใช้ เลยเพิ่งเห็นว่าตรงส่วนนี้มันเหมือนสีลอกเลยอ่ะค่ะ

ตอนที่อยู่ที่ช็อปไม่ได้เช็คอะไรเลย เพราะมัวแต่ดีใจ รอใบนี้มาเป็นเดือน พอเค้าโทรมาบอกว่ามีของแล้วก็รีบไปเลย เช็คแต่พวกการ์ด โฮโลแกรม ส่วนตัวน้องเป๋าไม่ไดเช็ครายละเอียดเลย

คิดว่าไม่น่าจะเกิดจากการใช้งานเพราะเพิ่งเอาออกมาใช้เนี่ยค่ะ หรือว่ามันเป็นเพราะตอนเราเปิดปิด ก่อนเก็บไม่เช็ดให้ดี มันเลยเป็นแบบนี้ อยากทราบว่ามันเกิดขึ้นได้อย่างไรน่ะค่ะ หรือว่าเราเก็บไว้นานไปหน่อย มันเลยเป็น มาดูรูปกันเลยนะคะ

ตรงนี้หนักสุด ตรงที่ลูกศรชี้เลยค่ะ เหมือนลอกออกเป็นแผ่นเลย เห็นอะไหล่สีเงินหรือดำก็ไม่รู้ข้างในเลยค่ะ คิดว่าเอาอะไรขัดคงไม่ได้

ตรงนี้เหมือนเป็นสนิมเลย เราเอาพวกน้ำยาขัดสนิมทั่วไป ขัดได้มั้ยคะ

อีดจุดหนึ่ง อันนี้เป็นน้อย

ขอบคุณล่วงหน้าเพื่อนๆ ทุกคนนะคะ พร้อมทั้งขอบคุณเอสบีเอ็นด้วยค่ะ
marukojung
ของใหม่จากช้อปไม่น่าเป็นแบบนี้เลย นะค่ะ
เอ ก้อไม่มีประสพการณ์เด๋วรอท่านที่รู้มาตอบดีกว่ารอฟังด้วยเพื่อเป็นความรู้
เอาใจช่วย นะค่ะ
rycool
เอาเข้าช็อปอย่างเดียวเลยค่ะขอคำปรึกษาจากพนักงานเลย อย่าเอาไปอะไรไปเช็ดหรือขัดเอง
เพราะว่าสีอาจถลอกปอกเปิกเลยก็ได้ค่ะ ยิ่งเป็นGold Hardwareด้วย
Tukta Janes
Originally Posted by rycool
เอาเข้าช็อปอย่างเดียวเลยค่ะขอคำปรึกษาจากพนักงานเลย อย่าเอาไปอะไรไปเช็ดหรือขัดเอง
เพราะว่าสีอาจถลอกปอกเปิกเลยก็ได้ค่ะ ยิ่งเป็นGold Hardwareด้วย

ขอบคุณค่ะ พอทราบมั้ยคะว่า เอาเข้าช็อปที่เมืองไทยได้หรือเปล่า แต่เราไม่ได้ซื้อที่เมืองไทยอ่ะค่ะ
sukiyaki
แบบนี้ไม่เคยเจอเหมือนกันค่ะ ของใหม่ไม่น่าเป็นแบบนี้
อันดับแรก ถ้าเปลี่ยนได้ ขอเปลี่ยนค่ะ ถ้าไม่ได้
เอาเข้า shop อย่างเดียว คิดว่าเข้า shop ไทยได้นะคะ
แล้วเค้าคงจะส่งฃ่อมให้น่ะค่ะ อาจจะต้องเสียค่าอะไหล่
แล้วก็เสียเวลา แล้วก็ใช้เวลาพอสมควร
Tukta Janes
Originally Posted by sukiyaki
แบบนี้ไม่เคยเจอเหมือนกันค่ะ ของใหม่ไม่น่าเป็นแบบนี้
อันดับแรก ถ้าเปลี่ยนได้ ขอเปลี่ยนค่ะ ถ้าไม่ได้
เอาเข้า shop อย่างเดียว คิดว่าเข้า shop ไทยได้นะคะ
แล้วเค้าคงจะส่งฃ่อมให้น่ะค่ะ อาจจะต้องเสียค่าอะไหล่
แล้วก็เสียเวลา แล้วก็ใช้เวลาพอสมควร

ขอบคุณมากค่ะคุณสุ เดี๋ยววันไหนเข้ากรุงเทพฯ จะลองเอาไปให้เค้าดู่ค่ะ

จริงด้วยนะคะ ว่าของใหม่ไม่น่าเป็น ตอนอยู่ที่ช็อปไม่ได้เช็ค ด้วยความสะเพร่าของเราเอง มันเป็นที่ส่วนนั้นจะเดียวเองด้วยนะคะ ที่อื่นไม่เป็นเลย (ดีแล้วเนอะ)
rycool
เอาเข้าได้ค่ะ คนรู้จักเค้ามีmedium lambสีดำ ตรงหนังที่อยู่ตรงโซ่มีปัญหาเหมือนจะมีรอยเปื่อย จนกลัวว่ามันจะขาด
โดยที่ไม่ได้สังเกตว่าเป็นรอยมาตั้งแต่แรกรึเปล่า เลยเอาเข้าช็อปที่พารากอน เค้าก็ซ่อมแซมให้นะคะ
ราคาซ่อมอยู่ที่800บาท ส่งไปซ่อมไม่กี่วันเค้าก็นัดไปรับค่ะ (ใบนี้ซื้อจากต่างประเทศค่ะ)
แต่แล้วแต่กรณีนะคะ ว่าจะใช้เวลามากหรือน้อยในการส่งซ่อม หรือว่าสามารถหาอะไหล่มาเปลี่ยนได้มั้ย
แต่เราว่าถ้ากรณีนี้หากซ่อมได้ คงมีค่าใช้จ่ายพอสมควรค่ะ เพราะเป็นอะไหล่สำคัญเลย

ถ้าแวะมากทม.ลองติดกระเป๋าเข้ามาด้วยอย่างที่ว่าก็ดีค่ะ ^_^
Tukta Janes
Originally Posted by rycool
เอาเข้าได้ค่ะ คนรู้จักเค้ามีmedium lambสีดำ ตรงหนังที่อยู่ตรงโซ่มีปัญหาเหมือนจะมีรอยเปื่อย จนกลัวว่ามันจะขาด
โดยที่ไม่ได้สังเกตว่าเป็นรอยมาตั้งแต่แรกรึเปล่า เลยเอาเข้าช็อปที่พารากอน เค้าก็ซ่อมแซมให้นะคะ
ราคาซ่อมอยู่ที่800บาท ส่งไปซ่อมไม่กี่วันเค้าก็นัดไปรับค่ะ (ใบนี้ซื้อจากต่างประเทศค่ะ)
แต่แล้วแต่กรณีนะคะ ว่าจะใช้เวลามากหรือน้อยในการส่งซ่อม หรือว่าสามารถหาอะไหล่มาเปลี่ยนได้มั้ย
แต่เราว่าถ้ากรณีนี้หากซ่อมได้ คงมีค่าใช้จ่ายพอสมควรค่ะ เพราะเป็นอะไหล่สำคัญเลย

ถ้าแวะมากทม.ลองติดกระเป๋าเข้ามาด้วยอย่างที่ว่าก็ดีค่ะ ^_^

ขอบคุณมากค่ะคุณรี่ ถ้าหากซ่อมแล้วคงต้องถามนะคะว่ามันเป็นได้ยังไง
be-my-bag
เข้า shop แล้วอย่าลืมมา update ด้วยนะคะ

อยากรู้เหมือนกัน ว่าถ้าเค้าจะรับผิดชอบยังงัย

เพราะ sa เคยบอกว่ายังงัยก็ไม่ลอก แค่สีซีดลงง -_-"
Tukta Janes
Originally Posted by be-my-bag
เข้า shop แล้วอย่าลืมมา update ด้วยนะคะ

อยากรู้เหมือนกัน ว่าถ้าเค้าจะรับผิดชอบยังงัย

เพราะ sa เคยบอกว่ายังงัยก็ไม่ลอก แค่สีซีดลงง -_-"

ได้เลยค่ะ แต่อาจหลายวันนิดนึง กว่าจะได้เข้ากรุงเทพฯ อ่ะค่ะ
Tukta Janes
มาอัพเดทเรื่องสีอะไหล่ทองลอกนะคะ

วันนี้เพิ่งได้เอากระเป๋าไปที่ช็อปชาแนล พารากอนค่ะ น้องพนักงานขายบอกว่าสาเหตุน่าจะเป็นเพราะการเก็บกระเป๋าผิดวิธีค่ะ

สำหรับประเทศไทยที่มีอากาศร้อนชื้นอย่างมากๆ น้องเค้าแนะนำให้วางกระเป๋าไว้ในที่โล่ง อากาศถ่ายเทได้สะดวก ไม่แนะนำที่จะเก็บใส่ถุงผ้าหรือกล่องค่ะ แต่ถ้าหากจะใส่ถุงผ้า ก็ควรเปิดปากกระเป๋าไว้ค่ะ อย่างนี้คงต้องวางไว้โถงกลางบ้านเลย โปร่งแน่ๆ แต่ล่อหูล่อตาเกิ๊น

เราบอกเค้าว่าน้องเป๋าเราเอาใส่ถุงผ้า แล้ววางไว้ที่ชั้น walkin closet น้องเค้าบอกว่าถ้าหากชั้นที่เก็บเราเปิดแอร์ตอนกลางคืน กลางวันมันก็จะอบอ้าว ชื้น เป็นสาเหตุหนึ่งที่ทำให้สีทองลอกออกได้ค่ะ (เหวอเลยเรา) แต่ก็เป็นไปได้ เพราะบ้านเราอยู่ใกล้ทะเล อากาศเลยชื้นกว่าปกติ (นี่ขนาดบ้านเรามีเครื่องดูดความชื้นตั้ง 2 ตัวนะเนี่ย ไม่ได้ช่วยอะไรเลย)

น้องเค้าไม่แนะนำให้ซ่อมค่ะ เพราะเค้าบอกว่ากระเป๋าเรายังใหม่อยู่เลย ถ้าหากว่าส่งซ่อม น้องเป๋าก็จะไม่เนียนเหมือนเดิม ให้ใช้ไปซักปี สองปี แล้วถ้ายังอยากซ่อมค่อยส่งซ่อมค่ะ

ถ้าหากอยู่ในระยะเวลา 3 เดือน พร้อมแสดงใบเสร็จ ซ่อมฟรี แต่ถ้าหากเกินกำหนด ค่าซ่อม ราคา 5000 บาทค่ะ

ปล. น้องหลุยส์ 4 ใบ ของเรา ที่มีอะไหล่ทอง ไม่ยักจะมีปัญหานี้แฮะ ทั้งๆ ที่เก็บไว้ในที่เดียวกัน วันนี้ก็ลืมถาม
nariya
ขอบคุณสำหรับอับเดดคะ.....มาขอแชร์ค่ะ คือวว่า jumboo โซ่ทองได้มาเมื่อ เมย. ก้อลอกที่ตัวล็อกเหมือนกับ จขกท.เด๊ะเลยค่ะ เก็บใส่กล่องยัดกระดาษอย่างดี วางไว้ที่ชั้นวางของในห้องนอนค่ะใช้แค่ 2 ครั้ง ครั้งที่ 3 เอามาใช้ถึงเจอ ตอนแรกคิดว่ามือเลอะแล้วเปิดกระเป๋า ยังนึกโมโหตัวเอง ....ส่วนต่างหู CC ใส่ 2 ครั้ง คริสตรัลหลุด 4-5 เม็ด เอาไปชอปพารากอน SA บอกว่าขึ้นกับการใช้งาน...เศร้าหนักกว่าอีกค่ะเพราะ เค้าซ่อมให้แล้ว ใส่ไปไม่กี่ครั้งหลุดอีกแล้ว.....louis vuittonไม่มีปัญหาเลยค่ะ ทั้งกระเป๋า และ accessory....อ้อ..บ้านอยู่ลาดพร้าว ไม่รู้ชื้นไปหรือเปล่า...ขอคำแนะนำผู้รู้ด้วยนะคะ....
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3