สอบถามเรื่องการลงรูปค่ะ ... การลงรูปปะปนกันค่ะ
โดย makeberry
makeberry
แล้วถ้าสมาชิกคนนั้น
เค้าลงรูปสินค้าเฉพาะกล่อง
แต่สินค้าจริงเค้าเอารูปมาจากเว็บไซท์ล่ะคะ
เราต้อง warning เค้ามั๊ยคะ :confused:

เพราะเพิ่งเจอมาเดี๋ยวนี้เลยค่ะ
แต่ก็ยังไม่กล้าตัดคะแนน
เพราะถ้าเค้าไม่ผิด เราจะโดนซะเอง
แต่ก็อยากช่วยเป็นหูเป็นตาให้ค่ะ
รบกวนตอบหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ :)
siambrandname
ผิดครับ

เพราะเจตนาของการลงรูป คือเพื่อให้ผู้ซื้อ แน่ใจว่าสมาชิกคนนั้นมีสินค้าอยู่ในมือจริง และสินค้านั้นเป็นของแท้ครับ

ดังนั้นหากเอารูปมาจากที่อื่น ถือว่าผิดครับ

ขอบคุณมากครับที่มีสำนึกรับผิดชอบต่อส่วนรวมโดยช่วยกันรักษากฏของชุมชนที่เราอาศัยอยู่ร่วมกันครับ:)
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3