ทำไม เรากด judge แล้ว warning มันไม่เห็นขึ้นเลยอ่ะค่ะ
โดย fahh
fahh
ทำไม เรากด Judge this post ให้คุณคนนึงใน sbn แล้ว จำนวน warning ที่เรากดไม่เห็นเพิ่มขึ้นเลยอ่ะค่ะ จะกดใหม่ ก็กลัวไปกด ให้คนคนนั้น 2 ครั้ง มันก็ไม่ดีช่ายปะค่ะ

แล้วเราจะรู้ได้ไงอ่ะค่ะ ว่าที่เรากดไปติดรึป่าวอ่ะจ้ะ รบกวน sbn ช่วยหน่อยค่ะๆๆๆๆๆ
Rita
[SIZE="3"]http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=160322

ลองอ่านกระทู้ที่เราตั้งไว้เพิ่มเติมดูนะคะ

ส่วนเรื่องทำไมกด '' Judge this post" แล้วแต้มของคนนั้นไม่ถูกเปลี่ยนจาก
0/5 เป็น 1/5 เพราะ ระบบมีการคำนวณการตัดแต้มค่ะ จะต้องมีสมาชิกหลายคน
กดโหวตตัดแต้มกระทู้นั้นถึงจำนวนนึง คนที่ตั้งกระทู้ถึงจะถูกตัดแต้มค่ะ

แต่แปลกใจเพราะเรารู้มาว่า สมาชิก 1 คน มีสิทธิ์กด "Judge this post" กระทู้นั้นได้แค่ 1 ครั้ง
ถ้ากดไปแล้ว ปุ่มนั้นจะหายไป ทำไมคุณกดแล้วถึงยังมีให้กดได้อีกล่ะ งงแฮะ
fahh
ป่าวจ้ะ เรากดไปแล้วมันก็หายไปค่ะ แต่ว่า เรากลัวว่ามันไม่ขึ้น แล้วอีกหน่อยเราไปกดอีกอ่ะจ้ะ
ขอโทดทีที่ทำให้งง ค่ะ

แต่ขอบคุณที่ทำให้เราหายงง ค่ะ อิอิ
Rita
[SIZE="2"]แหะ เรายังไม่เคยกดให้ใครเลยน่ะค่ะ เลยไม่รู้ว่าหลังกดเป็นไง

แต่คำตอบที่ตอบให้ก็มาจาก webmaster มาตอบให้เราก่อนน่ะค่ะ

แหะ ๆ
siambrandname
ขอบคุณมากครับที่เข้ามาช่วยตอบครับ
fahh
ไอ เราก็ไม่อยากกดค่ะ แต่ก็ไม่คิดว่าจะมีเรื่องเกิดกับตัวเอง
ก็เลยอยากเอาไว้เตือนๆๆผู้อื่นอ่ะค่ะ

แล้วอีกอย่างที่ต้องกดก้เพราะ เสียหายซะด้วย เหอะๆๆๆ T-T
siambrandname
หากสมาชิกไม่ช่วยกันใช้เครื่องมือตัวนี้ ชุมชนของเราคงเต็มไปด้วยมิจฉาชีพครับ
โดยเฉพาะสมาชิกที่ไม่วางป้ายถ่ายรูป และมีหลายแอคเค้า ซึ่งถือว่าอันตรายมาก

จึงต้องขอขอบคุณในน้ำใจสมาชิกที่พยายามศึกษาวิธีใช้งาน และให้ความร่วมมือนะครับ

เพราะถือเป็นการทำเพื่อส่วนรวม ไม่เห็นแก่ประโยชน์ส่วนตนปล่อยปะละเลยให้มิจฉาชีพหรือคนเห็นแก่ตัวเอาเปรียบและหลอกลวงสมาชิกในชุมชนต่อไป

ขอบคุณนะครับ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3