รบกวนสอบถามเรื่องกระเป๋าbalenciaga สีblack 08
โดย noeybutter
noeybutter
คือตอนแรกก็นึกว่าจะเป็นสีดำค่ะ ก็เลยตัดสินใจซื้อ
แต่พอเห็นใบจริงแล้วรู้สึกว่ามันคล้ายสีเขียวมากๆเลย
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะคะว่าสีblack08นี่ มันจะเป็นดำแบบเขียวๆหรือเปล่าคะ

ตัวเลขในการ์ด 2008 1 132110 D941T 1440
คือ สีดำปี08 ใช่มั้ยคะ
คือตอนนี้สงสัยมากๆค่ะ ใบที่ได้มามันเหลือบเขียวเข้ม มากๆเลย
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคะ
ขอบคุณมากๆเลยค่ะ
DenMark
เรียกว่าอาการตกเขียว เหอๆ

สีดำส่วนมากถ้าไม่เฟดเทา ก็จะกลายเป็นสีเขียวคับ ต้องเลือกหนังดีๆ

ยิ่งปีหลังๆ เนี่ย ตกเขียวเยอะมากคับ ทำไรไม่ได้คับ ทำใจอย่างเดียว

ต้องเลือกดีๆ ตั้งแต่ตอนซื้อคับ :)
CityOfLight_by_DivaShop
กระเป๋าสีดำbalenciagaจริงๆต้องดูเป็นใบๆไปน่ะค่ะ ในแต่ละล๊อตเขาจะมีหนังได้ต่างกันมากค่ะ
เท่าที่ผ่านตานะคะเคยมีwork sghสีดำ ปี 08ดูออกเทานะคะ เคยมี rh work 07 แอบเขียวน่ะค่ะ

ตัวเลขที่บอกน่าจะ 08 s/sนะค่ะ
Kesara
Originally Posted by CityOfLight_by_DivaShop
กระเป๋าสีดำbalenciagaจริงๆต้องดูเป็นใบๆไปน่ะค่ะ ในแต่ละล๊อตเขาจะมีหนังได้ต่างกันมากค่ะ
เท่าที่ผ่านตานะคะเคยมีwork sghสีดำ ปี 08ดูออกเทานะคะ เคยมี rh work 07 แอบเขียวน่ะค่ะ

ตัวเลขที่บอกน่าจะ 08 s/sนะค่ะ

ตามที่คุณปูและน้องเด่นบอก 08จะเทาดำ
Pupriew
ออกเทาอมฟ้าๆ ไงก็ไม่รู้คะ ตอนแรกก็งง เหมือนกัน เพราะสั่งสีดำไป ไหงได้สีนี้มา แต่เขาก็บอกกันว่า ปี 08 สีเป็นอย่างนี้ก็เลยใช้แบบเทาๆ มันนี่แหละ ยังดีที่ไม่ออกเขียวน่ะคะเนี่ย
Meesook
ของที่ Meesook มี เป็นปี 07 ตามขอบๆ จะออกเขียวๆ ถ้าหนังแห้งค่ะ แต่พอเอาโลชั่น Apple Care ทาลงไป ก็กลับเป็นสีดำตามเดิม แต่บางทีไปอยู่เมืองนอกนานๆ อากาศหนาวๆ แห้งมาก หนังบาลองก็แห้ง มันก็ออกเป็นสีดำอมเขียวอีก ก็เอาวาสลีน ปิโตรเลียมเจลลี่ ลงเลยค่ะ

(แต่ปิโตรเลียมเจลลี่ แนะนำให้ใช้กับสีดำอย่างเดียวนะคะ เพราะมันจะทำให้สีเข้มขึ้น สีอ่อนมาใช้ อาจจะด่างได้ค่ะ)
suiteeruk
เข้ามาเก็บความรู้ ^___^
noeybutter
ขอบคุณทุกๆคนมากเลยค่ะ
กระจ่างชัดมากขึ้นเยอะเลยยย

สำหรับคุณMeesook เดี๋ยวจะลองเอาไปทำตามดูนะคะ
ขอบคุณมากกค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3