เวปอัพโหลดรูปภาพครับ
โดย yodbee
yodbee
หวัดดีครับ รบกวนสอบถามนิดนึง แนะนำเวปอัพโหลดรูปภาพให้ทีซิครับ เอาแบบรูปภาพใหญ่ๆ อะ เพราะตอนนี้ลองหลายเวปล่ะ พอได้ code มา เอาไปแปะมันเป็นขนาดเล็กอะครับ มองเห็นไม่ชัดเจน อยากได้ขนาดตามที่ถ่ายจากกล้องจริงๆ หรือขนาดเท่าที่ดูทาง ACD ครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ
pinkiiz
เราว่านะ ถ้ารูปตามขนาดที่ถ่ายจริง มันใหญ่เกินไปนะคะ
ยิ่งทำให้มองลำบากด้วย อย่าง 1024 อะไรแบบนั้นน่ะ
เราว่าความยาวอยู่ที่ 600 - 800 กำลังดีนะคะ
ถ้าต้องการให้ชัดขึ้น ใช้วิธีถ่ายแบบ macro ดีกว่าค่ะ :)
preeyanan
ลองใช้ http://www.photobucket.com มั๊ย ใช้ง่ายด้วย

สำหรับรูปเราใช้ขนาด 900x600 ค่ะ แค่นี้กำลังดีเลยค่ะ
PrimmRose
ปกติก็ใช้ photobucket นะคะ รูปที่ถ่ายจากกล้อง ขนาดจะประมาณ 1 MB กว่าๆ ถ้าเป็นรูปแนวตั้ง ความสูงให้อยู่ประมาณ 25-30 ซม. กำลังดีค่ะ ถ้าคุณใช้ photoshop เป็น ใช้ Save for web คุณจะปรับลดได้ที่ 100 KB กำลังดี คุณสามารถได้ภาพขนาดเท่าเดิม โดยคุณภาพของภาพไม่ลดลงด้วยค่ะ และเวลา load ภาพเข้า web จะโหลดได้เร็วขึ้น
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3