ขออธิบายเกี่ยวกับเรื่องที่หนูโดน warning ค่ะ
โดย babybrandbags
babybrandbags
หนูโดนข้อหา
กฏทั่วไป 5: สมาชิกคนนี้ ขายของในห้องพูดคุย หรือ แปะลิงค์ร้านค้า หรือ ลิงค์กระทู้ค้าขายไม่ว่าลิงค์นั้นจะนำไปสู่กระทู้ขายของทั้งในหรือนอกเวบไซต์

สวัสดีน่ะค่ะ

คือหนูอยากจะอธิบายเรื่องที่หนูไปโพสต์กระทู้ในห้อง อาหารตา
หนูเข้าใจดีว่า ห้องนี้มีไว้เพื่อ ให้คนมาโชว์ของที่ตัวเองมี
และเพราะอย่างนั้นหนูก็อยากที่จะโชว์ของที่ตัวเองมีเหมือนกันค่ะ

ส่วนเหตุผลหลักก็คืออยากระบายความโศกเศร้าเสียใจที่มันจะต้องถึงเวลาที่ต้องจากลากับกระเป๋าของหนู เพราะวิถีชีวิตมันเปลี่ยนไป ไม่ได้มีเจตนาที่จะโฆษนาขายของ เพราะปกติเวลาจะขายของก็ขายในห้องขายของอยู่แล้ว

เดี๋ยวจะไล่เรียงความเป็นมาของเหตุผลที่สนับสนุนการกระทำให้ดูน่ะค่ะ

ความเสียใจในการสูญเสีย สนับสนุน การตั้งกระทู้

ความเปลี่ยนไปของการใช้ชีวิต สนับสนุน ความเสียใจในการสูญเสีย

การที่ต้องขายของทิ้ง สนับสนุน ความเปลี่ยนไปของการใช้ชีวิต

ตกลงก็คือ เหตุผลที่ตั้งกระทูในห้องอาหารตานั้นเนื่องมาจาก ความเสียใจในการสูญเสีย
และถ้าหนูไม่บอกไปว่าการสูญเสียนี้เกินขึ้นเพราะความจำเป็นที่ต้องขาย ผู้ที่เข้ามาอ่านจะทราบหรือค่ะว่าทำไมอยู่ดีๆก็บอกว่า จะจากลากับกระเป๋า ???

เอาเป็นว่าตอนนี้หนูจะได้คะแนนคืมหรือไม่ หนูไม่สนใจแหละ โอเคหนูผิดเอง ไม่รู้จักคิดให้ดีก่อนที่จะลง
ส่วนเรื่องที่มาตั้งกระทู้นี้หนูก็เข้าใจผิดเองทุกอย่าง เพราะตอนแรกก็ส่ง PM ไปถาม
ก็ได้ automaticreply กลับมา บอกว่าถ้ามีปัญหาข้อสงสัยให้มาที่ห้อง justice
ก็เลยมาอ่านดูห้องนี้ ก็คิดว่าเค้าหมายถึงให้ตั้งกระทู้ขึ้นมาเพื่อถาม
แต่รู้สึกว่าการตั้งกระทู้นี้จะทำให้พื้นที่ของ SBN ใช้ไปอย่างไม่ถูกวิธีใช่ไหมค่ะ
ขอโทษค่ะ หนูผิดอีกรอบ
แล้วหนูจะไม่มาวุ่นวายห้องอื่นอีกเลยนอกจากห้องขายของ
สงสัยหนูคงจะโง่เองอ่านภาษาไทยไม่รู้เรื่องตีความหมายผิดตลอด
หนูขอรับความผิดทั้งหมด และขอโทษที่ทำให้กระทู้รันเร็ว และขอโทษที่ทำให้วุ่นวายค่ะ
แต่ยังไงก็ต้องขอขอบคุณที่ของ siambrandname ที่ทำให้หนูขายของได้ค่ะ
ขอให้เรื่องนี้จบลงด้วยความสงบน่ะค่ะ
ถ้าเป็นไปได้หนูอยากจะลบกระทู้นี้ทิ้งไปเลย

ขอบคุณน่ะค่ะสละเวลามาอ่านกระทู้ของหนู

ป.ล หนูขอขอบคุณทุกๆคนที่ให้กำลังใจหนู ผ่านทางกระทู้นี้ด้วยน่ะค่ะ
gindako
ตกลงเรื่องที่หนูต้องการมาร้องเรียนในห้องนี้คือ__________????
คือว่าหนูอยากให้ค่ะแนนหนึ่ง ที่อยู่ตรงนั้นมันหายไปค่ะ
เห็นแล้วยิ่งเศร้าใจ ไม่ได้มีเจตนาจริงๆ

Originally Posted by gindako
ตกลงเรื่องที่หนูต้องการมาร้องเรียนในห้องนี้คือ__________????
rhajib
อื่มมม !!@@???

งั้น ขอเปนกำลังให้จ๊ะ
mamee
เป็นกำลังใจให้ด้วยคนค่ะ :)
oohio
หากทุกคนที่โดน warning และเสียแต้ม ต้องมาตั้งกระทู้และร้องเรียนทุกคน ในห้องร้องเรียนกระทู้คงจะรันไปเร็วกว่ากระทู้ร้องเรียนเรื่องของปลอม หรือโดนหลอกเป็นแน่แท้เลยค่ะ เราเห็นว่าหากคุณหรือใคร ๆ ทำผิดจริง น่าจะติดต่อ WM โดยตรงน่าจะดีกว่านะคะ จะได้คำตอบที่ชัดเจนมากกว่ามาตั้งกระทู้ตรงนี้ เพราะเคสของน้อง พี่ก็เห็นว่าทำผิดจริง ๆ ไม่ว่าจะโดยเจตนาหรือไม่อันนี้น้องรู้ดีที่สุดค่ะ หากคราวหน้าคนที่โดนตักเตือนและเสียแต้ม มองที่ตัวเองสักนิด หยุดคิด พิจารณาถึงความผิด และพร้อมจะปรับปรุงและแก้ไข้ SBN ของเราคงจะน่าอยู่และสงบมากขึ้นกว่าที่จะมาร้องเรียนให้ถอนแต้มออกน่ะค่ะ

ด้วยความเคารพนะคะ พี่ไม่ได้มีเจตนาไม่ดีกับน้องหรือใคร แต่แค่เห็นใจการทำงานของ WM และทีมงานแค่นั้นค่ะ แต่ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะคะ
sweetic_burry
เราเป็นอีกคนนึงนะคะที่โดนตัดเเต้มไปเพราะความไม่รู้เเละไม่ระวังค่ะ เพราะเราลืมวางป้ายกระดาษอ่ะค่ะ เเต่เราก็คิดว่าเราจะนำมาเป็นประสบการณ์ค่ะ เเล้วเราก็ไม่เคยทำอีกค่ะ ลูกค้าที่น่ารักก็ไว้ใจซื้อกับเราด้วยดีเสมอมาค่ะ เพราะฉะนั้นอย่ากังวลไปเลยค่ะ ถ้าเราทำดีซะอย่างเนอะ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ตอนนี้เราก็คิดว่าคงไม่มีอะไรช่วยได้แล้วแหละค่ะ
เลข 1 ตรงนั่นมันก็เป็นเหมือน tattoo ที่ลบไม่ออก
ต่อไปจะระวังให้มากกว่านี้ อยู่ห่างๆห้องพวกนั่นเราจะได้ไม่เสี่ยงต่อการโดน warning

รู้สึกแย่จังเลยค่ะ

Originally Posted by sweetic_burry
เราเป็นอีกคนนึงนะคะที่โดนตัดเเต้มไปเพราะความไม่รู้เเละไม่ระวังค่ะ เพราะเราลืมวางป้ายกระดาษอ่ะค่ะ เเต่เราก็คิดว่าเราจะนำมาเป็นประสบการณ์ค่ะ เเล้วเราก็ไม่เคยทำอีกค่ะ ลูกค้าที่น่ารักก็ไว้ใจซื้อกับเราด้วยดีเสมอมาค่ะ เพราะฉะนั้นอย่ากังวลไปเลยค่ะ ถ้าเราทำดีซะอย่างเนอะ

DenMark
Originally Posted by oohio
หากทุกคนที่โดน warning และเสียแต้ม ต้องมาตั้งกระทู้และร้องเรียนทุกคน ในห้องร้องเรียนกระทู้คงจะรันไปเร็วกว่ากระทู้ร้องเรียนเรื่องของปลอม หรือโดนหลอกเป็นแน่แท้เลยค่ะ เราเห็นว่าหากคุณหรือใคร ๆ ทำผิดจริง น่าจะติดต่อ WM โดยตรงน่าจะดีกว่านะคะ จะได้คำตอบที่ชัดเจนมากกว่ามาตั้งกระทู้ตรงนี้

เพราะเคสของน้อง พี่ก็เห็นว่าทำผิดจริง ๆ ไม่ว่าจะโดยเจตนาหรือไม่อันนี้น้องรู้ดีที่สุดค่ะ หากคราวหน้าคนที่โดนตักเตือนและเสียแต้ม มองที่ตัวเองสักนิด หยุดคิด พิจารณาถึงความผิด และพร้อมจะปรับปรุงและแก้ไข้ SBN ของเราคงจะน่าอยู่และสงบมากขึ้นกว่าที่จะมาร้องเรียนให้ถอนแต้มออกน่ะค่ะ

ด้วยความเคารพนะคะ พี่ไม่ได้มีเจตนาไม่ดีกับน้องหรือใคร แต่แค่เห็นใจการทำงานของ WM และทีมงานแค่นั้นค่ะ แต่ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะคะ

เห็นด้วยคับมากๆ คับ จะตั้งใจไม่ตั้งใจเราก็ผิด เพราะเราไม่ได้ศึกษากฎให้ดี

ถ้าทุกคนเข้ามาใช้พื้นที่แบบไม่ศึกษากฎ อยากทำไรก็ทำตามใจฉัน เวปก็คงวุ่นวายครับ

ส่วนเรื่องแต้มนั้นไม่ต้องซีเรียสหรอกคับ แค่แต้มหายไป 1 แต้ม เพราะรู้เท่าไม่ถึงการ ไม่มีใครว่าอะไรหรอกคับ ดีกว่ามีชื่อที่ห้องร้องเรียนว่าเป็นโจรเป็นขโมย อะไรเยอะแยะคับผม ;)

คิดแบบด้านล่างเนี่ยคับ น่าชื่นชม

Originally Posted by sweetic_burry

เป็นกำลังใจให้ด้วยเช่นกันคับ :)
iyoyo
Originally Posted by DenMark
เห็นด้วยคับมากๆ คับ จะตั้งใจไม่ตั้งใจเราก็ผิด เพราะเราไม่ได้ศึกษากฎให้ดี

ถ้าทุกคนเข้ามาใช้พื้นที่แบบไม่ศึกษากฎ อยากทำไรก็ทำตามใจฉัน เวปก็คงวุ่นวายครับ

ส่วนเรื่องแต้มนั้นไม่ต้องซีเรียสหรอกคับ แค่แต้มหายไป 1 แต้ม เพราะรู้เท่าไม่ถึงการ ไม่มีใครว่าอะไรหรอกคับ ดีกว่ามีชื่อที่ห้องร้องเรียนว่าเป็นโจรเป็นขโมย อะไรเยอะแยะคับผม ;)

คิดแบบด้านล่างเนี่ยคับ น่าชื่นชม

เป็นกำลังใจให้ด้วยเช่นกันคับ :)

คิดแบบนี้ด้วยคน
ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ จขกท ด้วยละกัน :)
Natalie
รอขายให้หมดก่อนแล้วค่อยเอาไปลงห้อง Show Off น่าจะเหมาะกว่านะคะ เพราะลักษณะนี้มันก้ำกึ่งมากๆ ว่าการโชว์ในห้อง Show Off ทำให้อยากรู้ว่าลงขายเท่าไหร่? คนก้อต้องอยากตามไปดูในห้อง Hi-End อยู่ดี ตอนแน๊ตเอากระเป๋ามาลงขายก็ใช้วิธีบรรยายความรู้สึกไปพร้อมๆ กับการขายซะเลยเพราะกลัวผิดกฎเหมือนกัน สงสารเว็บมาสเตอร์เพราะถ้าเค้าอนุโลมให้คนนึงแล้วก็ต้องอนุโลมให้ทั้งหมดคะ แต่เข้าใจเจตนาของคุณ babybrandbags นะคร๊าเพราะเท่าที่เข้าไปดูในห้อง Show Off ตั้งแต่โพสต์วันแรกเลยเท่าที่อ่านก็ไม่ได้ชวนเชิญให้ไปดูในห้อง Hi-End แต่อย่างใด แต่อย่างที่บอกคะว่าคนที่ดูจากห้อง Show Off ก็อาจจะอยากรู้ราคาที่ลงขาย
tonkau
เป็นกำลังใจให้ จขกท. ทั้งเรื่องต้องขายของที่รัก และเรื่องนี้ด้วยนะคะ

^_^
nong-ana
ม่ายเป็นไรหรอกโดนตัดแค่แต้มเดียวเองเราเองก็โดน
ตั้ง 2 แต้ม เพราะ ไม่ได้วางกระดาษกะตั้งราคาที่แน่นอนเหมือนกัน ด้วยความที่เราไม่ได้อ่านกฎ
ให้ดีเราก็ยอมรับผิดอ่ะ ยังงัยก็พยามนะ สู้ สู้ เข้าใจค่ะ
ratkatu
[SIZE="4"]รอซัก 3 เดือน ถ้าไม่ทำผิดซ้ำก็จะหายไปเองละคะ (อ่านมาจากที่wmชี้แจงค่ะ) เวปเป็นส่วนรวมที่ทุกคนต้องศึกษาและทำตามกฏค่ะ

[SIZE="3"]ลป.เห็นด้วยกับคุณเด่นมากๆค่ะ

และขอให้กำลังใจWMทุกๆท่านค่ะ ตั้งใจทำงานและสู้สู้ต่อไปค่ะ
cheezii_nam
เป็นกำลังใจให้ด้วยคนค่ะ :)
nadiatown
รับฟัง ยอมรับ ขอโทษ และแก้ไข

น่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุดในการช่วยกันรักษากฎค่า
เพื่อไม่ให้เกิดการผิดกฎซ้ำอีก

คนเราไม่ได้รุ้ทุกอย่างมาตั้งแต่เกิดค่ะ ค่อยๆเรียนรุ้ไปเรื่อยๆ
แต่ถ้าเกิดความผิดพลาดขึ้นแล้ว ก้แค่ยอมรับมัน แล้วก้แก้ไขปรับปรุง แค่นั้นเองค่ะ
ถ้าทุกคนทำได้แบบนี้ สังคมก้น่าอยู่ขึ้นมากๆเลยค่ะ
cherry_k
ไม่เป็นไรหรอกค่ะ คะแนนนั้นมันจะหายไปได้ ถ้าภายใน 3 เดือนเราไม่ได้ทำผิดอะไรเพิ่มเติมค่ะ

แต่อันนี้ก็ทำให้เราคำนึงถึงกฏหมู่มากขึ้นค่ะ

ผิดพลาดกันได้จ้า

ไม่เป็นไรนะคะ ^^
Keeki
เป็นกำลังใจให้นะคะ บางทีเราก็ควรระวังนะคะ เพราะตั้งใจหรือไมได้ตั้งใจมันก็คือการผิดกฎค่ะ
armarm
มาให้กำลังใจครับ ถือว่าผิดเป็นครูละกันเนอะ ครั้งหน้าจะได้รอบคอบกว่านี้
เห็นด้วยกับพี่เด่นครับ
noo_pizza
Originally Posted by babybrandbags
คือว่าหนูอยากให้ค่ะแนนหนึ่ง ที่อยู่ตรงนั้นมันหายไปค่ะ
เห็นแล้วยิ่งเศร้าใจ ไม่ได้มีเจตนาจริงๆ

Originally Posted by babybrandbags
ตอนนี้เราก็คิดว่าคงไม่มีอะไรช่วยได้แล้วแหละค่ะ
เลข 1 ตรงนั่นมันก็เป็นเหมือน tattoo ที่ลบไม่ออก
ต่อไปจะระวังให้มากกว่านี้ อยู่ห่างๆห้องพวกนั่นเราจะได้ไม่เสี่ยงต่อการโดน warning

รู้สึกแย่จังเลยค่ะ

จขกท.คะ คะแนนตรงนั้นมันไม่ได้เป็น tattoo นะจ๊ะ
ถ้าไม่ทำผิดซ้ำอีกในสามเดิอน มันก็จะหายไปจ๊ะ...ไม่ต้องเศร้าขนาดนั้นจ้า

ขอเขียนไว้ตรงนี้นิดนะคะ อยากให้ทุกคนอ่านกฏ
และรายละเอียดต่าง ๆ ที่แปะไว้บ้างน่ะค่ะ

จริง ๆ เรื่องนี้เค้าก็แปะถึงเรื่อง JTP ไว้แล้ว
ว่าใช้งานยังไง และถ้าโดนเตือนแล้วต่อไปจะเป็นไง....

ส่วนใหญ่ ที่เกิดปัญหาขึ้น คือ ไม่ค่อยอ่านกันน่ะค่ะ
แล้วก็จะบอกว่าไม่รู้. ...ไม่ได้ว่านะคะ
เพียงแต่ยกพฤติกรรมซึ่งเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่น่ะค่ะ

แหม....อยากรณรงค์ ให้คนไทย รักการอ่าน
มากขึ้นกว่าทุกวันนี้จริง ๆ ค่ะ

ปล.ชื่นชมความคิดคุณ sweet_burry มาก ๆ เลย
คิดบวก ทำให้ผู้หญิงสวยขึ้น

คิกคิก...;)

wasanath
ความรู้ คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
ประสบการณ์ คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
เป็นกำลังใจให้นะคะ
sprintky
ไม่เป็นไรหรอกค่ะ มันเป็นความผิดจากการที่เราไม่รู้และไม่รอบคอบเองๆๆ นะ
ของเราก็มี อย่าซีเรียสแต่เราเข้าใจนะ เพราะครั้งแรกที่เรามีเจ้า 1 แต้ม แอบเซงเหมือนกันอ่าๆๆ
ม่ายชอบเลย อิอิ

PSแต่แอบดีใจที่รู้ว่าถ้าเราไม่ทำผิดซ้ำภายใน 3 เดือนมันจะหาย
ดีใจจัง เหมือน คนทำผิด เมื่อรู้และไม่ทำผิดซ้ำยังไงก็ต้องได้รับการให้อภัย ^^
3 เดือนนี้ เหมือนเป็นการดูความประพฤติเลยอ่า แบบดาราที่เมาแล้วขับโดนจับคุมความประพฤติเลย ตื่นเต้นๆ [/[SIZE="4"]
COLOR]
nita
Originally Posted by sprintky
ไม่เป็นไรหรอกค่ะ มันเป็นความผิดจากการที่เราไม่รู้และไม่รอบคอบเองๆๆ นะ
ของเราก็มี อย่าซีเรียสแต่เราเข้าใจนะ เพราะครั้งแรกที่เรามีเจ้า 1 แต้ม แอบเซงเหมือนกันอ่าๆๆ
ม่ายชอบเลย อิอิ

PSแต่แอบดีใจที่รู้ว่าถ้าเราไม่ทำผิดซ้ำภายใน 3 เดือนมันจะหาย
ดีใจจัง เหมือน คนทำผิด เมื่อรู้และไม่ทำผิดซ้ำยังไงก็ต้องได้รับการให้อภัย ^^
3 เดือนนี้ เหมือนเป็นการดูความประพฤติเลยอ่า แบบดาราที่เมาแล้วขับโดนจับคุมความประพฤติเลย ตื่นเต้นๆ [/[SIZE="4"]
COLOR]

เพิ่งรู้ว่าถ้าไม่ทำผิดซ้ำภายใน3เดือนมันจะหาย
ความรู้ใหม่เลยค่ะ..
หนูพึ่งรู้ว่าถ้าไม่มำผิกกฎภายใน 3 เดือนมันก็จะหายไป ดีใจจังที่อย่างน้อยเค้าก็ให้เวลาแก้ไขความประพฤติ

ขอบคุณทุกข้อมูลและ ขอบคุณกำลังใจจากทุกๆคนค่ะ
ป.ล ตอนนี้ไม่เครียสแล้วค่ะพอรู้ว่าแต้มนั้นมันจะหายไป ^^
noo_pizza
หนูพึ่งรู้ว่าถ้าไม่มำผิกกฎภายใน 3 เดือนมันก็จะหายไป ดีใจจังที่อย่างน้อยเค้าก็ให้เวลาแก้ไขความประพฤติ

ขอบคุณทุกข้อมูลและ ขอบคุณกำลังใจจากทุกๆคนค่ะ
ป.ล ตอนนี้ไม่เครียสแล้วค่ะพอรู้ว่าแต้มนั้นมันจะหายไป ^^

ดีใจด้วยจ้า...
due
โถ! ไม่เป็นไรหรอกคุณน้องขาาา!
คนเราผิดกันได้
แต่ถ้าเราไม่ได้มีเจตนาไม่ดี
ก็ไม่เป็นไรหรอกค่ะ
อย่าคิดมากไปเลยจ้าาา!
เมจิ
เห็นด้วยกับเพื่อนๆทุกความเห็นเลยค่ะ

เดี๋ยวคะแนนก็หายแว้ว(ถ้าไม่ผิดซ้ำอ่ะน้า) สามเดือนแปปเดียวเอง:) สู้ๆ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3