Longchamps สีใหม่ season นี้ค่ะ จาก Paris July 31,2011 ใบน้อยย
โดย kwangtung
kwangtung

ใบนี้ได้เป็นของฝาก
มีคุณป้าที่นับถือท่านไปทริปลอนดอนกับลูกสาวค่ะ (น้องรับปริญญา)
งานนี้ตุ้งเลยได้รับอานิสงไปด้วย
วันนี้มาริวิว Longchamp
รุ่น Planètes เนื้อผ้าจะหนากว่า รุ่นทั่วไป
Dimensions : 19x17x12 cm
สีน้ำตาลค่า สีนี้เป็นสีใหม่เลยที่ชอปบอก
Made in Tunisia ค่ะ
แต่ส่วนที่เป็นหนังเป็นเคลือบเงาๆแปลกตาไปจากรุ่นก่อนๆ

อย่างที่ทราบดีว่า LC นี้มุมขาดและเป็นรอยง่ายมาก
แถมบวมๆพองๆ ในเวลานึงก็ต้องปลดระวาง
เหลือส่วนหนังที่ยังทนทานยิ่งใช้ไปยิ่งเหมาะมือ(ก็หนังแท้อ่ะเนอะ)
เดินไปตามท้องถนนเห็นก้อปแก้บเกรด7AไปจนถึงD-
เพราะฮิตกันมากมาย
สำหรับใบนี้

ข้อดีคือ : สีนี้ไม่เปื้อนง่ายและไม่มีก้อปปี้เท่าไรค่ะสำหรับหนังเงาๆแบบนี้
และเนื้อผ้าแบบนี้จะพองหรือแตกยากกว่าแบบปกติค่ะ
เรื่องความจุนั้นไม่เบาเลยลองใส่ Galaxy tab ได้สบาย กระเป๋าเงินใบยาว
กุญแจรถ สมุดโน้ต แบบว่าครบค่ะ วันทำงาน วันสอบใช้ได้ดีค่ะ

ข้อเสียคือ : ถึงเป็นรุ่นPlanètes ที่เนื้อผ้าของตัวกระเป๋าหนาแต่ว่ายังเป็นรอยง่ายอยู่ดี
ใบนี้ยังไม่ได้ใช้เลย เป็นรอยเล็บข่วนไปมาซะแล้ว แง้วว
และสำหรับคนใจร้อนกระเป๋าแบบLC อาจจะไม่ถูกใจคุณ
เพราะมันรุ่นนี้หูสั้น เวลาเปิดกระดุมรูดซิปจะเกะกะนิดนึง

ไปดูรูปน้องใหม่กันค่า
 แร็คเถื่อน ro เถื่อน ragnarok แรนเถื่อน

หัวซิปสีสวยดีค่ะ เคลือบมาแนวเดียวกับฝาปิดและหูจับ
 แร็คเถื่อน ro เถื่อน ragnarok แรนเถื่อน

ด้านในฝาปิดเป็นหนังสีดำค่ะ

ด้านในตัวกระเป๋าเป็นสีน้ำตาลเหมือนข้างนอก ทำให้สีไม่โดดกันมาก สวยมากค่ะ

นี่คะ ข้อเสียค่ะ เพิ่งได้มาก็มีรอยเล็บข่วนเส้นๆแล้ว
เพราะเนื้อเป็นผ้าหนาๆค่ะแล้วสีเข้มด้วยเลยมีรอย แต่สีนี้จะเก่าช้ากว่าสีอ่อนค่ะ
เพ่งหน่อยนะคะ ตรงกลางค่ะ

ส่วนเรื่องราคาน่าจะราวๆ 2-3 พันค่ะ บ้านเราคงแพงกว่านี้
ใครกำลังอยากได้ใบน้อยๆ ลองดู LC นะคะ เลือกสีที่เราชอบ เก่ายากๆ
จะได้ใช้ไม่เบื่อง่ายด้วยค่ะ

ขอบคุณที่แวะชมค่ะ

kim-juu
น้องเป๋าสีน่ารักมาๆ เลยค่ะ
me_mine_gift
สีสวยดีจังเลยค่ะ ดูเรียบแต่หรูมากค่ะ
ดูเข้ากับชุดง่ายด้วยค่ะ
U-SA
น้องเป๋าเนียนมากเลยค่ะ ^^ ro
plenarak
Cute ka ^^
Lillylove
สวยน่ารัก น่าใช้มากค่า
pocahontas
สีน้ำตาลสวยจังเลยค่ะ เข้าได้กับทุกชุดเลยเน๊อะ ;)
amm0pat
เห็นแล้วชอบสีนี้จังค่ะ
น่ารักมากๆ^_^
yayayim
อยากได้จัง
กระเป๋าน่ารักมากค่ะ
Ladiespachy
สวยมากคะ น่าใช้มากๆๆเลย
KimmyShop
รุ่น Planètes แข็งแรงเนาะ เรามีสีดำ M ค่ะ ชอบมากเหมือนกัน ^^
ว่าแต่สีใหม่นี่สวยมากเลยค่ะ ใช้ง่ายเหมือนกัน
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3